[Funland] AstraZeneca thừa nhận vaccine COVID-19 có thể gây tác dụng phụ hiếm gặp dẫn đến cục máu đông

Phỡn

Xe tăng
gia đình cụ dù ko tiêm nhưng vẫn được hưởng lợi lớn từ việc tiêm vaccine, vì thiên hạ nó có tiêm thì nguồn lây quanh cụ nó mới giảm nhanh chóng, chứ ko tiêm cả, hoặc tiêm ít thì dịch nó có biến mất đc khối ý
Anh chị họ xa nhà em theo môn phái gì ấy nhất quyết không tiêm, cuối cùng chồng die đợt dịch.

Tinhkhongsay

Xe hơi
Em là chiến sỹ tuyến đầu.Khi cccm nghe trên đài về Cvid em đã đối mặt với nó luôn rồi.Lúc đó mình chả có vaccin nào hết,trang bị bảo hộ dùng của cúm gia cầm.
Sau này có Astra em là một trong những người đầu tiên ở VN được tiêm.Lúc ấy nó là cứu cánh,làm gì có mà kén cá chọn canh!

Phỡn

Xe tăng
Mình tiêm AZ bị viêm dây chằng và dây thần kinh ở vai sau 6 th.Phải điều trị mất hơn 6 th mới nhấc được tay qua đầu. Đau kinh khủng.
Em cũng 2 mũi AZ, AZ nó hại xương khớp kinh khủng, may giờ cũng hồi dần rồi.

NNS

Xe ngựa
Em cũng 2 mũi AZ, AZ nó hại xương khớp kinh khủng, may giờ cũng hồi dần rồi.
em tiêm mấy mũi vaccine covid hình như của Pfizer, chả thấy cảm giác gì ngoài đau đau bắp tay, ko sốt, ko đau chả mỏi gì. Đến khi dính cúm cũng nhẹ hều, nằm im trong phòng 1 tuần là xong, khỏi rồi ko thấy biến đổi gì. Cái này tùy phản ứng cơ địa mỗi người.

Phỡn

Xe tăng
em tiêm mấy mũi vaccine covid hình như của Pfizer, chả thấy cảm giác gì ngoài đau đau bắp tay, ko sốt, ko đau chả mỏi gì. Đến khi dính cúm cũng nhẹ hều, nằm im trong phòng 1 tuần là xong, khỏi rồi ko thấy biến đổi gì. Cái này tùy phản ứng cơ địa mỗi người.
Pf nhẹ hơn, nhưng lại bị đãng trí cụ ạ.
Mỗi loại nó có tác dụng phụ riêng.
Ngày đó em mong vacxin Nga, mà phải cỡ bố ông ngoại mới được dùng :D

vl thật. Chắc 90% dân SG chíc 3 mũi astra . Riêng tôi cũng 3 mũi :( gần đây sức khỏe công nhận kém đi mỗi lần nhậu uống có 7 8 chai bia là cảm thấy mệt mệt .. Các Cụ cho e hỏi e kiện astra được ko:(

minhtallica

Xe buýt
Vắc xin Covid là cú kinh doanh cực kỳ vô đạo đức của mấy hãng dược! Chúng nó lóp-bi từ FDA Mẽo cho đến y tế thế giới who để dẹp hết mấy thứ thuốc phổ thông, giá rẻ nhưng cực hiệu nghiệm chống covid như chroloqine/ký ninh hay ivermectin!

37NA

Xe tải
Hỏi sao bọn Tây nó lại không tiêm :(

Mzc

Xì hơi lốp
Bọn xét lại vùng lên mạnh mẽ từ diễn đàn này cho đến bên ngoài cực nhiều cụ ah. Ngay ở OF họ còn liệt kê đủ các nguyên nhân đột quỵ (stroke) là do vaccine hết.
Em nghĩ VN mất đi 1 cơ hội vàng là éo quyết vụ vaccine sớm hơn, chứ tiêm là đúng cmnr k phải bàn cãi.

