Bảo dưỡng & sửa chữa xe: LÀM GÌ? Ở ĐÂU?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Matizcoi

Xe cút kít
Em làm rồi, xe còi của em mang đến bác Giang phán ngay bệnh (thừa một số bệnh mà theo em không cần thiết), làm máy của em thì êm hơn nhưng mà bác ý phán xe em giật do côn mòn (chưa đi thử xe mà phán ngay), thay xong thì ...giật kinh hơn -> em mất niềm tin. Ở gara bác ấy có chiến sỹ Thanh làm máy tốt, còn có thêm chú làm cùng thì như mới học việc, phá lung tung xong lấy 502 dán vào. Em chỉ có thấy bác ấy làm máy thì có vẻ ổn ổn thôi.
PS: nghe mọi người bảo giá bác ấy lấy rẻ, hôm trước em vào tiền công làm gần như = 1/2 tiền mua phụ tùng. Chán!
nhân tiện em tham gia phát: xe em bị bác này làm cho quả bung càng chữ Y, may ko sao đấy :D

toy=k+n

Xe tải
Các cụ cho e hỏi đa ai làm sơn ỏ ga ra này chưa ạ ? chất lượng có được ko các cụ . cảm ơn các cụ
địa chỉ 46c láng hạ đúng ko ah, em đang làm xe ở 46c láng hạ , xước mấy chỗ mà bắt để xe lại 4 ngày em cũng ko thích lắm :mad:

Em muốn mua cái bộ khử mùi trong xe, thấy quảng cáo có loại của nhật, nhìn trông mỏng, giá 800k. Cụ nào có kinh nghiệm chỉ cho em với, giá, địa chỉ mua, nhãn hiệu luôn.

otovu

Đi bộ
Chào các Bác

Tình hình là em có con TOYOTA đời 96 cần sửa một số như sau
1. Bảng đồng hồ, hiện nay báo tốc độ ko chính xác. Xăng cũng vậy, lúc đổ đầy thì nó lại xuống E, duy nhất là nó vẫn còn báo đèn vàng khi sắp hết xăng
2. Bơm nước rửa kính trước
3.Mô tơ cửa kính, nó xuống kính thì nhanh nhưng lên kính thì chậm như rùa
4. Điều hòa ko mát

Các bác tư vấn cho em xem chỗ nào chuyên trị mấy cái đó để em sửa với. Có thể mỗi nơi sửa một thứ cũng được

Thanks các Bác

zhao

Xe tải
sang bạn Việt ở đường nguyễn văn cừ xem.. Bạn ý chuyên máy và điện xe mà .. Rất luơng thiện, đông khách lắm, tôi cũng đọc trên topic này nên biết bạn ấy và thấy bạn khá chuyên nghiệp ..giá phải chăng ( Có cái lặt vặt còn chỉnh sửa hộ ko lấy tiền )
MObile của bạn Việt : 0985969853 - 549 Nguyễn Văn cừ .

Kamaz106

Xe tải
Một mảnh đất nho nhỏ có cái biệt thự to to
Đã có ai làm ở Gara Minh Hoàng đường Nguyễn Trãi chưa? Em định sơn lại xe ở đó không biết có tốt ko các bác nhỉ. Em sợ nhất là phần sơn lại khác màu với phần cũ trông xe rất chán. Lần trước em làm ở Mỹ Đình thì thấy ok.
Bọn bảo hiểm nó cũng bảo em qua gara Minh Hoàng ở đường Nguyễn Trãi. Cụ nào đã sơn ở gara Minh Hoàng cho em xin cái nhận xét cái. Con xe em màu bạc, không biết có sơn cùng mầu không nữa.

phuongcmo

Xe đạp
Chăm sóc - làm đẹp xe SONAX có chỗ Báo Đỏ - Trần Quốc Hoàn
Tắm cho vợ 2 thì miễn chê
không nhớ thông tin lắm những cũng chia sẻ cho các pác
1. Tên: TT Chăm sóc xe hơi Báo Đỏ
2. ĐC: số 4 ngõ 37 Trần Quốc Hoàn - Cầu Giấy
3. Ông chủ: Thằng em tên Kiên thì fai - cũng mem OF mà kô thấy nó spam nhỉ!
4. Thợ: đào tạo hãng SONAX Đức, làm sạch bóng đẹp tuyệt vời
5. Dịch vụ: phòng lạnh, lipton, báo doanh nhân, tạp chí oto xe máy...free
6. Có iem kế toán giao tiếp nhìn ngon lành lém... mình đến một fan vì iem ấy. ahahaa:21:
7. Điện thoại ko nhớ lắm, nhưng gõ google chắc là có
8. Gần nhà iem . hiehie

