Bà hường bị sờ, các dự án goldsilk, goldmark, gâu gâu ra sao???

hoangprp

Xe máy
Chỗ Cầu am em đi qua vẫn thấy thi công mà?

chelsea.ntv

Xe buýt
Thượng tầng bất ổn nên các cụ, mợ xuống tiền rồi lo là phải, tuy nhiên em thấy các dự án vẫn đang bình thường mà.

hate_love

Xe tải
Cung lung tung thông tin, chả biết về ở còn j nữa, d cờ mờ cái xứ này, muốn làm ng lương thiện cũng khó

cdv

Xe buýt
GoldSilk thi công bình thường, chậm tiền thanh toán cho nhà thầu.
Goldmark đang ủ mưu thôn tính lại nốt 49% cp của bên Việt Hân, hiện Delta đang làm bình thường, 4 tòa Cotecons thì ì ạch.
Goldseason đang hoàn thiện thủ tục pháp lý, tạm dừng, đã thông qua một số cửa rất to trên Thành phố.
Tóm lại anh chị T,H có thể bị tát rụng vài răng nhưng ko thể bay đầu.
Miếng bánh ngon phải nhả ra bớt cho các cụ mới có miếng mà đút vào mõm. Việt nam loanh quanh có vậy.

Narcis

Xe hơi
Con vợ em hôm qua nghe mấy đứa môi giới gọi mời chào goldsilk giảm xuống còn hơn 20. Mà trước vợ chồng e qua dự án nó báo giá 28tr. Hoang mang quá các bác ơi.
Có nên mua ko các bác????
Các cụ ở nhà thì bảo của rẻ là của ôi. Em cũng sợ vụ bà Hường với ông chinh, tuấn gì đó bên chủ đầu tư nhà nó
Đặt gạch, các bác cho em lời với..
Lãi đc 8 giá, là lúc may rủi để đầu tư. Được ăn to, nhưng ngã thì về mo ;)) tuỳ độ liều và may mắn của cụ:))

thecanh3989

Đi bộ
Con vợ em hôm qua nghe mấy đứa môi giới gọi mời chào goldsilk giảm xuống còn hơn 20. Mà trước vợ chồng e qua dự án nó báo giá 28tr. Hoang mang quá các bác ơi.
Có nên mua ko các bác????
Các cụ ở nhà thì bảo của rẻ là của ôi. Em cũng sợ vụ bà Hường với ông chinh, tuấn gì đó bên chủ đầu tư nhà nó
Đặt gạch, các bác cho em lời với..
Ko sao đâu bác ơi :)) sợ bác fai nhận nhà "hơi" chậm và leo thang bộ, sống ko điện nc thôi.
Trên đường Vạn phúc còn có cái landmark 51 to oành, tối nào e đi qua cũng sáng trưng, bác nghía qua xem.

Aurora.Borealis

Xe hơi
nhà 4 mạng người tiết kiệm mãi mới đc, mua để ở chứ nào đâu em có đạn mà đầu tư bác ơi...
Mua để ở nên em mới đang cân nhắc. cũng sợ nó lại như u silk city thì mấy cái tàu há mồm nhà em ra đường ở bác ạ
Tưởng tiền nhàn rỗi cụ đầu tư thì còn suy tính. May thì ăn, ko may thì coi như mất, ko ảnh hưởng quá lớn đến cuộc sống của mình.
Chứ đây tiền tiết kiệm của cả nhà cụ, mất là hết thì em xin can ngay. Nó hạ giá rẻ thế là thấy mùi bốc lên rồi

archer142

Xe hơi
Trước cơn bão bao giờ bầu trời chả trong xanh, cơ mà giá 20 thì cũng đáng liều đấy.

Mazda082015

Xe tải
Chịu các cụ đấy, cả 2 block nó đều cất nóc và đang hoàn thiện phần trong rồi nên làm gì còn nghe búa nghe hàn xì nữa. Làm j còn ồn ào như thời bên Sapphire đang xây dựng nữa, các cụ cứ yên tâm. Nó sẽ làm và sẽ phải làm nữa thôi, ko thì có đơn vị khác nhảy vào luôn lo nỗi gì

