[Funland] AstraZeneca thừa nhận vaccine COVID-19 có thể gây tác dụng phụ hiếm gặp dẫn đến cục máu đông

hd-vt

Xe container
Vô tư đê cc. Hôm rồi người em ể oải, họng hơi rát. Cúm òi, đi khám thoai.
Bs tai mũi họng trẻ, test, phán dính côvit. Cho nước súc miệng rồi đuổi về kèm câu: không sao, bị côvit là hạnh phúc hơn với cúm òi. :-o

Kiểu khám hay \m/, vì hơn ngày sau là khỏe bt. Trước em bị y như này thì được cả đống thuốc với mấy vỉ kháng sinh Amox... ~X(

quangzizi

Xe buýt
View attachment 8499694

Nhiều sự trùng hợp dẫn đến kết thúc của các biến chủng covid lắm.

1. Nga phang Uka, phát hiện nhiều phòng thí nghiệm của Mỹ ở Uka, và từ khi phang thì các biến chủng của covid cũng mất hút.
2. Trùng hợp nhất là trước khi covid ở Vũ Hán bùng phát, có 1 đoàn lính Mỹ sang Vũ Hán giao lưu thể thao với lính TQ, sau khi họ về thì covid bắt đầu phát hiện ở Vũ Hán
Cái này 2 năm trước là thuyết âm mưu ở Mỹ nhưng cũng rất nhiều người tin và bàn bạc chứ không phải không. Ở VN mình thì tất nhiên chả quan tâm nhưng mọi thứ nó không phải không có cơ sở, nói chung luôn luôn có tin chính thống và tin lề trái, có nhiều sự thật mà đời mình sẽ chẳng bao giờ biết hết được.

cusao

Xe lăn
hồi đó ko tiêm thì liệu giờ còn ngồi đọc đc topic này ko nhỉ?e nhớ xung quanh chỗ e ở và chỗ làm,những ng ko tiêm hoặc ko tiêm đủ thì đều đi,có cái báo đài ko nói.
Thì cứ dùng tỷ lệ thương vong ở nơi ưa lối sống phóng khoáng lại thêm chưa có thuốc để soi là biết ngay thôi

thonvang

Xe tải
Tại thời điểm đó,cái gì cũng gấp rút làm sao cho nhanh nhất.
Mà cuối cùng không điều tra được gốc rễ virus được phát triển và phát tán từ đâu,do ai hay tổ chức nào nhể,loanh quanh vẫn chỉ là đôn tìn.

wideland

Xe hơi
Hồi ấy có mà tiêm là tốt dồi, qua được cửa tử giờ còn lăn tăn gì nữa? Tác dụng phụ thì phải chấp nhận, thuốc gì chả có. Lúc ấy mà éo tiêm có khi giờ cũng ngồi trên nóc tủ ngắm chuối được 3 năm dồi =)).
Vậy có khi nào cụ tự hỏi tại sao chiến tranh UK xảy ra thì covid 19 lẫn các loại biến thể tự nhiên biến mất ko? 😁

Sydao

Xe tải
em tiêm mũi đầu astra về sốt li bì trên 39 độ, uống thuốc cũng không hạ phải nhập viện theo dõi, sốt từ 21h hôm trước đến 15h chiều hôm sau thì bình thường, nhưng lúc bác sỹ cho ra viện kiểm tra thấy bị hạ hồng cầu trong máu, cứ 1 tiếng kiểm tra lại thấy tụt 1 ít. đến mũi em tiêm Fzer, đến mũi 3 gọi em cũng không đi nữa.

wideland

Xe hơi
hồi đó ko tiêm thì liệu giờ còn ngồi đọc đc topic này ko nhỉ?e nhớ xung quanh chỗ e ở và chỗ làm,những ng ko tiêm hoặc ko tiêm đủ thì đều đi,có cái báo đài ko nói.
Cả gia đình e đều ko tiêm nè cụ, cả gia đình nhà a trai lẫn bố mẹ đều ko tiêm & không ai bị nhiễm covid cụ ah.

AMATAX

Xe điện
Em tiêm 2 mũi đầu là Astra mũi 1 hơi sốt nhẹ mũi 2 ko thấy phản ứng gì, mũi 3
Pfizer cũng ko thấy gì. Mũi 4 vẫn chưa tiêm.

NNS

Xe ngựa
Cả gia đình e đều ko tiêm nè cụ, cả gia đình nhà a trai lẫn bố mẹ đều ko tiêm & không ai bị nhiễm covid cụ ah.
gia đình cụ dù ko tiêm nhưng vẫn được hưởng lợi lớn từ việc tiêm vaccine, vì thiên hạ nó có tiêm thì nguồn lây quanh cụ nó mới giảm nhanh chóng, chứ ko tiêm cả, hoặc tiêm ít thì dịch nó có biến mất đc khối ý

wideland

Xe hơi
thế nhà cụ cực kỳ may mắn đấy ạ
có lẽ vậy, lúc đầu e cũng muốn đi tiêm lấy thẻ, nhưg 2 con dâu nhất định ko cho chồng tiêm, e ở EU cũng rất nhiều người ko tiêm nên e cũng mặc kệ. Sau này thấy vợ m đã đúng vì nhà e hơn 10 người cả ng già & trẻ con vẫn sống bình thường, đi ra ngoài ko khẩu trang, đi xem phim, siêu thị thoải mái mà chưa 1 ai 1 lần bị nhiễm covid 😁