vl thật. Chắc 90% dân SG chíc 3 mũi astra . Riêng tôi cũng 3 mũi :( gần đây sức khỏe công nhận kém đi mỗi lần nhậu uống có 7 8 chai bia là cảm thấy mệt mệt .. Các Cụ cho e hỏi e kiện astra được ko:(
Em cũng 2 mũi Az, 2mũi Pf, công nhận tiêm xong kém thật, hồi chưa tiêm thì 4 thằng 1 thùng mới say, giờ 2 thằng 1 thùng là say rồi. Phải kiện thôi 😁

Mrquickdn

Xe tải
Em là người kiên định ko tiêm đây. Ko phải vì em tài giỏi gì biết được phản ứng phụ của vaccine, mà lúc bấy giờ em chỉ nghĩ: Để 1 loại vaccine được đưa ra thương mại hóa, thường thì mất tầm 5 năm nghiên cứu. Trong khi em thấy vaccine covid mới chỉ được đâu đấy 1 năm đã lôi ra chích hàng loạt cho cả tỉ người. Nên em sợ, lúc đấy nỗi sợ dính covid ko lớn lắm, bởi thấy trên thế giới tỉ lệ người dính và sống sót vẫn chiếm đa số kia mà. Nên nhất định ko tiêm. Và quả thực cũng bị hành vê fmặt hành chĩnh kinh khủng. Ko được đi làm, chấp nhận bị phạt trừ lương...Đến đầu 2022 thì cũng dính Covid, từ lúc phát bệnh đến khi đi xét nghiệm lại tròng 10 ngày mới cho kết quả âm tính, và theo ccs triệu chứng có được thì em dính chủng virus cũ, nặng hơn nhiều so với chủng mới là chủng dễ lây lan. Đúng là có mệt thật, nhưng em từng bị số xuất huyết, thì em thấy dính covid khi ko được chích vaccine KHÔNG MỆT BẰNG DÍNH SỐT XUẤT HUYẾT (trường hợp của riêng em). Sốt xuất huyết em thấy kinh khủng hơn nhiều. Giờ nhớ lại một thời kỳ đầy đau thương, mất mát và có cả những chuyện khôi hài, đúng là bản chất con người chỉ thể hiện rõ trước sinh tử.

MrMilan

Xe điện
Em là người kiên định ko tiêm đây. Ko phải vì em tài giỏi gì biết được phản ứng phụ của vaccine, mà lúc bấy giờ em chỉ nghĩ: Để 1 loại vaccine được đưa ra thương mại hóa, thường thì mất tầm 5 năm nghiên cứu. Trong khi em thấy vaccine covid mới chỉ được đâu đấy 1 năm đã lôi ra chích hàng loạt cho cả tỉ người. Nên em sợ, lúc đấy nỗi sợ dính covid ko lớn lắm, bởi thấy trên thế giới tỉ lệ người dính và sống sót vẫn chiếm đa số kia mà. Nên nhất định ko tiêm. Và quả thực cũng bị hành vê fmặt hành chĩnh kinh khủng. Ko được đi làm, chấp nhận bị phạt trừ lương...Đến đầu 2022 thì cũng dính Covid, từ lúc phát bệnh đến khi đi xét nghiệm lại tròng 10 ngày mới cho kết quả âm tính, và theo ccs triệu chứng có được thì em dính chủng virus cũ, nặng hơn nhiều so với chủng mới là chủng dễ lây lan. Đúng là có mệt thật, nhưng em từng bị số xuất huyết, thì em thấy dính covid khi ko được chích vaccine KHÔNG MỆT BẰNG DÍNH SỐT XUẤT HUYẾT (trường hợp của riêng em). Sốt xuất huyết em thấy kinh khủng hơn nhiều. Giờ nhớ lại một thời kỳ đầy đau thương, mất mát và có cả những chuyện khôi hài, đúng là bản chất con người chỉ thể hiện rõ trước sinh tử.
Vợ chồng em thì phải tiêm, ko tiêm ko được, vì còn đi làm, nhưng 2 đứa trẻ nhà em lúc đó đều dưới 15 tuổi, em nhất định ko cho tiêm, thời đó phường cử hẳn 1 đội sang làm việc để bắt tiêm, em đều không đồng ý tiêm, họ còn lập biên bản các kiểu.
Nghĩ lại may quá

