[CCCĐ] Bắc Giang. Tiềm năng du lịch quê em!

Sun flower

Xe buýt
Nhân dịp nghỉ Lễ Quốc khánh 2/9, được nghỉ dài ngày lại có thời gian nên em xin phép các cụ/ mợ cho em tạo thớt giới thiệu về tiềm năng du lịch quê em. Bắc Giang là một tỉnh nghèo, tỉnh miền núi còn nhiều khó khăn; nói về Bắc Giang có lẽ nhiều cụ/ mợ cũng không biết là ở đâu. TP Bắc Giang quê em xưa kia là Phủ Lạng Thương, tiềm năng du lịch cũng ấn tượng và đang phát triển lắm lắm. Các cụ /mợ đi nhiều rùi, đến nhều nơi rùi, tây, tàu, xuyên Việt.....nhưng hum nay em xin giới thiệu về Du lịch Bắc Giang và mời các cụ/mợ du lịch free qua thớt của em ạ.

matizdo

Xe tăng
Dịp nghỉ lễ này đến Bắc Giang thì có điểm vui chơi nào hay hả mợ

thuong_dentis

Xe tăng
Nói đến Bắc giang là nói đến bánh đa kế, đến vải thiều lục ngạn. Nơi ấy có dòng sông thương hiền hòa đã tạo nên xúc cảm cho biết bao nhạc sỹ, nhà thơ để sáng tác nên những bài hát đã đi cùng năm tháng....:D:D~:>~:>

Sun flower

Xe buýt
Thành phố Bắc Giang về buổi tối.:x

Cổng công viên Hoàng Hoa Thám

Cầu Bắc Gang

Đài tượng niệm các anh hùng liệt sỹ tại Quảng Trường 3/2.

A380

Xe tăng
Nhân dịp nghỉ Lễ Quốc khánh 2/9, được nghỉ dài ngày lại có thời gian nên em xin phép các cụ/ mợ cho em tạo thớt giới thiệu về tiềm năng du lịch quê em. Bắc Giang là một tỉnh nghèo, tỉnh miền núi còn nhiều khó khăn; nói về Bắc Giang có lẽ nhiều cụ/ mợ cũng không biết là ở đâu. TP Bắc Giang quê em xưa kia là Phủ Lạng Thương, tiềm năng du lịch cũng ấn tượng và đang phát triển lắm lắm. Các cụ /mợ đi nhiều rùi, đến nhều nơi rùi, tây, tàu, xuyên Việt.....nhưng hum nay em xin giới thiệu về Du lịch Bắc Giang và mời các cụ/mợ du lịch free qua thớt của em ạ.
Nhắc đến BG em lại nhớ có lần bị mấy cô giáo trên BG cho liveful tại chỗ , phải về trạm soát vé ngủ nhờ 2 tiếng .

Sun flower

Xe buýt
Điểm đầu tiên em giới thiệu đó là một điểm du lich xa nhất tỉnh BG. Huyện Sơn Động. Cao Nguyên Đồng Cao - Bắc Giang.
Cách Hà Nội khoảng 160km về phía Đông Bắc, Đồng Cao là một Cao nguyên nhỏ thuộc bản Gà, xã Thạch Sơn, huyện Sơn Động. Gọi là Đồng Cao nhưng thực chất độ cao của cao nguyên chỉ vào khoảng 600m (so với mực nước biển) tính từ điểm leo cao nhất. Với địa hình tương đối bằng phẳng theo kiểu thung lũng và khá biệt lập với các khu dân cư gần đó, Đồng Cao là địa điểm phù hợp và vô cùng lý tưởng để tổ chức các hoạt động dựng lều, đốt lửa trại giao lưu, đi phượt...

Chỉnh sửa cuối:

thuong_dentis

Xe tăng
Mợ này có phải nhấp ảnh gia ko mà chụp mấy cái ảnh tp về night đẹp thế nhỉ?

Sun flower

Xe buýt
Nằm cách trung tâm huyện khoảng 20 kem, thiên nhiên Đồng Cao hoang sơ, thoáng đãng, núi rừng trùng điệp, xa xa ẩn hiện theo những áng mây bay, những đồi cỏ xanh mướt mát, trải dài như những thào nguyên rộng lớn ở Châu Âu...>:D<

Sun flower

Xe buýt
Nói đến Bắc giang là nói đến bánh đa kế, đến vải thiều lục ngạn. Nơi ấy có dòng sông thương hiền hòa đã tạo nên xúc cảm cho biết bao nhạc sỹ, nhà thơ để sáng tác nên những bài hát đã đi cùng năm tháng....:D:D~:>~:>
Cụ nói như cụ là người con quê em vậy=D>

matizdo

Xe tăng
Điểm đầu tiên em giới thiệu đó là một điểm du lich xa nhất tỉnh BG. Huyện Sơn Động. Cao Nguyên Đồng Cao - Bắc Giang.
Cách Hà Nội khoảng 160km về phía Đông Bắc, Đồng Cao là một Cao nguyên nhỏ thuộc bản Gà, xã Thạch Sơn, huyện Sơn Động. Gọi là Đồng Cao nhưng thực chất độ cao của cao nguyên chỉ vào khoảng 600m (so với mực nước biển) tính từ điểm leo cao nhất. Với địa hònh tương đốibawfng phẳng theo kiểu thung lũng và khá biệt lập với các khu dân cư gần đó, Đồng Cao là địa điểm phù hợp và vô cùng lý tưởng để tổ chức các hoạt động dựng lều, đốt lửa trại giao lưu, đi phượt...

Đẹp quá, mợ cho em hỏi đi ô tô lên đây dễ không ạ