[Funland] Ba người con gái mang xăng đốt nhà mẹ đẻ: Xin chia đất, mất tình thân

Trạng thái
Thớt đang đóng

My Hao

Xe điện
thì mảnh đất hương hoả, nhà cũ trong ngõ mà bà mẹ định cho 3 cô con gái chia nhau.

Đi thuê nhà cũng đâu có nghĩa là khó khăn. Lương 15tr tháng thì không thể khó khăn. Chưa kể kế toán hay làm thêm.

chứ không có nhà rồi về ăn vạ mẹ đẻ đòi cắt một phần để dựng nhà ở tạm thấy kỳ kỳ
Có gì mà kỳ chứ. Về cả lý và tình thì cũng nên chia tài sản cho cả con gái và con trai. Trong vụ này tất cả đều đáng trách chứ ko chỉ mấy cô con gái.

dhela

Xe tăng
Cậu ruột em đây. Tham lam chiếm nhà cửa bố mẹ để lại, cả cái nhà mặt phố cổ HN giá trị hàng chục tỷ chứ ko phải là cái nhà 1-2 tỷ. Các anh các chị thì đều khó khăn chứ ko dư giả gì. Quanh năm ở nhà ko ra đường,đi mua cái tấm gỗ dán để về đậy lên nóc tủ sợ cái điều hoà đặt trên nóc tủ thổi gió lạnh làm hỏng tủ :)) tiếc vài chục nghìn thuê xe ôm nó chở nên tự mượn xe ông bác e rồi nhờ ông thợ mộc quen dẫn đi mua gỗ, nhờ luôn ông thợ mộc ngồi sau giữ tấm gỗ. Đến đúng đoạn hồ đối diện ubnd thành phố tự ngã ra đường đập đầu xuống đất chấn thương sọ não chết tại chỗ, ông thợ mộc thì gẫy chân bó bột. Giờ con vợ nó bán nhà ôm tiền đi mua cái nhà khác ăn tiêu phè phỡn. Mẹ e với các bác e thì chắc hiếm người tốt như nhà e, ko về tranh giành nhà cửa kiện tụng gì cả. Mặc kệ. Lúc ông cậu e chết mẹ e đứng ra lo ma chay từ a đến z, rồi còn phải nhờ vả phong bì các thứ chứ ko là bên ca với vks đè ra mổ tử thi, đã mất do tai nạn mà còn mổ tử thi nữa thì có mà nát hết cả xác
Đoạn con vợ bán nhà ăn tiêu phè phỡn.. Cay cụ nhờ :-s

Trạng thái
Thớt đang đóng