Bắc Hà - SaPa du xuân Quý Tỵ

tuanvx38

Xe tăng
Như mọi năm, vào dịp xuân về, năm nào nhà em cũng tổ chức một chuyến du xuân ngắn ngày. Một là để cho gấu nghỉ ngơi, hai là cho em xả sì trét sau một năm làm việc. Thật ra thì chuyến đi cũng đã được hơn một tháng rồi nhưng do công việc nhiều nên tận hôm nay em mới hầu các bác được. Chuyến đi của em thực hiện trong 4 ngày 3 đêm từ 3 - 6 AL. Cung đường là HN cầu Trung Hà, cầu Phong Châu, TX Phú Thọ, Yên Bái, Bắc Ngầm - Bắc Hà ( nghỉ một đêm). Hai đêm sau nghỉ tại SP và về lại HN. Hôm đầu tiên nhà em đi một xe, ngày 4 AL bạn em sẽ đi một xe lên thẳng SP nhập hội.
Sáng mùng 3 Tết xuất phát, trời lất phất mưa.

Đại lộ TL vắng tanh trong mưa

khongthuphi

Xe điện
Thớt mới, em hóng cái đã! Tiếp đi cụ!

tuanvx38

Xe tăng
Trời mưa khá nặng hạt nên gấu cũng chả chụp ảnh, em chạy xe đều tốc chẳng mấy chốc đã qua cầu T Hà, qua cầu P Châu em rẽ phải theo đường đê
về phía TX Phú Thọ. Gặp ngay quả tắc đường do dân họp chợ trên đê và một đám ma đi ngược lại ...

Lách lên và căn từng xăng ti một ...

Xe nhích từng chút một nên em tự an ủi, giá mà không tắc đường thì làm một ít này uốn rịu cũng ổn.

Cả đây nữa này ...

muadem

Xe cút kít
Tết thì vui dồi, hóng vai ốt du xuân nào ;)

tuanvx38

Xe tăng
A Di Ta Pho ... xin chia buồn với gia quyến và đây cũng là một trong các lý do con đường này bị tắc.

Bắt đầu thoát

Cái này em chụp gần thành phố Yên Bái

thichxeoto

Xe điện
Cụ úp nhâu thía em sốt ruột quá, cụ đang đi gần đến nơi em sinh ra đấy, Bắc Hà cao nguyên trắng, vuốt cụ cái (b)để cụ có khí thế úp ảnh cho ló nhanh=))

tuanvx38

Xe tăng
Bạn đồng hành chăng ... ở thị trấn BH em không gặp bác này

Vào địa giới của huyện

Chuẩn bị tinh thần vượt đèo Trung Đô - con đèo thường xuyên có sương mù vào mùa này ...

Nguyen Le

Đi bộ
Hi.HI. Bác về ....quê em rồi ^^, năm sau Bác có du xuân LC tiếp thì bác alo em tiếp bác ở quê em ạ. Em về nhà cũng toàn đi cung đường y hệt bác , Đến ngã 3 Bắc Ngầm Bác không rẽ trái mà đi thẳng đường Bản Phiệt sẽ nhanh và đường tốt đẹp hơn ạ.
Hóng tiếp ảnh Bác

R

Ruoumauson

[Đang chờ cấp bằng]
Em đặt gạch để hóng ảnh sa pa, nơi em luôn muốn đến. Em mời cụ chủ (b)

tuanvx38

Xe tăng
Bắt đầu lên đèo, con đèo này dài khoảng hơn 11km và điểm đặc biệt là hầu như chỉ có lên nên còn có một cái tên khác
mà cánh lái xe chuyên ngiệp hay gọi khi xưa là đèo Tức, đôi vợ chồng này cũng lên đèo ...

tuanvx38

Xe tăng
Chẳng cần đặt phòng trước trong mùa này, em phi vào khách sạn Sao Mai, còn đầy phòng ... từ HN đến đây là 320 km.

Gấu và F1

Sau khi nhận phòng xong thì đi ngắm hoa mận trong bản nào

Bạt ngàn hoa mận trắng

namviet2008

Xe buýt
Hóng ảnh cụ chủ........ lần gần nhất e lên Bắc Hà là vào dịp Tết ÂL năm 2008 (đợt rét đậm kéo dài và lạnh nhất ấy)
Ấn tượng Bắc Hà rất khó phai mờ trong em. Bởi em có thời gian dài thường xuyên đi lại làm dự án phát triển sinh thái cộng đồng trên đó (xã Tả Van Chư - quê hương bác Tráng A Pao)... lâu rồi mà mới như hôm nào.
Cụ có nghỉ tại KS Sao Mai không? (Phía công trình mới xây mặt là em thiết kế đấy, cụ hỏi anh chị Mai chủ KS là biết em!), cụ có vào Bản Phố, Bản Liền, Simacai ... không??? Chỗ nào em cũng đi rồi ạ!
Vốtska cụ! ;)

Chỉnh sửa cuối:

Ducwagon

Xe tăng
Tiếp đi cụ VX, cung đường này em cũng đang muốn đi hè này, mời cụ 1 ly cho ấm bụng nhé !