[Funland] Bán trên shoppee 1 ngày bằng cả năm của người khác

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
shopee em e bán ít, chủ yếu là kênh cho khách lấy hàng, nhờ hỗ trợ ship, nhưng shopee là kênh tốt sang năm em sẽ đầu tư thêm mảng shopee này

Bluestorm

[Tịch thu bằng lái]
Em phải công nhận shopee có vấn đề
Em ở tỉnh, đặt hàng mùng 10, tối 13 đã giao, freeship mà nhanh hơn cả vận chuyển nội địa việt nam, không hiểu nó thông quan kiểu gì
O

pisces_hn

Xe container
Shopee cái gì cũng có. Nói chung mua bán rất tiện

phucbonguyen

Xe điện
e bán hàng cao điểm nhất cũng chỉ đc 110t,còng lưng gấp hàng.E chuyên đồ dùng cho bé.Chỉ đc 1,2 ngày trong năm thôi ạh

Bino3

Xe tải
Cái này gọi là tự tay bóp rái và bóp rái lẫn nhau . Đặc biệt giờ có nhiều shop từ bên TQ nó bán cực rẻ , rẻ hơn cả giá em nhập hàng mới vãi , lại miễn phí ship tận tay luôn . Chả mấy mà nó bóp hết mấy shop ở VN :(
Vâng cụ, thì cũng bởi cái tính làm xổi, ăn xổi của dân mình thôi, toàn khôn lỏi, chỉ biết ngắn hạn mà ko nhìn về dài hạn thì đúng là như cụ nói "tự tay bóp d..ái mình và bóp d..ái lẫn nhau" thôi. Cụ xem, bán hàng mà toàn dùng chiêu trò, nào tút, nào trick bơm view, bơm sub, sub chéo, tạo đơn ảo..v..v.. rồi ma trận shop, ma trận giá nhằm lùa gà thì làm sao mà bền được?

Bino3

Xe tải
E cũng đã lao vào Tiki, để sau đó là những cú sốc hết lần này tới lần khác. Và giờ e đã khóa shop :)
Là do cụ không tìm hiểu kỹ, không học những khoá học của Tiki nó dạy nên bị sock thôi.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Vâng cụ, thì cũng bởi cái tính làm xổi, ăn xổi của dân mình thôi, toàn khôn lỏi, chỉ biết ngắn hạn mà ko nhìn về dài hạn thì đúng là như cụ nói "tự tay bóp d..ái mình và bóp d..ái lẫn nhau" thôi. Cụ xem, bán hàng mà toàn dùng chiêu trò, nào tút, nào trick bơm view, bơm sub, sub chéo, tạo đơn ảo..v..v.. rồi ma trận shop, ma trận giá nhằm lùa gà thì làm sao mà bền được?
Lần đầu tiên em nghe thấy chiêu trò này đó ạ.
Công nhận, bán hàng mà dùng các trò này thì khó bền thật.

Bino3

Xe tải
À, em đang nói dân bán hàng trên shopee đấy ạ, em ko có ý vơ đũa cả nắm vì vẫn có những người bán hàng chân chính, nhưng cụ cứ sợt gúc gồ về những khoá học dạy bán hàng trên shopee, nhập hàng Trung Quốc v.v.. đầy rẫy trên mạng ý, thầy nào cũng quảng cáo cam kết cho học viên (người có ý định hoặc đã/đang bán trên shopee) là sẽ bán được hàng chục cho đến hàng trăm đơn hàng/ngày. Thử hỏi, nếu là người bán hàng chân chính thì làm sao có được lượng đơn như thế? Nếu như không phải là người bán hàng lâu năm, có thương hiệu, có uy tín? Như vậy thì phải dùng tút, dùng trick rồi, phỏng ạ?

Trục

Xe ba gác
Người OF
À, em đang nói dân bán hàng trên shopee đấy ạ, em ko có ý vơ đũa cả nắm vì vẫn có những người bán hàng chân chính, nhưng cụ cứ sợt gúc gồ về những khoá học dạy bán hàng trên shopee, nhập hàng Trung Quốc v.v.. đầy rẫy trên mạng ý, thầy nào cũng quảng cáo cam kết cho học viên (người có ý định hoặc đã/đang bán trên shopee) là sẽ bán được hàng chục cho đến hàng trăm đơn hàng/ngày. Thử hỏi, nếu là người bán hàng chân chính thì làm sao có được lượng đơn như thế? Nếu như không phải là người bán hàng lâu năm, có thương hiệu, có uy tín? Như vậy thì phải dùng tút, dùng trick rồi, phỏng ạ?
Vâng, em làm kênh bán hàng truyền thống, nên em ít để ý đến các việc liên quan đến thủ thuật thương mại, thậm chí em còn không chạy cả quảng cáo.
Bằng lòng với việc làm đâu chắc đó, an toàn cho cả mình, đối tác cũng như khách hàng là em thấy ổn rồi.

Bino3

Xe tải
Vâng, em làm kênh bán hàng truyền thống, nên em ít để ý đến các việc liên quan đến thủ thuật thương mại, thậm chí em còn không chạy cả quảng cáo.
Bằng lòng với việc làm đâu chắc đó, an toàn cho cả mình, đối tác cũng như khách hàng là em thấy ổn rồi.
Ít người bán hàng làm như cụ lắm cụ ạ, vì như thế hàng bán chậm, doanh thu mỏng, lợi nhuận ít, lâu thu hồi vốn, đấy là những điều mà gian thương ko thích ạ :))

Trục

Xe ba gác
Người OF
Ít người bán hàng làm như cụ lắm cụ ạ, vì như thế hàng bán chậm, doanh thu mỏng, lợi nhuận ít, lâu thu hồi vốn, đấy là những điều mà gian thương ko thích ạ :))
Vâng, cái gì cũng có cái giá của nó. Kênh thương mại của em lợi nhuận không đạt 1%, nhưng bù lại, đại lý mua hàng nhiều, nên xoay vòng nhanh thì cũng đủ ăn Cụ ạ. :)

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Bán hàng trên tmđt có rất nhiều chiêu trò , em biết hết các chiêu đó nhưng em ko làm . Vừa không thích và vừa ko đủ nhân lực nên đơn hàng của em luôn thấp so với đối thủ . nhưng kệ thôi . những kiểu cạnh tranh bằng giá tiền hay chiêu trò thì em ko ham mấy :(

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
E đã từng mua kiểu như này, quả thực hàng như shop Việt Nam! Bán nhg giá rẻ hơn rất nhiều. K phải trung quốc bán sang mà nhg nhà sx bán trực tiép bằng hình thức dropship, các shop Việt Nam! Bán và nhà sx giao hàng, thu tiền trực tiếp lên giá rẻ vậy.
Dropship thì ăn chênh lệch làm sao có giá rẻ như vậy được cụ ?

Trục

Xe ba gác
Người OF
Dropship thì ăn chênh lệch làm sao có giá rẻ như vậy được cụ ?
OF lỗi quá nên em đang định đăng ký qua Ladaza, không biết kênh bán bên đó ổn không.
Shopee thì em không thấy ưng lắm.

nemesian

Xe buýt
”Bảo Anh ơi xong chưa...
khong có trận thắng nào hết...
cùng Shop pi Pi pi pi...
nào cùng đốt lưới... lưới... lưới lưới ...

hoangncibm

[Tịch thu bằng lái]
Bán shopee 1 phút ăn cả đời rồi kìa cụ ơi :D