wideland

Xe hơi
Chúc mừng gia đình cụ. Tỉ lệ nhiễm bệnh & tử vong ở trẻ em rất thấp mà bắt đi tiêm thì đụgs là quá máy móc
Vợ chồng em thì phải tiêm, ko tiêm ko được, vì còn đi làm, nhưng 2 đứa trẻ nhà em lúc đó đều dưới 15 tuổi, em nhất định ko cho tiêm, thời đó phường cử hẳn 1 đội sang làm việc để bắt tiêm, em đều không đồng ý tiêm, họ còn lập biên bản các kiểu.
Nghĩ lại may quá

crazyman.eps

Xe tải
Thời điểm em tiêm thì cũng phải nhờ ông ngoại đấy ạ. Em thì không thấy có dấu hiệu rõ rệt về việc ảnh hưởng sk, hay nó ảnh hưởng âm thầm mà em không biết chăng? Thôi, kệ nó đi, tại số rồi.
cụ tiêm thời điểm nào mà phải nhờ ông ngoại thế ? em thời điểm tháng 5/2020 bị đẩy đi tiêm ở Bạch Mai mà em phải làm đơn xin ko tiêm, về sau vẫn bị dí đi

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
e cũng biết thế mà hồi đó k tiêm k được ra đường cụ ạ, đi đâu cũng check app xem tiêm chưa

Mrquickdn

Xe tải
e cũng biết thế mà hồi đó k tiêm k được ra đường cụ ạ, đi đâu cũng check app xem tiêm chưa
Công việc của em làm online, tính em cũng ko thích ra ngoài đường nên càng thích ở nhà. Công ty em đóng trong 1 tòa nhà thuôc quản lý của nhà nước, bên quản lý tòa nhà nó làm chặt, nên những ai ko tiêm nó ko cho vác mặt lên làm. Em làm việc từ xa ở nhà mãi, bà nhân sự suốt ngày đôn đốc đi chích em cứ kệ, bà còn bảo: Ở nhà mãi 4,5 tháng trời rồi ko chán à? Em bảo ở nhà mình mà chán thế chắc muốn sang ở nhà hàng xóm à :D.

Mrquickdn

Xe tải
Bọn Tây giai đoạn dịch bùng phát cũng bị ép chích, nhiều đứa ko chích phải tìm cách mua bằng được cái giấy xác nhận đã chích vaccine của bên y tế. Em thì chấp nhận bị trừ KPI lương những tháng làm online ở nhà. Một số đứa em biết nó ko chích nhưng trên app PC Covid vẫn hiển thị lên đã chích 2 mũi :))

buikhacthinh

Xe tăng
Thời kỳ đầu VN mình chưa có kinh nghiệm chống dịch.Cứ F1-F2 là cách ly phong toả với suy nghĩ là VN sẽ chống được dịch mà kg cần Vaccine.Dù có tác dụng phụ cũng kg thể phủ nhận hiệu quả của Vaccine với dịch Covid.

Chỉnh sửa cuối:

phuongmit

Xe cút kít
Bọn xét lại vùng lên mạnh mẽ từ diễn đàn này cho đến bên ngoài cực nhiều cụ ah. Ngay ở OF họ còn liệt kê đủ các nguyên nhân đột quỵ (stroke) là do vaccine hết.
Hội xét lại đấy có khi đợt dịch muốn tiêm đầu tiên. Vào tình thế đấy, thiên tai, địch hoạ, bệnh dịch mà có lựa chọn để cân đối giữa sự sống và cái chết, giữa chết ít và chết nhiều thì buộc phải lựa chọn phương án tốt nhất thôi

meodenminh

Xe điện
Còn nhiều biến chứng khác như mấy vị giác ....nhưng không né được , trước gặp mấy cụ chuyên về sống lành, sống tử tế cũng đều phải tiêm 1 mũi hết😢