[Funland] Auchan rút khỏi Việt Nam :) khốc liệt nhỉ các cụ

iPanda

Xe tải
Miếng bánh ngấy quá thì phải nôn ra thôi.

Các siêu thị giơg cũng vẫn lỗ đó chứ. Phải cạnh tranh vs chợ cóc, mà ăn quả thuế nửa.

Như em hay mua đồ ở bách hoá xanh, thấy giá tương đương chợ cóc. Chính tỏ đang đốt tiền rất gớm đó chứ.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói hơi quá .. các tập đoàn nước ngoài hoạt động ở các thị trường như kiểu VN đều thực hiện các việc mà cụ nói là "bắt buộc" kia hết dù họ có đưa khẩu hiệu gì đi nữa... nhiều cty tập đoàn sử dụng các công ty đi thuê ngoài để làm những việc đó cho tay khỏi nhúng chàm thôi, với danh nghĩa là "dịch vụ hậu cần" hoặc gì gì đó..
Còn ở mảng này chắc không dám đốt tiền để mở rộng thì phải đóng và bán lại thôi. Cuộc chơi siêu thị này em nghe nói là rất tốn tiền và chiến lược mỗi cty 1 khác không phải ông nào cũng đốt được.
Hì, em làm qua 2 FMCG cỡ bự và xác nhận cụ nói đúng, nhưng cũng thông cảm cho họ là không làm thế thì không tồn tại được ở trong nước...

Ct.Thang

Xe tăng
Online dần thống trị!

brick

Xe buýt
Cụ nói hơi quá .. các tập đoàn nước ngoài hoạt động ở các thị trường như kiểu VN đều thực hiện các việc mà cụ nói là "bắt buộc" kia hết dù họ có đưa khẩu hiệu gì đi nữa... nhiều cty tập đoàn sử dụng các công ty đi thuê ngoài để làm những việc đó cho tay khỏi nhúng chàm thôi, với danh nghĩa là "dịch vụ hậu cần" hoặc gì gì đó..
Còn ở mảng này chắc không dám đốt tiền để mở rộng thì phải đóng và bán lại thôi. Cuộc chơi siêu thị này em nghe nói là rất tốn tiền và chiến lược mỗi cty 1 khác không phải ông nào cũng đốt được.
Ông anh làm cùng em trước là trưởng văn phòng đại diện 1 công ty châu Âu cỡ khá bự mà làm ở VN được 7 năm là rút về nước vì 0 chơi được cửa sau với các cty VN. Căn bản họ làm được, cơ mà nếu bị phát hiện thì tiệt đường sống luôn ở các nc khác chứ 0 phải chỉ ở VN.

cuongkilo

Xe tăng
Kênh truyền thống ngành FMCG ở ta rất mạnh, cty đẩy áp lực doanh số cao xuống hệ thống phân phối -> phá giá lấn vìng, kênh sỉ phát triển mạnh.

CH trên phố giá rẻ hơn trobg ST, mua sắm tiện lợi hơn. Nên ST càng lớn càng nhanh đi.
Quá chuẩn cụ ạ

shiluo

Xe container
Đúng rồi cụ ah, em nhớ là R4 B1; nếu cụ đưa trẻ con đi thì cho các nhóc chơi mấy môn như cầu lông, bóng rổ hay đá bóng còn mình lượn lờ mua hàng, cảm giác cũng sung sướng :)
Cuối tuần tranh thủ chạy qua mà nó đóng cửa mất rồi cụ

Hại Điện

Xe container
Chổ em có cái ST của Vin và Coop. Vin thì chủ yếu đi dạo còn Coop là chổ mua sắm :))