[CCCĐ] Ba Vì thì có cái gì?

hellomoto9109

Xe đạp
Đi đến một nơi có khung cảnh thanh bình và nên thơ thế này mà không có rượu thì không được nên em phải mời cụ chủ và các cụ một lượt rượu vậy nhé.

ndinhsea

Xe hơi
Thấy bên kia vắng, hóa ra các cụ về đây bù khú:)

NTLT

Xe tăng
Lên thêm mấy bậc thang nữa thì đến khu nhà nghỉ theo kiểu tập thể, nghe nói các trường học thường hay thuê cho học sinh nghỉ ở đây để sinh hoạt cũng khá vui vẻ, hôm sau thì ra đồng tập làm nông dân
Em nghĩ các cơ quan cũng nên tổ chức các chương trình cho các gia đình tham gia kiểu này cũng rất hay, vừa thoải mái cho bố mẹ, con nhỏ lại học hỏi được nhiều điều thực tế

Khoái nhất trên này là không gian xanh, bà cụ nhà em thì thích cái vườn trầu không, thế này có mà nhau móm cả răng cũng không hết :))

Chỗ này là resort gì đấy cụ ơi, cụ phím em cái, hôm nào em cho bọn trẻ con lên chơi ?

Em cũng hay lên Ba Vì ngỉ ngơi vì gần Hà Lội, lại cho tụi trẻ đi cho gần gũi thiên nhiên. Nhưng mấy chỗ ở dưới như là Thiên Sơn, Tản Đà, Dê Trắng giờ xô bồ đông quá, nhất là vào ngày lễ với cuối tuần :(

quangsot

Racing Boy
Ba Vì có món ong+ nhộng ong cuốn lá lốt chấm tương ngon tuyệt cú mèo các cụ ợ.

thaihana

Xe điện
Ba vì em chưa được đi lần nào, cám ơn những bức ảnh của Cụ chủ.

thaihana

Xe điện
Danh mục các chuyến đi nhà cháu
--------------------------------------------

Ba Vì có con bò vàng :)
Ba Vì mùa này thì còn có hoa Dã Quỳ chứ có cái gì nữa, thế mà cũng phải kể
Kệ, em cứ kể, đợt này đi Ba Vì mấy lần, không kể nó hơi phí vì còn nhiều thứ nữa mà nói thật đi đến 5, 6 lần rồi mà vẫn chưa đi hết dù có chỗ chỉ theo kiểu checkin
Cụ mợ nào đi Ba Vì mà có vào những chỗ nào hiểm hiểm thì kể cùng em luôn cho vui nhá

Trước tiên em cứ phải là hoa Dã Quỳ đã, đặc sản đầu tiên của đầu mùa Đông ở vùng núi Ba Vì
Tại sao những khóm hoa cúc dại này lại được nhiều người, nhất là những bạn trẻ săn đón đến vậy? Bởi vì dư lày đây ợ (ảnh em tuyệt đối không bao giờ qua chỉnh sửa)

Sau Dã Quỳ, Ba Vì còn có nhiều những điều khác hấp dẫn nhà em, đặc biệt là đối với bọn trẻ con

... là những thảm cỏ xanh mướt mà chúng có thể phóng xe ầm ầm, hò hét ầm ĩ

... là những rừng thông xanh cao vút tầm mắt của bọn chúng

... là chỗ để cắm trại, ru những ước mơ tuổi thơ, có thể lớn lên chúng nó chẳng nhớ nổi, nhưng sâu trong ký ức chắc chắn vẫn còn đọng lại chút gì đó thuộc về tiềm thức

... là nơi để thỏa mãn những ước mơ chinh phục, khám phá bé nhỏ không riêng gì cho trẻ con mà còn dành cho cả người lớn

... là chỗ để hiểu về thiên nhiên, cảm thấy thiên nhiên khác biệt thế nào giữa chốn thị thành với nơi núi rừng

Nói chung, chỉ với hơn 1h di chuyển Ba Vì sẽ mang đến cho mọi người cái không khí, cái cảm nhận khác hẳn, và em sẽ lần lượt chi tiết những cái cảm nhận cá nhân đó trong bài này ợ
......................................
Dã Quỳ khoe sắc vàng tươi
Cành hoa lay gió đợi chờ người thương...

luanhhn

Xe máy
Chia sẻ thêm với chủ thớt nếu có time a thử ghé qua K9 Ba Vì cảnh ở đó cũng đc rồi mình cho F1 qua Đảo ngọc luôn cùng đường :D

Bimmin

Xe máy
Chỗ này là resort gì đấy cụ ơi, cụ phím em cái, hôm nào em cho bọn trẻ con lên chơi ?