anhhongsunshine

Đi bộ
Chịu các cụ đấy, cả 2 block nó đều cất nóc và đang hoàn thiện phần trong rồi nên làm gì còn nghe búa nghe hàn xì nữa. Làm j còn ồn ào như thời bên Sapphire đang xây dựng nữa, các cụ cứ yên tâm. Nó sẽ làm và sẽ phải làm nữa thôi, ko thì có đơn vị khác nhảy vào luôn lo nỗi gì
đúng là cất nóc rồi, giờ đang trát ngoài rồi, nhưng còn nhiều thứ chưa hoàn thiện mà bác. chồng em làm vinaconex 2, thi công dự án này phần hoàn thiện, giờ làm cầm chừng lắm, đẩy nhanh tiến độ thanh toán, hết tiền là dừng ngay bác ơi. còn đầy hạng mục phải hoàn thiện mà

hunggal

Xe tăng
Trong thớt này hình như có cò dự án khác vào tung hỏa mù dìm hàng thì phải.

duke22

Xe buýt
đúng là cất nóc rồi, giờ đang trát ngoài rồi, nhưng còn nhiều thứ chưa hoàn thiện mà bác. chồng em làm vinaconex 2, thi công dự án này phần hoàn thiện, giờ làm cầm chừng lắm, đẩy nhanh tiến độ thanh toán, hết tiền là dừng ngay bác ơi. còn đầy hạng mục phải hoàn thiện mà
Cụ nói chuẩn, thằng cu em em làm thầu phụ cũng đang dừng vì chưa có tạm ứng, thợ nó vừa cho về quê tuần rồi.

hate_love

Xe tải
Còn đang đổi tên từ gs complex sang residence, kiểu này chắc có biến thật r :(

trantienlc

Xe buýt
Chủ đầu tư thì vẫn ra thông báo là đang hoàn thiện bên trong căn hộ đến tầng 30 rồi, đã ứng tiền cho nhà thầu yên tâm làm và bàn giao trước tiến độ. Còn thực hư chắc phải giả làm công nhân hoặc thuê fly cam vào mới biết cụ ạ
Cứ tình hình này vài tháng nữa chắc dừng hẳn vì không có tiền cho các nhà thầu, cđt thông báo thế cho khách hàng yên tâm thôi bác nhỉ!

international

Xe buýt
Cứ tình hình này vài tháng nữa chắc dừng hẳn vì không có tiền cho các nhà thầu, cđt thông báo thế cho khách hàng yên tâm thôi bác nhỉ!
Toàn là tin đồn thôi chứ có ai biết rõ nội tình đâu bác. Người muốn mua hoặc người của các sàn khác thì cố tung tin dìm, còn người muốn bán hoặc của chủ đầu tư thì lại ngược lại. Chỉ một số ít người trong cuộc mà phải cấp cao may ra mới rõ hết thông tin đc cụ à.

Vancua04

Xe buýt
Tiến độ vẫn đúng quy định của nhà nước, trước khi bàn giao nhà chỉ được thu tối đa 70% tổng giá căn hộ, ngoài chủ đầu tư nước ngoài không được phép thu 70% thì có chủ đầu tư nào không thu 70% khi đã cất nóc không mợ :)) Hôm trước em qua xem bên ruby họ đang sơn bên ngoài, còn nghe thông tin hoàn thiện nội thất bên trong cũng chuẩn bị xong. Bên saphire em vẫn thấy công nhân hoàn thiện. Khu này vẫn bàn giao nhà vượt tiến độ thôi.

chutom

Xe hơi
Gold Silk mà giá 20 là ngon, xem một tháng nữa nếu đổi chủ đầu tư thì nên mua, chỗ này trung tâm Hà Đông hạ tầng ổn mà

kienphuot

Xe máy
Nói thật chứ. Em chỉ nghe thông tin cccm trên forum nói chứ nếu có biến thật hay ko thì phải có thông tin công khai trên báo chí. Đằng này chả thấy gì. Giả sử có như vậy thật mà cơ quan có thẩm quyền ỉm đi thì sẽ có ông lớn khác nhảy vào thôi. Tiền thì nộp tới 70%, có cụ mợ tận 90% nộp trước để lấy chiết khấu. Coi như đã chơi 1 ván bài. Đang chờ ù thôi ạh. Ngon thì bạch thủ chì, ko ngon thì bị thằng cửa trên nó ù trên tay. Cccm trót mua Gâu gâu thôi thì phó mặc cho số phận. Cô thương sẽ được ù hoặc ngược lại....... em ko phát ngôn.