[Thảo luận] AUDIO. Dừng trong lần khẩn cấp bị xin tiền uống nước =)) Cao Tốc Pháp Vân

duongducdinh

Xe buýt
XXX nói quy định dừng xe trên làn khẩn cấp thế là đúng rồi. Chẳng có gì là sai cả (đáng nhẽ lập biên bản xử phạt mới đúng). Ai cũng mỏi tí là dừng, thì còn gọi gì là đường cao tốc.
e chưa đi cao tốc pháp vân e cũng ko biết có làn dừng khẩn cấp hay ko!nhưng khi đã mệt thật sự ko thể lái xe được tiếp nếu phải cụ?cụ sẽ làm gì?trả lời giúp e cái?nếu như ý cụ thì cứ chạy xe trong tình trạng mệt mỏi và ...đâm đâu thì đâm chết người rồi sẽ tỉnh!nhưng người chết là mình thì khỏi tỉnh luôn!

GB1

Xe tăng
Ngày ở gần hồ con Rùa, tối về gần hồ con Ốc.
XXX nói quy định dừng xe trên làn khẩn cấp thế là đúng rồi. Chẳng có gì là sai cả (đáng nhẽ lập biên bản xử phạt mới đúng). Ai cũng mỏi tí là dừng, thì còn gọi gì là đường cao tốc.
Mỏi không dừng thì cố đi tiếp hả cụ :D? Cố quá có chuyện gì thì sao :(?

hoanghai

Xe tải
Cơ bản là ý thức, thái thôi. Nếu choáng thật và đau đầu thật thì nên dừng vì lái tiếp sẽ rất nguy hiểm, xxx có thấy chắc cũng nhắc nhở hoặc gợi ý được tý nào hay tý đấy. Còn mấy bác lờ vờ bắt khách, dừng chơi hoặc *ái bậy trên đường cao tốc thì nên bắt không cần giải thích

kts Nutty

Xe đạp
nc với mấy anh này hài lắm ...hnao e cũng phải làm cái ghi âm cái cho nó vui vẻ cuộc đời

kts Nutty

Xe đạp
Cơ bản là ý thức, thái thôi. Nếu choáng thật và đau đầu thật thì nên dừng vì lái tiếp sẽ rất nguy hiểm, xxx có thấy chắc cũng nhắc nhở hoặc gợi ý được tý nào hay tý đấy. Còn mấy bác lờ vờ bắt khách, dừng chơi hoặc *ái bậy trên đường cao tốc thì nên bắt không cần giải thích
Chắc cụ không biết câu không gì thoải mái bằng đi *** kịp thời =))

LeHoang3010

Xe hơi
Trong lúc làm việc không chú cháu, tôi và đồng chí cho nó chuẩn

daewoo5ta

Xe máy
Sao cụ chủ không "tiểu đường", rồi lấy chai lavie hứng vào. Đưa cho "ấy" bảo nước đây ... :))

bigradeon

Xe tải
dừng khẩn cấp phải có đèn và biển báo tam giác cụ nhé

Hkoa82

Xe máy
dừng khẩn cấp phải có đèn và biển báo tam giác cụ nhé
Đèn thì e đồng ý rồi, nhưng biển Tam giác không biết khi đang đi trên đường cụ kiếm đâu ra. Hay trong xe luôn phải có Cái biển Tam giác này ạ.

cudhugn

Xe hơi
Khoản 3 - Điều 18 Quy định về dừng đỗ xe - Chương II - Luật GTDB

3. Người điều khiển phương tiện khi dừng xe, đỗ xe trên đường bộ phải thực hiện quy định sau đây:
a) Có tín hiệu báo cho người điều khiển phương tiện khác biết;
b) Cho xe dừng, đỗ ở nơi có lề đường rộng hoặc khu đất ở bên ngoài phần đường xe chạy; trường hợp lề đường hẹp hoặc không có lề đường thì phải cho xe dừng, đỗ sát mép đường phía bên phải theo chiều đi của mình;
c) Trường hợp trên đường đã xây dựng nơi dừng xe, đỗ xe hoặc quy định các điểm dừng xe, đỗ xe thì phải dừng, đỗ xe tại các vị trí đó;
d) Sau khi đỗ xe, chỉ được rời khỏi xe khi đã thực hiện các biện pháp an toàn; nếu xe đỗ chiếm một phần đường xe chạy phải đặt ngay biển báo hiệu nguy hiểm ở phía trước và phía sau xe để người điều khiển phương tiện khác biết;