wideland

Xe hơi
gia đình cụ dù ko tiêm nhưng vẫn được hưởng lợi lớn từ việc tiêm vaccine, vì thiên hạ nó có tiêm thì nguồn lây quanh cụ nó mới giảm nhanh chóng, chứ ko tiêm cả, hoặc tiêm ít thì dịch nó có biến mất đc khối ý
Vâng. Có lẽ vậy vì m ko thể biết đc lý do chính xác. Nhưng từ lúc chưa có vaccin, nhà e ở EU vẫn ko bắt buộc đeo khẩu trang, vẫn sinh hoạt đi chơi & tiếp xúc bình thường. Chắc do may mắn 😊

Vinsa35

Xe hơi
Thảo nào chỗ ấy của e từ sau đợt tiêm Astra nó lại cứ bị cứng hơn bìng thường. V e bảo, sao dạo này cứ như mác thép 304 thế nhỉ @};- =)) =))

NNS

Xe ngựa
Vâng. Có lẽ vậy vì m ko thể biết đc lý do chính xác. Nhưng từ lúc chưa có vaccin, nhà e ở EU vẫn ko bắt buộc đeo khẩu trang, vẫn sinh hoạt đi chơi & tiếp xúc bình thường. Chắc do may mắn 😊
vâng cụ, các nước giàu có hùng mạnh về kinh tế, y tế đều coi thường thứ cúm độc lực nhẹ hều này, và rồi trả giá đắt. Chính các nước nghèo như mình lại đỡ vì biết thân biết phận. chưa có vaccine thì đấu với virus này như thằng mù đấm nhau, hồi đó đành hàm hồ làm những động thái ất ơ, chỗ trúng chỗ trượt như phun khử khuẩn đường phố bằng xe hóa học quân đội, rửa tay rửa chân, khẩu trang, giãn cách vvv chung quy cũng chỉ chờ đến khi có vũ khí là vaccine thôi. Các nước giàu coi thường, ko dám can thiệp nhiều vào cái "tự do" của cá nhân, tự tin sự ứng phó của hệ thống y tế hiện đại.... cuối cùng chết bao nhiêu người vì 1 thứ virus độc lực ko cao nhưng lây lan nhanh làm quá tải y tế, chết vì ko chăm sóc đc.....

conco1978

Xe tăng
Bảo sao hiện giờ nhiều ca tai biến và đột tử trẻ quá ,😔

Dr Thanh Bùi

Xe container
vâng cụ, các nước giàu có hùng mạnh về kinh tế, y tế đều coi thường thứ cúm độc lực nhẹ hều này, và rồi trả giá đắt. Chính các nước nghèo như mình lại đỡ vì biết thân biết phận. chưa có vaccine thì đấu với virus này như thằng mù đấm nhau, hồi đó đành hàm hồ làm những động thái ất ơ, chỗ trúng chỗ trượt như phun khử khuẩn đường phố bằng xe hóa học quân đội, rửa tay rửa chân, khẩu trang, giãn cách vvv chung quy cũng chỉ chờ đến khi có vũ khí là vaccine thôi. Các nước giàu coi thường, ko dám can thiệp nhiều vào cái "tự do" của cá nhân, tự tin sự ứng phó của hệ thống y tế hiện đại.... cuối cùng chết bao nhiêu người vì 1 thứ virus độc lực ko cao nhưng lây lan nhanh làm quá tải y tế, chết vì ko chăm sóc đc.....
Thời khắc đó thì thi nhau tiêm, thậm chí nhờ mối quan hệ hoặc tiền bạc để được tiêm. Chắc các cụ ấy quên rồi. Trẻ con nhà e ko cho tiêm vì dữ liệu tử vong của trẻ em thời điểm đó rất thấp, chứ cao như người lớn thì e cũng sẽ tiêm cho bọn trẻ con.

Patriots

Xe lăn
Làm gì được chúng nó? Ký miễn trừ hết cả rồi. Bán vaccine như bọn này mới thích, chẳng có tác dụng lây tràn lan, chẳng có trách nhiệm. Nhìn số người tạch năm 21-22 cao hơn năm 20 khi chưa có vaccine

titit2023

Xì hơi lốp
Thời điểm dịch, e ở hà nội. May mắn dc tiêm, nên cũng thấy an tâm. Tác dụng phụ là gây cục máu đông, mọi ng đã biết từ trc thời điểm tiêm. Bà con trong Nam do tiêm ít, nên bùng dịch, tổn thất nhân mạng là quá lớn.
Đôi khi phải chấp nhận lựa chọn cái đem lại lợi ích nhiều hơn rủi ro.
Ai đen thì phải chịu.

ncs

Xe buýt
Mình tiêm AZ bị viêm dây chằng và dây thần kinh ở vai sau 6 th.Phải điều trị mất hơn 6 th mới nhấc được tay qua đầu. Đau kinh khủng.