[Funland] Ba người phụ nữ tử vong sau 2 ngày nhậu liên tiếp

uchihafuurin

Xe buýt
Chắc do thức ăn hoặc rượu các cụ nhỉ.

Được gia đình đưa đến cơ sở y tế cấp cứu khi xuất hiện triệu chứng nôn ói, khó thở sau cuộc nhậu nhưng 3 người phụ nữ ở Cà Mau vẫn tử vong.

Ngày 25-7, một lãnh đạo của UBND xã Tân Hưng, huyện Cái Nước, tỉnh Cà Mau xác nhận 3 người phụ nữ trên địa bàn vừa tử vong sau 2 ngày nhậu liên tiếp.

"Gia đình những phụ nữ này nhận định tử vong do bị ngộ độc nên không yêu cầu khám nghiệm tử thi để điều tra nguyên nhân và tổ chức mai táng. Sáng nay, đoàn công tác của Công an tỉnh Cà Mau và các đơn vị liên quan đang xuống gia đình để làm việc cũng như thăm viếng, động viên" – vị này thông tin thêm.

Theo thông tin ban đầu, ngày 20-7, bà N.T.L. (SN 1985), Đ.T.L. (SN 1978) cùng 3 người khác nhậu tại nhà bà M.T.M. (SN 1968) - cùng ngụ xã Tân Hưng. Sau đó, 6 người này tiếp tục nhậu từ 9 giờ cho đến 13 giờ ngày 21-7.

Tối 22-7, cả 3 người phụ nữ nêu trên có biểu hiện nôn ói, khó thở… nên được người thân đưa đến Bệnh viện Đa khoa Cà Mau cấp cứu. Tuy nhiên, trong quá trình di chuyển, bà M. đã tử vong; 2 người còn lại cũng tử vong sau đó. Riêng 3 người nhậu cùng nhóm phụ nữ trên hiện sức khỏe bình thường.

Nốc liên tục mấy ngày thì rượu xịn cũng ngộ độc đc thôi. Khiếp đúng uống để đi 😩

fundraiser

Xe container
Em không ngại nhậu, nhưng rất sợ cách nhậu của dân miền tây. Đồ nhắm nhiều khi chủ cần vài ba quả xoài, chấm muối lấy lệ là có thể gầy chầu nhậu với vài bịch rượu. Thời gian thì không hạn chế, từ sáng tới trưa, từ trưa tới tối và từ tối tới sáng. Đang nhậu, bận đi lo công chuyện, xách xe đi lát về nhậu tiếp. Ông hàng xóm đi làm về, xách bịch mồi sang góp để ngồi nhậu cùng ... Bữa em ngồi kinh dị nhất là từ sáng tới 9h tối, lưng nó muốn xọp xuống, không đứng nổi dậy. Từ lần sau là em kiếu, và cũng biết phong tục nên thấy đủ là em xin nghỉ. Không khách sáo con cà con kê với các bố ấy nữa. :(
Chuẩn, e cũng hãi cách nhậu ở trỏng. Có 1 lần em bị hoãn chuyến bay từ trưa sang tối thế rồi rủ đứa bạn nhậu cho vui. Tưởng nhậu xogn cafe cuối cùng là nhậu 1 mạch từ 2h trưa tới 9h tối mới tất tả ra sân bay. Sợ vãi lol.

haiyen1012

Xe điện
Hết anh Hai Sài Gòn lại đến chị Ba đất Mũi, còn giữ cái văn hóa nhậu quên ngày tháng thế này thì đi sớm thôi

haiyen1012

Xe điện
Chuẩn, e cũng hãi cách nhậu ở trỏng. Có 1 lần em bị hoãn chuyến bay từ trưa sang tối thế rồi rủ đứa bạn nhậu cho vui. Tưởng nhậu xogn cafe cuối cùng là nhậu 1 mạch từ 2h trưa tới 9h tối mới tất tả ra sân bay. Sợ vãi lol.
Dân trong đấy cứ nghĩ uống dai uống dài như thế là tửu lượng cao, ra Bắc làm chục lượt cấp tập thì đứt ngay.

beSuSu

Xe điện
vậy mà cũng lên đc máy bay à cụ ?

beSuSu

Xe điện
Dân trong đấy cứ nghĩ uống dai uống dài như thế là tửu lượng cao, ra Bắc làm chục lượt cấp tập thì đứt ngay.
họ chẳng nghĩ gì, có mình nghĩ thế là tửu lượng cao.
trong đấy họ cũng ko ép nhiều, ko ép khó nghe như ngoài bắc.
đâu quen đấy, bắc vào ngồi thì cũng gục vì mệt chứ có phải muốn theo họ là theo đc đâu.

fundraiser

Xe container
vậy mà cũng lên đc máy bay à cụ ?
Vâng, khật khưỡng bước vào máy bay. Vào máy bay thì troll em tiếp viên, em ơi chuyến này bay đi Vinh ah. Thế là cả đám ố ồ, nhầm rồi anh, tuyến này đi Hà nội nha. Nhầm chuyến rồi. E mới cười bào thế đúng rồi, tôi định bay ra Hn.

xeruabo2

Xe điện
Lại nhớ vụ mấy người trong gia đình tử vong sau bữa ăn ở Hải Dương vẫn chưa có kết quả điều tra .

beSuSu

Xe điện
Vâng, khật khưỡng bước vào máy bay. Vào máy bay thì troll em tiếp viên, em ơi chuyến này bay đi Vinh ah. Thế là cả đám ố ồ, nhầm rồi anh, tuyến này đi Hà nội nha. Nhầm chuyến rồi. E mới cười bào thế đúng rồi, tôi định bay ra Hn.
thở ra đầy mùi hồng xiêm mà tụi tiếp viên cũng cho lên, bó tay tụi đấy.
Nhỡ ai tây tây lên máy bay đấm nhau thì sao, bọn đấy liều.