Chúc các pác tắm tướt cho vợ 2 nó thơm tho sạch sẽ, thinh thoảng vẫn gặp mấy pác OF nhà mìn ở đấy nói chuyện vui fet.
Bbibi Gluck cả nhà na

liutiu

Đi bộ
Các cụ ơi, hôm nay em xông phi vào một con taxi tạt đầu iem, iem thân gái mong manh khó vỡ, nên nó đi thẳng, mà em tưởng xe em ko xước, em cũng không bắt đền. Các cụ cho em hỏi:
1. Nó tạt đầu em, đường đông nhích từng cm, thế mà xe em đâm vào cửa sau xe nó, thế là nó sai hay em sai?
2. Con kia morning của em giờ nó bị xước sơn (khá sâu, lộ cả màu sắt đen ra) ở mui xe, phía hông bên trên bánh xe ý, nhìn rất là ngứa mắt, vết xước cũng khá nhiều, thế mới akay chứ. Các cụ cho em 1 cái địa chỉ ngon bổ rẻ để mai em vác xe qua. Chi phí và thời gian sửa thế nào các cụ bảo em với, em là gái nên chả biết gì cả, tự làm hết :((

Em cám ơn các cụ lắm lắm.

tu2710

Xe máy
Xe em Marda 323 đời 95, đợt tới em định đi kiểm tra bảo dưỡng toàn bộ xem có cái gì hỏng hóc không còn thay để đi cho an toàn, các bác xem có gara nào sửa Marda tốt mà giá cả phải chăng thì giới thiệu cho em với. Thank các bác trước nhé.

vietnamarc

Xe điện
các bác giúp em: Xe em chiều qua vẫn chạy, còi kêu bình thuòng. Sáng nay đi, bấm còi mà không thấy gì cả. Em đã xem, còi vẫn còn; bấm báo động thì còi vẫn kêu. Không biết nguyên nhân do đâu? Có bác nào biết chỉ giáo em, và nếu phải chỉnh sủa thì nên làm ỏ đâu?
Thank các bác nhiều!

vietnamarc

Xe điện
À quên, xe em Innova G2008. các bác giúp em nhé!

phamgianguyen09

[Tịch thu bằng lái]
Thêm 1 chú Gara giới thiệu AE OF

GARA Ô TÔ NAM TRƯỜNG THÀNH

1. Làm gì: Full-service (sửa chữa, bảo dưỡng, độ xe các kiểu)
  2. Loại xe, đời xe: Có thể chiến được 1 số dòng xe đời cao (Mẹc, lếch xù...)
  3. Tên Gara: Nam Trường Thành
  4. Địa chỉ Gara: Ngã 3 Nguyễn Văn Huyên - Nguyễn Khánh Toàn, Cầu Giấy, Hà Nội
  5. Tên ông chủ/thợ giỏi: Bác Tuấn oản (Có biệt danh Tuấn máy gầm - thợ bậc 4 của Nhật thì phải) - mobile: 0915 568 755
  6. Giá cả: Cứ gọi bác ấy hỏi cho nhanh
  7. Số điện thoại: 0437676283 website: http://www.nttgroup.com.vn
  8. Giờ làm việc: Giờ hành chính, làm cả chủ Nhật. Nếu cần thì làm 24/24 đấy
  9. Đánh giá chung: Chất lượng tương đối tốt, giá hơi cao nhưng chấp nhận được. Thợ giỏi, nhiệt tình (Có mấy bác hơn chục năm kinh nghiệm).
  10. Có nhận làm bảo hiểm không? Có nhận bảo hiểm (hầu hết các công ty bảo hiểm)
  11. Các nhận xét khác: Gara này thỉnh thoảng hay có đợt đổ nước rửa kính inocy miễn phí. Các cụ đến đúng dịp thì nhớ đòi nhé.
P/S: Khi nào cụ xong danh sách và bản đồ gara ở Hà Nội thì PM em phát nhá phamthanh_nt