Em cũng hay lên Ba Vì ngỉ ngơi vì gần Hà Lội, lại cho tụi trẻ đi cho gần gũi thiên nhiên. Nhưng mấy chỗ ở dưới như là Thiên Sơn, Tản Đà, Dê Trắng giờ xô bồ đông quá, nhất là vào ngày lễ với cuối tuần :(
Chỗ này trước em cũng đi rồi cụ,là cốt 400 trong rừng quốc gia Ba Vì.Lên nghỉ ngơi hai ngày một đêm là hợp lí.

tvdung

Xe điện

Chỗ này không phải resort cụ ạ, chỉ là cái khu theo mô hình trang trại thôi, em thấy hay hay nên giới thiệu cho các cụ, đường đi với bên trong dư lào thì em đang mô tả rồi đấy ợ, cụ chịu khó đọc kỹ

ngon cai

Xe máy
em chưa đi bao giờ, ngồi hóng nghe các cụ kể

NTLT

Xe tăng
Chỗ này không phải resort cụ ạ, chỉ là cái khu theo mô hình trang trại thôi, em thấy hay hay nên giới thiệu cho các cụ, đường đi với bên trong dư lào thì em đang mô tả rồi đấy ợ, cụ chịu khó đọc kỹ
Vầng xin lỗi cụ, em đọc lại rồi ạ.

Ivanpavel

Xe tải
Em xin phép thớt cho em chia sẻ ảnh ạ! Ảnh đẹp quá ợ!

Menhim1601

Xe container
Em cũng tưởng mợ là Gấu của chủ thớt:-?
Ôi trời, cụ ý mà là sói nhà em thì chết, cả 2 cứ lượn of thì ai kiếm xiền cụ ơi
PS: Sói nhà em chỉ thích món Mắc khén của cụ j bên hoaban food thoai, không bít of là j lun. Thế em mí dám tích gió, tích bão trên này chớ

tvdung

Xe điện
Lên tầng tiếp của trang trại thì đến khu vực chăn nuôi, trồng trọt

Trên này có chuồng nuôi lợn rừng, hôi quá em không vào chụp
Qua chuồng nuôi nhím, trẻ con thích lắm nhưng vẫn phải nhắc bọn nó đứng xa ra tí, không nhỡ mấy cái lông nhím kia mà cắm vào thì mệt

Từ chuồng nhím nhìn xuống dưới, chỗ này tối mà đốt lửa trại nhậu nhẹt thì tưng bừng lắm đây

Rau trồng ở đây cũng nhiều, chắc đủ để phục vụ cho nhu cầu của khách và cung cấp về thủ đô cho một số gia đình nhà địa chủ :))

Mùa thì trồng ớt

Với đủ các thể loại rau mùi

Qua vườn rau, qua khóm tre làng là chui vào rừng trúc, cũng khá là đẹp, mỗi tội nhiều muỗi nên trước khi đi các cụ nhớ hỏi nhân viên ở đây thuốc bôi chống muỗi để bôi vào trước

Các cụ ai đã xem Thập diện mai phục, không biết có nhớ nhân vật này không? :))

Không phải anh đang luyện công, mà đang ........... gãi vì bị muỗi đốt kinh quá

Trông không khác gì lông dân

Ở đây có thêm 1 khu để ở theo kiểu homestay, em thấy phòng cũng khá sạch sẽ, hôm đến cũng thấy mấy anh chị Tây balo xách xe đạp đến ở, phòng cũng khá sạch đẹp, giá khoảng 500k - 600k, là cái nhà kiểu cổ này (ngay bên trái cổng vào)

Một số tour du lịch sinh thái loanh quanh khu vực này, các cụ có thể tham khảo, vào mấy chỗ nông trại đà điểu, ong mật hay dê, cừu, thỏ, ... mà oánh chén luôn cho nó được tận gốc :))

Cuối cùng là contact ợ, các cụ cứ gọi thẳng cho đồng chí quản lý, chứ gọi mấy mợ lễ tân toàn tò tí te

NHON 2012

Xe điện
Ôi trời, cụ ý mà là sói nhà em thì chết, cả 2 cứ lượn of thì ai kiếm xiền cụ ơi
PS: Sói nhà em chỉ thích món Mắc khén của cụ j bên hoaban food thoai, không bít of là j lun. Thế em mí dám tích gió, tích bão trên này chớ
Mợ hỏi Sói địa chỉ, em muốn cai of gần được lại ngã vào hố vôi này. chết mất