[CCCĐ] Ba Vì thì có cái gì?

phantrong67

Xe tải
Em đang định tổ chức cho mấy anh em đi Ba Vì trong ngày, sáng đi sớm để đi lễ Đền Hạ, Đền Thượng, Đền Bác Hồ. Tầm trưa xong muốn kiếm chỗ nào vừa ăn vừa cho tụi trẻ chơi nữa xong rồi về HN. Các cụ tư vấn em chút, đội em đi tầm hơn chục người lớn và chục đứa trẻ.

tvdung

Xe điện
chúc gia đình cụ chủ năm mới sức khỏe, an khang thịnh vượng và có những chuyến đi thú vị=D>=D>
Cảm ơn cụ, chúc cụ và gia đình năm mới dồi dào sức khỏe, vạn sự như ý!

Ba vì là vùng đất đầy tiềm năng phát triển du lịch sinh thái. Thiết nghĩ nếu có đại gia, big corp nào đó đầu tư phát triển ba vì thành khu như kiểu Singapore Zoo và Garden by the bay (kiểu vườn bách thú kiểu safari và vườn bách thảo) giống của singapore thì còn đẹp hơn bên Sing gấp vạn lần.
Giao thông từ trung tâm TP lên ba vì cũng rất thuận tiện. Sắp tới còn có cả bus nhanh, rồi MRT nữa thì quá là ok.
Giảm tải được việc mấy ngày lễ là vincom với cả các trung tâm thương mại thất thủ :))
Giờ chắc chỉ có anh Vin, anh FLC hay tập đoàn nước ngoài nào đó cụ nhỉ :)
Nhưng em nghĩ cũng khó lắm, Ba Vì là nóc nhà của thủ đô nên vị trí về an ninh quốc phòng rất quan trọng, chắc các cụ nhà mình không cho anh nào làm kiểu nhớn thế đâu, nhỏ lẻ thì được :))

tvdung

Xe điện
Em đang định tổ chức cho mấy anh em đi Ba Vì trong ngày, sáng đi sớm để đi lễ Đền Hạ, Đền Thượng, Đền Bác Hồ. Tầm trưa xong muốn kiếm chỗ nào vừa ăn vừa cho tụi trẻ chơi nữa xong rồi về HN. Các cụ tư vấn em chút, đội em đi tầm hơn chục người lớn và chục đứa trẻ.
Thế thì sáng đoàn cụ cứ phóng thẳng lên đền Thượng và đền Bác Hồ, leo lên leo xuống cũng tầm trưa rồi, xong xuống cóste 400 ăn trưa, trẻ con cho chơi loanh quanh trong rừng thông với bãi cỏ ở đấy là được, mang theo hoặc lên đó thuê mấy cái lều, mang thêm ít đồ chơi cho hội trẻ con (xe cruzee chẳng hạn) là chơi đến chiều tụi nó cũng không chán. Tầm 4h chiều các bác phóng về HN là vừa
Lưu ý đặt ăn trưa ở coste 400 (Nhà hàng Xạ Hương) thì cần đặt trước các bác nhé, để họ còn chuẩn bị, lúc sáng phóng lên đền Thượng qua đó ghé vào đặt trước là ok

phantrong67

Xe tải
Thế thì sáng đoàn cụ cứ phóng thẳng lên đền Thượng và đền Bác Hồ, leo lên leo xuống cũng tầm trưa rồi, xong xuống cóste 400 ăn trưa, trẻ con cho chơi loanh quanh trong rừng thông với bãi cỏ ở đấy là được, mang theo hoặc lên đó thuê mấy cái lều, mang thêm ít đồ chơi cho hội trẻ con (xe cruzee chẳng hạn) là chơi đến chiều tụi nó cũng không chán. Tầm 4h chiều các bác phóng về HN là vừa
Lưu ý đặt ăn trưa ở coste 400 (Nhà hàng Xạ Hương) thì cần đặt trước các bác nhé, để họ còn chuẩn bị, lúc sáng phóng lên đền Thượng qua đó ghé vào đặt trước là ok
Vâng cảm ơn Cụ. Để em thử ngâm cứu xem phương án của cụ thế nào.

synguyen01

Xe máy
có làng văn hoá các dân tộc vs K9 cụ ak

cuongtrang2711

Xe hơi
Website
thietbiytevienan.com
Cảm ơn cụ, chúc cụ và gia đình năm mới dồi dào sức khỏe, vạn sự như ý!

