Đánh giá Avanza hay Xpander, đâu chỉ là vấn đề thương hiệu?

hoanganhdhyhp

Xe điện
Nói như cụ thì mua Suv, Cuv làm gì. Đi trong phố gầm thấp đi được rồi :D
Đi trong phố nhưng đường ngập vẫn gầm cao chứ.
X đáp ứng mọi tiêu chí còn gì nữa.
Cụ có bênh Toy thì dân vẫn mua X chứ chả mua con Rush hay Avanza xấu điên đảo.

Matizcoi

Xe cút kít
Hì, thị hiếu dân mình khác bọn Indo cụ ợ, bên í Avanza bán đầu bảng luôn :D

terwa

Xe tăng
con X đa phần mọi người mua vì thiết ké đẹp lạ :D

ubisapro

Xe trâu
Thế gặp ổ gà, ổ voi thì cầu sau gầm rời vẫn hơn chứ :D

Matizcoi

Xe cút kít
con X đa phần mọi người mua vì thiết ké đẹp lạ :D
Lạ mắt nhưng ko bền lâu đâu cụ, thời gian sẽ trả lời, lúc í sẽ thấy xấu đau đớn cho coi. Hồi xưa mặc quần ống bom đó, giờ xem lại ảnh cười ko nhặt được mồm luôn.

Matizcoi

Xe cút kít
Thế gặp ổ gà, ổ voi thì cầu sau gầm rời vẫn hơn chứ :D
Đường phố đâu lắm ổ gà hố trâu hố voi hở cụ :))
Cơ mà đi vào đường xấu hay đường sỏi dăm hay đường độ nhám cao mới thấy cơ. Mới lại cầu sau chi phí sản xuất đắt hơn nhiều so với cầu trước, bù lại bền bỉ hơn, mạnh mẽ hơn nên trong quá trình sửa chữa chi phí thấp hơn cầu trước.

agrimeco

Xe lăn
Lạ mắt nhưng ko bền lâu đâu cụ, thời gian sẽ trả lời, lúc í sẽ thấy xấu đau đớn cho coi. Hồi xưa mặc quần ống bom đó, giờ xem lại ảnh cười ko nhặt được mồm luôn.
Chạy dv X có vẻ hợp hơn đấy, nó vừa thay đc cho dòng xe 4 chỗ hạng C và cũng thay cho 7 chỗ khi cần. Cái nữa là năm ngoái chính sách bán hàng X hơn hẳn và xe thì bao nhiêu cũng có nên doanh số nó vượt trội hơn cả :)

T.0.F

Xe buýt
Nếu mua cái xe để đi Offroad thì mua con Pickup thì phù hợp hơn.
Video trên chẳng có ý nghĩa gì để đánh giá 2 con xe vì mục đích nó sinh ra không để làm nhiệm vụ này.
Mục đích sử dụng như nhau,nhưng đây là điểm cộng đối với người thực dụng.

Matizcoi

Xe cút kít
Chạy dv X có vẻ hợp hơn đấy, nó vừa thay đc cho dòng xe 4 chỗ hạng C và cũng thay cho 7 chỗ khi cần. Cái nữa là năm ngoái chính sách bán hàng X hơn hẳn và xe thì bao nhiêu cũng có nên doanh số nó vượt trội hơn cả :)
Đúng rồi, ông Toy VN hay ảo tưởng sức mạnh nên sấp mặt ở phân khúc nài, đận í mà giá thơm như giờ thì cuộc chiến sẽ giống như Zinger và Innova, Zace và Jolie thôi. Cũng nhờ sự thất bại này ae ta mới có cơ hội sở hữu, chứ lạc nó tận 30-40 củ thì chẳng bao giờ em ngó tới luôn :D

minhquan187

Xe tải
Đúng rồi, ông Toy VN hay ảo tưởng sức mạnh nên sấp mặt ở phân khúc nài, đận í mà giá thơm như giờ thì cuộc chiến sẽ giống như Zinger và Innova, Zace và Jolie thôi. Cũng nhờ sự thất bại này ae ta mới có cơ hội sở hữu, chứ lạc nó tận 30-40 củ thì chẳng bao giờ em ngó tới luôn :D
Em nghĩ nếu toy làm 1 con giống X về để cạnh tranh thì Ỉn lại ế dài. Bản thân Rush ở Việt Nam em nghĩ cũng ko hướng đến dịch vụ mà hướng đến người dùng cá nhân nên mới có nhiều option hơn hẳn X, nên giá đắt hơn X là đúng.

Matizcoi

Xe cút kít
Em nghĩ nếu toy làm 1 con giống X về để cạnh tranh thì Ỉn lại ế dài. Bản thân Rush ở Việt Nam em nghĩ cũng ko hướng đến dịch vụ mà hướng đến người dùng cá nhân nên mới có nhiều option hơn hẳn X, nên giá đắt hơn X là đúng.
Giá giờ same same rồi cụ, người mua được lại quả từ 30-40 triệu cho bản 2019, ko rõ ông Xpander có giảm đồng nào ko?

flanker.27

Xe buýt
Rush và X đâu có phải đối thủ của nhau đâu cụ. Chả qua là về cùng thời điểm, cùng dung tích máy nên hay bị mang ra so sánh thôi. Avanza mới là con xe mini MPV đồng cân đồng lạng với X nhưng mà nó chìm nghỉm nên chả ai buồn nhắc đến thôi. Khổ thân R cứ bị lôi kéo vào so sánh với một thằng chả liên quan :))

Tr22

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi lạc đề tí, nếu mua xe mà thiếu ít tiền, muốn dùng thẻ tín dụng quẹt thì có bị mất phí không ạ? E nghe nói là thường bị tính phí ~2%

Matizcoi

Xe cút kít
Các cụ cho e hỏi lạc đề tí, nếu mua xe mà thiếu ít tiền, muốn dùng thẻ tín dụng quẹt thì có bị mất phí không ạ? E nghe nói là thường bị tính phí ~2%
Cái đó em chiệu, nhường chiên gia tài chính :D

RAVA

Xe ba gác
-Nếu bác mua xe máy Honda ở KuongNgan thì bị mất phí 2%, còn mua ô tô ở các hãng khác thì e ko rõ nhưng ở Toyota và Honda thì ko, quẹt thoải mái, e quẹt mấy phát rồi, vô tư đi bác! :))