[Funland] Bác Đoàn Ngọc Hải - Một con người đặc biệt với những việc làm đặc biệt

Trạng thái
Thớt đang đóng

Jamebonds

Xe container
CĐM cập nhật về bác H liên tục nhỉ, có khi hôm tới còn có kiểu tin bác H đang đi ái, bác H đang xỉa răng ....ấy chứ😅😅😅

Cartoner

Xe điện
Để em hóng đối xử với người nhà ra sao còn người dưng thì biết hết rồi(chở ra tận HN), sao ko cho tiền đi MB có khi đỡ tốn hơn. Hay phai tự chở đi để lên báo nhỉ
Em tìm thông tin về vợ anh ý mà tuyệt nhiên không thấy. Chỉ biết cha mẹ vợ anh ý có 1 nhà hàng nhỏ ở ven sông Thị Nghè. Thấy review trên google thì khách vào ăn cũng mất tiền gửi xe ( 40k ô tô, 7k xe máy). Nhà hàng thấy chụp ảnh lên lúc nào cũng vắng, thực phẩm giá tương đối bình dân nhưng thấy phàn nàn thái độ phục vụ nhân viên khá nhiều. Điểm đánh giá là 3.8/5 của Google.
Vợ anh Hải có lẽ cũng kinh doanh nhà hàng ăn uống (có khi nào làm cùng chung với bố mẹ?).
Công nhận, kinh doanh hàng ăn uống ở SG lãi nhiều thật, có tiền để bỏ ra vài tỷ mua Patek Philippe với Vertu tặng chồng thì giỏi quá rồi. Bằng đấy tiền mua được mấy căn nhà vùng ven chứ ít gì. Công nhận, vợ anh ý chơi sang.

Chỉnh sửa cuối:

ANNL

[Tịch thu bằng lái]
Em tìm thông tin về vợ anh ý mà tuyệt nhiên không thấy. Chỉ biết cha mẹ vợ anh ý có 1 nhà hàng nhỏ ở ven sông Thị Nghè. Thấy review trên google thì khách vào ăn cũng mất tiền gửi xe ( 40k ô tô, 7k xe máy).
Vợ anh Hải có lẽ cũng kinh doanh nhà hàng ăn uống (có khi nào làm cùng chung với bố mẹ?).
Công nhận, kinh doanh hàng ăn uống ở SG lãi nhiều thật, có tiền để bỏ ra vài tỷ mua Patek Philippe với Vertu tặng chồng thì giỏi quá rồi. Bằng đấy tiền mua được mấy căn nhà vùng ven chứ ít gì. Công nhận, vợ anh ý chơi sang.
Sao bảo là bạn tặng hả cụ? Làm em chửi bọn bạn suốt.

ichinoes

[Tịch thu bằng lái]
Hiếm kiếm ra đâu được con người như bác này, Ối người nhìn vào thấy xấu hổ.

Cartoner

Xe điện
Sao bảo là bạn tặng hả cụ? Làm em chửi bọn bạn suốt.
Nghe đâu anh ý nói là người nhà tặng mà cụ?
Chứ bạn anh "tặng" khi anh đang đương chức phó chủ tịch quận thì có phải là "có vấn đề" lắm ru?

chieubuon

Xe tăng
NGHE BẢO KHI CÒN ĐƯƠNG CHỨC Ở QUẬN 1 CŨNG KÝ XÂY DỰNG TRÁI PHÉP TÓE LOE. HI VỌNG, ỔN
Cụ có chén không? Chả ông nào không chén ở cái xứ này. Làm từ dân đến quan, hở ra là chén. Cơ bản chén xong thì làm gì tiếp. Cụ cứ chén đẫy mồm xong cụ đi làm từ thiện cũng không sao cả, chỉ sợ không có được cơ hội để chén thôi nhể

chuonguyen

Xe máy
đam mê nhiệt huyết chúc bác luôn mạnh khỏe

chuonguyen

Xe máy
Anh ấy vẫn không thể buông bỏ được mấy trò làm màu dân túy nhỉ?
(Lúc anh đang đương chức phó chủ tịch quận mà anh đeo đồng hồ Patek Philippe, điện thoại Vertu... Tổng phụ kiện anh mang trên người trị giá vài tỷ. Sao lúc đó anh không gương mẫu như bây giờ đi?)
Làm từ thiện thì nên học bác Trương Tan Sang, nhờ mối quan hệ mà kêu gọi được hàng trăm tỷ để làm từ thiện sau khi nghỉ hưu. Giúp đỡ nhân dân bằng nhiều công trình thiết thực. Nhưng không cần khoe khoang báo chí. Chỉ âm thầm làm việc và cống hiến thôi. Đâu như Idol của OFer, làm gì cũng được đưa lên mặt các báo. (Từ thiện bằng cái tâm và lợi dụng việc từ thiện cho mục đích khác nó có ranh giới rất mong manh.)
Em thấy Bác Sang kêu gọi được vì bác có chức quyền sau nghỉ hưu người ta sợ thôi, chứ trong quá trình làm việc bác ý chưa làm được gì nổi bật chỉ quanh quẩn làng nhành cho hết nhiệm kì.

