[Camera] Bà già sang đường ở ngã tư Cổ Nhuế - Phạm Văn Đồng

thinhkieuphong

Xe điện
Hôm qua em đi gặp bà già này cứ lừ lừ qua đường, em còi các kiểu mà bà này cứ đi trước đầu xe em, còn ko thèm quay ra nhìn
[youtube]https://youtu.be/0Up8WpyV2Io[/youtube]

pnew

Xe điện
Hôm qua em đi gặp bà già này cứ lừ lừ qua đường, em còi các kiểu mà bà này cứ đi trước đầu xe em, còn ko thèm quay ra nhìn
[youtube]https://youtu.be/0Up8WpyV2Io[/youtube]
Cụ muôn bà dừng lại nhường cụ đi trước hay chạy nhanh qua như thanh niên??? Không phải cứ xanh là cụ đi thoải mái. Bà lão đã vào nơi giao nhau trước khi cụ được đi mặc dù chưa đúng vạch đi bộ nhưng cũng đáng đề nhường. Không nên còi như thế

Không Biết Lùi

[Tịch thu bằng lái]
Sau mình về già còn không được như cụ ấy đâu. Cụ thông cảm đi

thinhkieuphong

Xe điện
Cụ muôn bà dừng lại nhường cụ đi trước hay chạy nhanh qua như thanh niên??? Không phải cứ xanh là cụ đi thoải mái. Bà lão đã vào nơi giao nhau trước khi cụ được đi mặc dù chưa đúng vạch đi bộ nhưng cũng đáng đề nhường. Không nên còi như thế
vấn đề là sang đường phải nhìn trước nhìn sau chứ, bà này cứ cắm đầu đi mặc kệ 2 bên và đằng sau. Em còi cho bà í biết là có xe đang đến :D, ko nhường thì em toi cụ ạ. VD ko phải em mà là trẻ trâu đi 2B thì chắc đâm vào bà í rồi

anhchip124

Xe hơi
Nói thì nói thế thôi, nhà e ở khu đó e biết, cụ cũng phải thông cảm thôi, xanh được có 2 chục giây, các cụ gần hết đỏ đã nhoi lên rồi. Mà mình có vội gì 1 phút phải ko cụ?

thinhkieuphong

Xe điện
Nói thì nói thế thôi, nhà e ở khu đó e biết, cụ cũng phải thông cảm thôi, xanh được có 2 chục giây, các cụ gần hết đỏ đã nhoi lên rồi. Mà mình có vội gì 1 phút phải ko cụ?
em còn 3s là em đi chậm dừng trước đèn, đợi khi nào xanh mới đi, em ko đi kiểu nhoi nhoi đâu :D

pnew

Xe điện
vấn đề là sang đường phải nhìn trước nhìn sau chứ, bà này cứ cắm đầu đi mặc kệ 2 bên và đằng sau. Em còi cho bà í biết là có xe đang đến :D, ko nhường thì em toi cụ ạ. VD ko phải em mà là trẻ trâu đi 2B thì chắc đâm vào bà í rồi
Nếu bà lão nghe tiếng còi của cụ và dừng lại thì cụ sẽ làm gì? Lách qua trước mặt bà đi trước hay tiếp tục nhường bà đi trước?
Cụ nhường bà OK nhưng còi dài quá. bà mà dừng lại ngắm xe cụ thì cụ phài nhường lâu hơn.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Em thấy từ xa đã nhìn thấy bà lão sang đường rồi, là em sẽ đi chậm lại để bà lão qua trước ạ. Giây thứ 48 cụ có vẻ định tăng tốc ạ rồi thấy không ổn mới chững lại.

