[Funland] Asanzo được phết

Au79 Dragon

Xe điện
Em mới mua Sony hàng dạng của mấy ông điện máy trên mạng, rẻ hơn siêu thị 10-15% nhưng không cung cấp hoá đơn VAT. Hứa hẹn sẽ kích hoạt bảo hành điện tử sau 1 tuần mà gọi năm lần bảy lượt không thấy kích hoạt, lúc đầu còn giao con hàng ngày sx được 15 tháng rồi, em trả lại bắt đổi con khác thì không có, lại phải gọi bên khác.
Khuyên các cụ mua TV Sony ở các shop online dù rẻ thật nhưng yêu cầu là phải có hoá đơn VAT (để khiếu nại hoặc tự mình có thể kích hoạt bảo hành), hàng phải có date từ 6 tháng trở về thời điểm mua. Nếu không đáp ứng được thì ra siêu thị điện máy lớn, dù giá cao nhưng người ta làm ăn tử tế hơn.

Hana Cao

Xe hơi
con này giá rẻ xem cũng dc nhưng mà nhanh xuống màu cụ ạ về sau màu nó k dc nét nữa

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Thì thương hiệu Việt là đúng rồi. Chứ con ti vi lắp có 2,3 bảng mạch lên tấm nhựa, úp màn hình vào là thành ti vi chứ khó gì. Ở VN, thằng nào làm được mạch với vỏ nhựa là đẳng cấp lắm rồi (bây giờ vẫn chưa có "thương hiệu Việt" nào làm được, hi vọng tới đây Vin làm được đến khâu này. :D)
A V thì nhập nguyên chiếc thay logo là xong. Tin sao dc con buôn :)). Ở VN có anh Quảng Nổ còn Việt nhiều chứ các a khác thì thôi, xẻ đất kiếm tiền nhanh hơn.

E mần quả Asanzo 75 4k smart. hình ảnh thấy ổn, riêng smart thì có cài sẵn 1 vài soft xem tivi, youtube... cũng đc. Ngoài điều khiển ra có thêm chuột bay kèm bàn phím qwert rời cũng tiện. 1 usb Karaoke nhưng ko có hình nền, mỗi chữ ko. Tìm kiếm giọng nói là của google nên đc. Giá 29 tr em thấy đc. Độ bền thì chờ xem sao
xiaomi 75 in hinh như cũng có hơn hai chục một đoạn. phải em thi em cân nhắc thôi

Arizona

Xe tăng
Em mới mua Sony hàng dạng của mấy ông điện máy trên mạng, rẻ hơn siêu thị 10-15% nhưng không cung cấp hoá đơn VAT. Hứa hẹn sẽ kích hoạt bảo hành điện tử sau 1 tuần mà gọi năm lần bảy lượt không thấy kích hoạt, lúc đầu còn giao con hàng ngày sx được 15 tháng rồi, em trả lại bắt đổi con khác thì không có, lại phải gọi bên khác.
Khuyên các cụ mua TV Sony ở các shop online dù rẻ thật nhưng yêu cầu là phải có hoá đơn VAT (để khiếu nại hoặc tự mình có thể kích hoạt bảo hành), hàng phải có date từ 6 tháng trở về thời điểm mua. Nếu không đáp ứng được thì ra siêu thị điện máy lớn, dù giá cao nhưng người ta làm ăn tử tế hơn.
Em cũng mua Sony ở ĐMX chứ không chọn kiểu muahangtaikho, dienmayonline..etc. dù giá rẻ hơn 7tr.

Au79 Dragon

Xe điện
Em cũng mua Sony ở ĐMX chứ không chọn kiểu muahangtaikho, dienmayonline..etc. dù giá rẻ hơn 7tr.
Nên thế cụ à, em coi như bài học. May mà mình tính được việc liên quan đến bảo hành nên đòi giao hàng có date mà mình chấp nhận được, vậy mà cũng bị mất 2 tháng bảo hành theo dữ liệu bảo hành của hãng do không được kích hoạt. Nói chung qua việc này thấy một số ông bán hàng online làm ăn vô trách nhiệm, đừng nghe lời họ hứa hẹn mà rước bực vào người.

asset19

Xe buýt
Anh Tam cứ minh bạch về nguồn gốc xuất xứ thì ok thôi. Linh kiện tàu nhập về lắp ráp cũng ko sao, em vẫn ủng hộ.
Em chỉ ghét ko minh bạch thôi chứ em ko ghét linh kiện tàu.
Chứ ở VN mà đòi tự sản xuất linh kiện thì khó quá.
Từng bước gia công rồi nội địa hóa dần thì công nghiệp nước nhà mới vững mạnh.
Khuyên anh ấy nên mở 1 trung tâm bảo hành riêng, kiểu như Trần Anh ngày trước.
Làm tốt khâu bảo hành, hậu mãi thì ổn ngay ấy mà.