otovu

Đi bộ
Xe em đang ở đó đây. Trường Giang chỉ làm về Máy và Điện xe thôi. Còn Khung - Gầm thì ít, Sơn- Vỏ thì có xưởng sơn khác của Thợ Đà Nẵng liền ngay đó (Thấy anh Giang bảo cũng được).
Cá nhân em thì tin tưởng vào chỗ bác Giang lắm, Rất tâm huyết tìm bệnh máy chuẩn xác rồi mới bắt tay vào sửa. Không thay thế tràn lan để Thử dần theo cách loại trừ. Nhìn chung tìm bệnh chuẩn.
Vấn đề là Bác ấy làm kỹ từng phần nên thời gian lâu cộng với việc đắn đo rất nhiều khi quyết định thay thế cái gì vì sợ tốn tiền(của khách).
Ngõ vào là 85 chứ ko phải 87 bác ạ.
Khi nào bác cứ qua xem đi. nhìn hơi lụp xụp nhưng ổn. Ko cafr; ko có chỗ chờ lâu đâu.
Em đã vừa mang xe vào vào 87 Láng hạ chỗ bác Giang để sửa một số thứ như phần điện phao xăng, bảng đồng hồ... Cá nhân em nhận xét như sau
1. Trình độ thợ: trung bình kém, chỉ phù hợp kiểu thay mới hoặc sửa chữa vặt vãnh mà thôi. Kiểu như đi láng lại côn, đĩa phanh... như hôm em nhìn thấy
2. Giá cả dễ chịu. Không hét lên trời như một số gara khác ( em ghét nhất bọn gara quen làm bảo hiểm, mình đưa xe vào nó cứ làm như tiền chùa nên báo giá toàn trên mây xanh )
3. Giá cả mua đồ thay cũng dễ chịu, biết xót tiền cho khách. Thái độ cởi mở

Nói chung phù hợp sửa chữa các xe đời cũ, thay thế các phụ tùng phổ thông ( nhất là các hàng bãi ). Còn các sửa chữa cao cấp và trình độ cao hơn thì thật sự không phù hợp.

vietnamarc

Xe điện
Bác xem lại công tắc còi trên vô lăng xem, tiếp xúc có vấn đề gì ko? Không đánh qua bên em, em bảo thợ tháo ra kiểm tra cho bác
Bác cho em hỏi ngu tí; (quả thực em chả rành về xe cộ mấy) Xe em InnovaG thì cái công tắc còi nó ở chỗ nào?
Thank các bác trước!(b)

Nục

Xe tăng
Tốt nhất là anh đánh xe qua xưởng em đi Gặp anh Hiếu
Bọn em xe kiểm tra miễn phí cái vụ còi này cho bác.
Bác cho em hỏi bên mình có đèn pha cho Mazda 323 đời 99 không bác, nếu có bác cho em xin luôn cái giá hôm nào em ghé bác.

vietnamarc

Xe điện
Bác ơi. Hóa ra cái công tắc còi nó ở dưới chân, gần nút mở nắp xăng. Thank bác nhiều nhé!!!(b)(b)(b)
Mà gara của bác địa chỉ ở đâu?

XichLoBMW

Xe tải
Các bác giúp em, xe Santa Fe màu đen, mua bảo hiểm thân vỏ Liberty. Muốn sơn tút lại vỏ cho đẹp trở lại thì nên làm ở đâu để tiện cho việc bảo hiểm và đẹp về ngoại hình. Cám ơn các bác nhiều(c)(c)(c)

mushroom

Xe hơi
Em thấy rất nhiều cụ trên OF cho vợ hai vào gara vài ngày mới lấy về, không biết có yên tâm không hả các cụ.

trung74

Xe hơi
Hôm trước em post bài giới thiệu về garage của bên em (THK 62 Phan Đình Giót) ở đây, hôm nay tình cờ ghé vào thấy bị xóa rồi. Xin phép hỏi Min/Mod là em vi phạm cái gì mà xóa bài của em để em còn rút kinh nghiệm? Em thấy các bác khác cũng giới thiệu về garage của các bác ấy, em phải làm thủ tục gì để được như thế. Em cảm ơn Mod/Min trước.

Trạng thái
Thớt đang đóng