quangdzung

Xe điện
Em không ngại nhậu, nhưng rất sợ cách nhậu của dân miền tây. Đồ nhắm nhiều khi chủ cần vài ba quả xoài, chấm muối lấy lệ là có thể gầy chầu nhậu với vài bịch rượu. Thời gian thì không hạn chế, từ sáng tới trưa, từ trưa tới tối và từ tối tới sáng. Đang nhậu, bận đi lo công chuyện, xách xe đi lát về nhậu tiếp. Ông hàng xóm đi làm về, xách bịch mồi sang góp để ngồi nhậu cùng ... Bữa em ngồi kinh dị nhất là từ sáng tới 9h tối, lưng nó muốn xọp xuống, không đứng nổi dậy. Từ lần sau là em kiếu, và cũng biết phong tục nên thấy đủ là em xin nghỉ. Không khách sáo con cà con kê với các bố ấy nữa. :(
Vẫn thiếu đoạn đang nhậu ở hội này thì xách xe chạy đến chỗ khác nhậu, lúc sau lại quay lại hội này nhậu tiếp

MinhKhoi2007

Xe tăng
Về quê ghét nhất là ép uống rượu, càng mấy ông uống được thì càng thích ép người khác say.

haiyen1012

Xe điện
họ chẳng nghĩ gì, có mình nghĩ thế là tửu lượng cao.
trong đấy họ cũng ko ép nhiều, ko ép khó nghe như ngoài bắc.
đâu quen đấy, bắc vào ngồi thì cũng gục vì mệt chứ có phải muốn theo họ là theo đc đâu.
Có đấy, nhiều người trong đó nói dân Bắc uống không tốt vì ít chịu đi nhậu, nhậu 1 lúc đã muốn nghỉ.
Nhưng thà nhậu như ngoài Bắc, thỉnh thoảng 1 lần ngồi 2-3 tiếng uống say rồi đi xả còn hơn là cứ rề rà cả ngày cả buổi, ngày nào cũng vậy rất mất thời gian

shiluo

Xe container
Nhậu đi cả lượt thế này thì rượu có độc tố rồi.
Em cũng không ngồi lai rai kiểu này được, đánh nhanh rút gọn 1-2h thôi còn việc khác (tăng 2,3 hoặc đi ngủ). Lâu lắm rồi cũng không nhậu sâu nữa, tháng làm 1 vài lần đã thấy oải rồi.

RAVA

Xe ba gác
-
-Hồi xưa e vào SG công tác, gặp ô bạn cũ hồi cấp 3 rủ đi nhậu với mấy hội bạn của cậu ấy. Cữ sáng thì từ 10-11h đến 4-5h chiều, cữ chiều thì từ 5-6h chiều đến nửa đêm hoặc tận 2h sáng hôm sau. Mới đầu có khi chỉ 3-4 ô, lúc đứng lên có khi phải đến hơn 2 chục chú, toàn quen kiểu dắt dây nhau, có khi đang uống thì cãi chửi nhau rồi oánh nhau, phang cả chai bia vào đầu nhau chảy máu toe toét? Đang nhậu ở quán này thì chán hoặc uống chưa tới lại chuyển quán khác, rất phí phạm? Đi mấy lần nv oải kinh, đến hôm thấy ngoài trời mưa, chúng nó lại rủ đi nhậu với ngan vịt gì đấy, e nhờ cu e ra kiếm cho mấy chai Lúa mới, uống đc lúc chết sạch? :D :))

Dungha

Xe điện
Chuẩn cụ.
Trong đó đa số uống bia, cục đá to như cán cuốc cao bằng miệng cốc, ngồi tí bia loãng toẹt. Rượu uống thì ít nói thì nhiều. Tốc liên tục cho vài chén rượu Kim Sơn NB thì lăn quay ra hết.
Ăn thua gì so với mấy cô em đi nhậu thuê ở ngoài bắc. Gái bắc ngại bia rượu vì mất hình ảnh thôi, chứ ngoài bắc cty liên hoan chị em uống gớm lắm.
Trước em làm cùng em gái Phú Thọ. Cũng dạng hoa khôi. Hồi đấy ẻm mới 22. Nhà có nghề nấu rượu nghe đồn từ nhỏ toàn nếm rượu. Đi nhậu đang uống bình thường có ông ra mời riêng. Em mời lại 10 chén đầy.:D. Uống xong mặt ngu luôn.

jazzzzz

Xe lăn
Em đã tham gia một vụ: buổi sáng câu đc con cá to thế là mấy anh em hò nhau làm thịt và nhậu, tầm 10 giờ lên mâm ngồi có lúc em say nên ngủ, 4-5 giờ tỉnh vẫn thấy ngồi, mấy ông ngoắc vào nhậu tiếp, lại say và ngủ, sáng hôm sau 10g tỉnh vẫn thấy ngồi.

Chỉnh sửa cuối:

Alochaoanh

Xe tải
Em đã tham gia một vụ: buổi sáng câu đc con cá to thế là mấy anh em hò nhau làm thịt và nhậu, tầm 10 giờ lên mâm ngồi có lúc em say nên ngủ, 4-5 giờ tỉnh vẫn thấy ngồi, mấy ông ngoắc vào nhậu tiếp, lại sau và ngủ, sáng hôm sau 10g tỉnh vẫn thấy ngồi.
Bái phục luôn ạ.Em chỉ đc tăng 1 tầm nhậu 2 tiếng là oải lắm rồi.Tăng 2 làm vài bài karaoke 3 cốc bia đỡ khát rồi té thôi