ngungo thien ly

Xe container
Cụ chủ mang cam qua chỗ bán bảo hành hay đổi sang cái khác đi, tèo cmos cảm biến ánh sáng rồi, loá quá. Nên còi báo hiệu cho cụ già để cụ chú ý hơn vì vào giao cắt rất nguy hiểm. Chỉ sợ còi to quá cụ già này tăng sông dưới nắng hơn 40 độ này lại lên báo thì khộ

thinhkieuphong

Xe điện
Cụ chủ mang cam qua chỗ bán bảo hành hay đổi sang cái khác đi, tèo cmos cảm biến ánh sáng rồi, loá quá. Nên còi báo hiệu cho cụ già để cụ chú ý hơn vì vào giao cắt rất nguy hiểm. Chỉ sợ còi to quá cụ già này tăng sông dưới nắng hơn 40 độ này lại lên báo thì khộ
em mua của cụ muagiagoc, hết bảo hành rồi (bảo hành 12 tháng mà), hôm qua chỉnh Brightness thành Low rồi đỡ sáng hơn tí. Chắc tại mấy hôm trời nắng quá nên nó thế, chứ bình thường vẫn nhìn rõ mà, trời gần tối nhìn trong cam còn sáng hơn nhìn ở ngoài cơ.
Còn em còi các kiểu rồi mà cụ già vẫn mặc kệ ko thèm nhìn cứ đi thôi, em là em ko ủng hộ sang đường cái kiểu này, ít ra phải nhìn trước ngó sau rồi mới đi

sangdc1989

Xe máy
KO trách đc cụ ah . vòi inh ỏi mà bà ko phản ứng có thể tai của bà kém rồi hix

Thu HY

Xe máy
Xem clip của cụ, tôi dự cụ đang mải nghĩ tìm đường lên... Thiên đàng đấy !

phansanguit

Đi bộ
Ra đường sợ nhất các cụ, 2 là các thím bồng con. chạy đường như có một mình vậy và cứ cho là mình đúng. nhiều lúc muốn tát cho vỡ mồm. ôm nọ chạy xe máy đi rước gấu tan sở về:
- Lần 1: gặp thím chở con ở công viên lê thị riêng, chạy xin nhan bên trái mình thấy vậy minh phóng sang phải vọt lên tránh xe bus.. ai ngờ thím chọt vào ngay đầu xe. nát hết cả mặt trước. thím cứ nói thím chạy đúng. mà xi nhan thì vẫn còn nhan trái. lúc đó muốn cho một tát vào mồm
- Lần 2: Một cụ chừng 60 chạy chiếc exciter 150 mới ghê. cụ thì chạy chậm mà thích chiếm đường. bóp còi thì quay lại mắn xối xả. em cũng thấy sợ cho các cụ bị xem lớn nó tông thì mất giống

giacmoxe4

Xe điện
Người già nhiều khi như vậy đấy, Cụ chủ nên nhường và đừng bóp còi thì tốt hơn.

makeawish

Xe máy
các cụ ném đá hơi ác, cụ chủ có ý là bà cụ ko nhìn trước ngó sau thôi, chứ ko có ý trách bà cụ chặn trước xe. Có lần cháu về quê cũng xém ướt quần, có ông cụ đi đón cháu đi học về bằng xe đạp, cụ đang phải đường, cháu còi từ xa rồi, tới gần khoảng 20m cụ làm phát quẹo sang ko báo trước gì cả, báo hại cháu phanh dúi dụi đánh hết lái sang trái, sau đó chỉ nghe tiếng uỵch cái phía sau xe bên phải. Run quá xuống xe thì thấy ông cụ đang đi tiếp rồi, cũng chả nói chả rằng gì, mấy ông thợ xây bên đường cũng vác loa qua mắng cụ mà cụ cũng chả để ý. Từ lần đó cứ gặp người già là tốc độ của cháu xuống <20Km/h, cách càng xa càng tốt.

Becgie

Xe điện
Các cụ già thường đi như thế đấy, cứ đi thôi còn ai tránh thì tránh. Có lẽ từ thời các cụ GT nó ít xe cộ nên giờ vẫn tham gia GT kiểu như thế :). Thôi thì các cụ nhè nhẹ chân ga, chậm đi vài giây nhường các cụ vậy :)

Chỉnh sửa cuối:

z0z0z0

Xe điện
Có thể bà cụ ấy bị điếc thì nghe làm sao. Trời nắng thế, bà cụ lớn tuổi lại đầu trần qua đường, cụ ngồi xe có điều hoà mát mẻ thì em nghĩ nên nhường mà không phải còi mới phải phép chứ ợ

Friz

Xe hơi
Các cụ toàn thế. Ra đường thì kính già cụ ạ. như thế cho vui vẻ, yêu đời cụ nhé