Khoản 3 - Điều 26 Giao thông trên đường cao tốc - Chương II - Luật GTĐB:

3. Chỉ được dừng xe, đỗ xe ở nơi quy định; trường hợp buộc phải dừng xe, đỗ xe không đúng nơi quy định thì người lái xe phải đưa xe ra khỏi phần đường xe chạy, nếu không thể được thì phải báo hiệu để người lái xe khác biết.
Trích: http://www.luatgiaothongduongbo.net/luat-giao-thong-duong-bo/chuong-ii-quy-tac-giao-thong-duong-bo.nd5-dt.7.002.html

Nghị Định 71 Quy Định xử phạt

800.000 - 1.200.000 kèm giữ bằng 30 ngày với lỗi
Điều 1 - Khoản 4 - i) Không tuân thủ các quy định khi vào hoặc ra đường cao tốc; điều khiển xe chạy ở làn dừng xe khẩn cấp hoặc phần lề đường của đường cao tốc; dừng xe, đỗ xe trên phần đường xe chạy trên đường cao tốc; quay đầu xe, lùi xe trên đường cao tốc; chuyển làn đường không đúng nơi cho phép hoặc không có tín hiệu báo trước khi chạy trên đường cao tốc; không tuân thủ quy định ghi trên biển báo hiệu về khoảng cách an toàn đối với xe chạy liền trước khi chạy trên đường cao tốc;
Trích: http://thuvienphapluat.vn/archive/Nghi-dinh-71-2012-ND-CP-sua-doi-Nghi-dinh-34-2010-ND-CP-quy-dinh-xu-phat-vi-pham-vb148015.aspx

Ở đây bác chủ dừng đỗ xe ở làn đường dừng đỗ khẩn cấp tức là nơi quy định được phép dừng đỗ, vậy em nghĩ xxx này phạt láo ạ.

thinhkieuphong

Xe điện
Đèn thì e đồng ý rồi, nhưng biển Tam giác không biết khi đang đi trên đường cụ kiếm đâu ra. Hay trong xe luôn phải có Cái biển Tam giác này ạ.
bật đèn tam giác lên thôi chứ lấy đâu ra cái biển này, chả nhẽ thủ sẵn trong xe

cudhugn

Xe hơi
bật đèn tam giác lên thôi chứ lấy đâu ra cái biển này, chả nhẽ thủ sẵn trong xe
Cái này ở VN ta không bắt buộc thì phải. Ở bển có một số thứ bắt buộc lúc nào cũng phải có trong xe như: biển tam giác, hộp cứu thương, dụng cụ sửa chữa nhanh, và bình cứu hỏa. Kiểm tra hành chính là họ cũng kiểm tra những thứ đấy, không có là phạt

lehuutuancen

Đi bộ
Iem chả nghe thấy gì nhể, hôm trước em cũng tí định dừng trên cao tốc xuống xè xè mà rồi thế nào lại nhịn vì thấy mấy bác vàng vàng đỗ bên đường :)) :)).

thinhkieuphong

Xe điện
Cái này nhiều nước bắt buộc.

Bác nào mua Morning nhập cũng có sẵn cái này trong cốp luôn.
Morning nhập nguyên bản có CAM lùi ko bác ??/ thằng em rể em nó bảo xe nó có, còn em đi đường thấy taxi chả chú nào có :D, xe cá nhân cũng ko thấy ??

QAZ

Xe container
Morning nhập nguyên bản có CAM lùi ko bác ??/ thằng em rể em nó bảo xe nó có, còn em đi đường thấy taxi chả chú nào có :D, xe cá nhân cũng ko thấy ??

Có chứ, xe nào chả có cam lùi, nhưng riêng taxi thì gắn ở đàng sau xe, mỗi lần lùi thì phải quay đầu nhìn ra sau là được.

vinhtn6789

[Tịch thu bằng lái]
trươc em cung bi một lân. em bảo có nươc trong xe đây đồng chí có uống ko:-bd

nguyentoyotahn

Xe buýt
em dang dung 3G cham qua, k nghe dc, em dang hong.