Giờ chắc chỉ có anh Vin, anh FLC hay tập đoàn nước ngoài nào đó cụ nhỉ :)
Nhưng em nghĩ cũng khó lắm, Ba Vì là nóc nhà của thủ đô nên vị trí về an ninh quốc phòng rất quan trọng, chắc các cụ nhà mình không cho anh nào làm kiểu nhớn thế đâu, nhỏ lẻ thì được :))
Cứ cho làm nhỏ lẻ mãi thì cũng nát bét :)) nói thật là thủ đô mình giờ không có cái gì để vui chơi giải trí và thu hút khách du lịch cả ngoài mấy cái văn miếu, đền ngọc sơn và cái phố tây tạ hiện :))
Nói thế cho vui chứ e nghĩ hoàn toàn khả thi mà cụ. Diện tích cũng đâu cần quá lớn đâu, chỉ cần làm cho ra tấm ra món, riêng cái khu quanh quanh hồ đồng mô đã đủ đất để làm cho ra trò rồi :)

spy_007

Xe tải
vườn quốc gia ba vì rộng nhỉ. bên em sắp triển khai khu thông chóng. mời cụ chủ thớt ghé qua nhá..

spy_007

Xe tải
Khu thông chóng là khu gì cụ ơi?
Cụ theo dõi bài viết của em về nghỉ dưỡng Ba vì sao mà biết thôn Chóng nhỉ. Trong đó có anh Điền Viên Thôn (Zen Resort) từ trước rồi. Cái mới bên em đi qua ĐVT xíu..

Bonbanhdichoi

Xe máy
Cuối tuần vừa rồi em lại vừa lên Ba Vì, vào rừng nghe chim hót cảm giác thật thư thái. Tiếc là ở khu rừng quốc gia mà có nhiều tiếng nhạc to quá làm mất đi không gian yên tĩnh. Em nghĩ các con vật còn lại trong rừng không thích điều này.

lnq2510

Xe hơi
E chưa đc lên đây nhưng qua tay máy cụ chủ đẹp thật.

hoangconghoan

Xe hơi
Đẹp quá thím ơi

ATM

Xe buýt
Cháu chưa được đến Ba vì lần nào cả, may có thớt cụ chủ. :)

tvdung

Xe điện
Cụ theo dõi bài viết của em về nghỉ dưỡng Ba vì sao mà biết thôn Chóng nhỉ. Trong đó có anh Điền Viên Thôn (Zen Resort) từ trước rồi. Cái mới bên em đi qua ĐVT xíu..
Em có biết đâu, em đang hỏi cụ về chỗ đó mà, cụ cho ít thông tin cho mọi người tham khảo đi ợ

tvdung

Xe điện
Cuối tuần vừa rồi em lại vừa lên Ba Vì, vào rừng nghe chim hót cảm giác thật thư thái. Tiếc là ở khu rừng quốc gia mà có nhiều tiếng nhạc to quá làm mất đi không gian yên tĩnh. Em nghĩ các con vật còn lại trong rừng không thích điều này.
Yên tĩnh cả tuần rồi, nên cuối tuần có tí nhạc nhẽo cho tưng bừng mà cụ :))
Em thấy nhiều đoàn tổ chức họp lớp, meetting trên đó đông vui, cơ bản không gian nó rộng, thoáng lại chỉ có ta với mình nên đôi khi các cụ các mợ cũng quẩy hơi quá :)

tvdung

Xe điện
E chưa đc lên đây nhưng qua tay máy cụ chủ đẹp thật.
Cảm ơn các cụ quá khen, cảnh trên này nó cũng đẹp sẵn rồi ạ

Cảnh đẹp mà cụ tiết kiệm chụp choẹt ít quá.
Em lại sợ phọt nhiều ảnh quá, cụ bẩu thế này em phải xem lại rồi :))

Cháu chưa được đến Ba vì lần nào cả, may có thớt cụ chủ. :)
Mợ lên đi, thích lắm ;))

thaihana

Xe điện
Em đi du lịch Ba vì và xem có Gì không.