Chỉnh sửa cuối:

Hai Toan

Xe container
Vấn đề là thương hiệu mạnh họ có bộ tiêu chuẩn chất lượng và kiểm soát chặt chẽ
Còn ở vn nhiều ông thậm chí đặt tàu nó sx và dán tem của vn chỉ việc chuyển về bán
Có một thời thép vn cũng vậy đấy
Nhiều khi dán tem còn bị ngược.

Hai Toan

Xe container
Cũng chả sai rì vì nó chỉ cần làm thương hiệu, đưa ra yêu cầu thiết kế và quản lý kênh tiêu thụ, hậu mãi là đủ. Vậy cũng biến tàu thành nơi gia công cho nó rồi...Khác j Addias và NiKe đặt gia công tại VN.
Nike,Adidas nó đặt gia công khắp nơi nhưng phần chất xám thì vẫn là của nó ạ.Lining Tàu không có cửa.

Hai Toan

Xe container
Anh Tam cứ minh bạch về nguồn gốc xuất xứ thì ok thôi. Linh kiện tàu nhập về lắp ráp cũng ko sao, em vẫn ủng hộ.
Em chỉ ghét dối trá thôi chứ em ko ghét linh kiện tàu 1 cách mù quáng.
Nếu minh bạch thì có khi lại đắt lòi.Những ai làm hàng có thương hiệu hiểu rất rõ điều này ạ.Apple chưa đồng ý cho Luxshare sx Iphone tại Bắc Giang chỉ vì ký túc xá của CN không đạt tiêu chuẩn là một ví dụ.

buicongchuc

Xì hơi lốp
E mần quả Asanzo 75 4k smart. hình ảnh thấy ổn, riêng smart thì có cài sẵn 1 vài soft xem tivi, youtube... cũng đc. Ngoài điều khiển ra có thêm chuột bay kèm bàn phím qwert rời cũng tiện. 1 usb Karaoke nhưng ko có hình nền, mỗi chữ ko. Tìm kiếm giọng nói là của google nên đc. Giá 29 tr em thấy đc. Độ bền thì chờ xem sao
Em ủng hộ anh Tam cho bọn khác nó hạ giá xuống.

Bigmoto

Xe container
Em chỉ ghét ko minh bạch thôi chứ em ko ghét linh kiện tàu.
Em thấy BH của anh ấy cũng được đấy chứ. Trước đợt lùm xùm của anh ấy nhà em cũng BH 1 chú, gọi hôm trước đến hôm sau có chú đến chở đi BH luôn.
1 tuần sau đen trả thì chú vận chuyển đem đến nhà em làm vỡ cmn màn (60"), anh ấy gạ đổi con khác, nhà em không đồng ý, thế là hoàn trả lại lại nguyên tiền. Cũng dùng gần 2 năm òi.
1 tuần sau tiền nổi trong TK luôn \m/.
Sau vụ đấy thì lùm xùm, thằng em nó sợ nên rước ngay con TLC về, thất vọng toàn tập về chất lượng hình ảnh :(

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Hãng này em chỉ lo nhát led nền toi thôi à,hoặc nó kém không đều gây ra hiện tượng loang màn,chíp xử lý có vẻ đuối,khiên các phản hồi chậm.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Rồi vài hôm nữa báo bên Trung nó lại cái tít.
Giật mình đôi nam nữ VietNam vừa xem tv vừa làm tì.n.h :D và có video đính kèm
Càng nổi tiếng!
Cơ mà ở góc độ cá nhân thì do phần mềm,bảo mật nó đuối thôi. ( cạnh tranh,giá thấp) thì đương nhiên sẽ có 1 phần nào đó giá trị thấp....

Bảo Ngậu125

Xe đạp
vậy cũng tạm, chứ độ sâu hình ảnh thua xa TCL

ngoc_phuong

Xe lăn
Em mới làm con 70inh của samsung. Tầm tiền to e ko thích kiểu yêu nước, ủng hộ hàng việt abc.
E đánh giá cao sự hiển thị màu sắc, hình ảnh của Ss.