ANNL

[Tịch thu bằng lái]
Nghĩ cũng hay, anh Phú Quốc lộ tin mua quốc tịch Síp là lên đồng đòi điều tra xem tiền đâu ra, mặc dù anh và cả nhà đều làm kinh doanh nhiều năm.
Đến anh Hải, nếu ai hỏi tiền anh ở đâu ra thì lại lên đồng chửi là quan tâm làm éo gì tiền anh ở đâu, miễn anh làm từ thiện nhiều là được.
Cá nhân em thì hết mịa nó lòng tin rồi nên anh Quốc anh Hải giống nhau cả.

sthd

Xe lăn
NGHE BẢO KHI CÒN ĐƯƠNG CHỨC Ở QUẬN 1 CŨNG KÝ XÂY DỰNG TRÁI PHÉP TÓE LOE. HI VỌNG, ỔN
phét.
để lên được đến pct quận kí thì phải qua bao nhiêu cấp thẩm định. không thể có cố ý kí sai . nên không thể "sai tố loe"

hơn nữa, ô Hải này mà sai thì bọn đâm sau lưng nó cho đi tù lâu rồi.

không làm được việc gì tốt thì cũng không nên nghĩ ai cũng như mình rồi chọc gậy bánh xe

laođộng

Xe máy
Cứ làm việc tốt là tốt rồi dù để làm màu hay không

Rất ủng hộ bác Hải, tuy nhiên lái xe đường dài vẫn cần phải hai tài thay nhau để luôn tỉnh táo. Một cái ngáp quá dài thôi cũng đủ gây ra thảm họa.

ngu ngơ

Xe điện
Nhiều cụ thích chửi đổng kiểu anh Chí nhỉ :)) Làm sai thì có pháp luật trừng trị, khi mà pháp luật chưa lên tiếng thì có phán xét có bới móc cũng bằng thừa. Nên nhìn theo từng việc, việc mình thấy họ làm tốt thì cũng nên khen.

Road bike

Xe hơi
Thấy nhiều cụ bảo bác ấy làm màu, nhưng em nghĩ màu mà làm đc như bác ấy thì cái xã hội này ló đã tốt lên rồi!

tranvanlong

Xe điện
Nghèo hay giầu cũng chả liên quan đến các mồm ở đây. Ông Hải cũng tự mua xe, tự giúp người nào mà ông ấy thấy cần giúp. Xe ông ấy tự mua. Sức ông ấy tự làm.
Và tôi cũng chắc chắn, ông ấy k cần các mồm đi theo quay phim chụp ảnh và đưa lên cho các mồm khác bình phẩm.

Muaxuan47

Xe buýt
Website
fb.com

Rất hâm mộ anh Hải kể từ khi anh về anh làm những việc mình thích, mình vui, anh vác giầy đi chạy, mấy race gần đây anh giã toàn 42km nên anh đen xạm và gầy đi trông thấy.
Nhưng chắc anh khoẻ và bền bỉ hơn.

Trên xe anh thấy lúc nào cũng sẵn đôi giầy chạy🏃🏻

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Em tìm thông tin về vợ anh ý mà tuyệt nhiên không thấy. Chỉ biết cha mẹ vợ anh ý có 1 nhà hàng nhỏ ở ven sông Thị Nghè. Thấy review trên google thì khách vào ăn cũng mất tiền gửi xe ( 40k ô tô, 7k xe máy). Nhà hàng thấy chụp ảnh lên lúc nào cũng vắng, thực phẩm giá tương đối bình dân nhưng thấy phàn nàn thái độ phục vụ nhân viên khá nhiều. Điểm đánh giá là 3.8/5 của Google.
em đã công tác ở trỏng 5 năm, và em biết và nghe rất nhiều về anh Hải từ góc độ anh em chính quyền hcm ( họ dùng từ hỗn quân hỗn quan để miêu tả lúc anh ý dẹp vỉa hè), lúc anh # ở đó thì anh H được gọi là Có vẻ ủng hộ. Sau có lần em gặp trực tiếp ở đám giỗ nhà a T lùn trung tướng CT a04 thì khệnh lắm, nghỉ rồi vẫn nguyên đồ hàng hiệu

Trạng thái
Thớt đang đóng