Bác nào biết về Biển LD tư vấn giúp !!!

bmw_pro

Xe hơi
Website
simphuquy.com.vn
Vừa rồi em định mua 1 cái xe mới...nhưng mà thấy có người nói...nếu mua xe mới mà đăng ký biển trắng LD thì sẽ đc miễn thuế nhập khẩu...!!! nếu thế chẳng hạn mình mua 1 cái xe camry nhập khẩu mới thì sẽ đc giảm nhiều tiền lắm...bác nào biết thì tư vấn giúp em với !!!

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Nếu mà khỏi phải đóng thuế nhập khẩu thì OF ta cứ chơi đăng ký biển LD hết luôn cho rồi đi nhỉ. Có mỗi mình bác khôn, thiên hạ và nhà nước thì dại hết a, ko có chuyện đó đâu bác ơi ời, tỉnh lại đi thôi (b)

bmw_pro

Xe hơi
Website
simphuquy.com.vn
Nếu mà khỏi phải đóng thuế nhập khẩu thì OF ta cứ chơi đăng ký biển LD hết luôn cho rồi đi nhỉ. Có mỗi mình bác khôn, thiên hạ và nhà nước thì dại hết a, ko có chuyện đó đâu bác ơi ời, tỉnh lại đi thôi (b)
Bác buồn cười thật...tự em nhiên nghe thấy có người nói là công ty liên doanh với nước ngoài đăng ký xe biển LD đc miên thuế nhập khẩu...em ko biết , em ko hiểu thì em hỏi . Biết rồi thì hỏi làm gì ! Mệt

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
bác mới buồn cười, thấy nick bác là PRO mà bác nghe cái thông tin như thế mà hỏi mới lạ :)) Sao ko truy cái vị nói cho bác cái thông tin đó cho nó đến cùng thì hiểu thôi?
Chứ tự nhiên bác mua xe mới rồi muốn đăng ký biển LD thì sẽ được biển LD ạ? Còn nếu bác có thể thành lập được cty thì thành lập cty LD chỉ để cho đăng ký xe biển LD hay sao? 1 - 2 % thuế mà cụ NN còn tính toán so đo từng tý, thế mà lại để xểnh cái lỗ to thế cho các bác lách à, có tin được ko? Bác mệt thì về vắt tay lên trán mà nằm ngủ đi:69:

bmw_pro

Xe hơi
Website
simphuquy.com.vn
bác mới buồn cười, thấy nick bác là PRO mà bác nghe cái thông tin như thế mà hỏi mới lạ :)) Sao ko truy cái vị nói cho bác cái thông tin đó cho nó đến cùng thì hiểu thôi?
Chứ tự nhiên bác mua xe mới rồi muốn đăng ký biển LD thì sẽ được biển LD ạ? Còn nếu bác có thể thành lập được cty thì thành lập cty LD chỉ để cho đăng ký xe biển LD hay sao? 1 - 2 % thuế mà cụ NN còn tính toán so đo từng tý, thế mà lại để xểnh cái lỗ to thế cho các bác lách à, có tin được ko? Bác mệt thì về vắt tay lên trán mà nằm ngủ đi:69:
ko biết thì hỏi chẳng lẽ có tội sao !? thế nick tôi pro có nghĩa tôi là pro chắc...!!! thế tôi làm cái nick bố nexus thì tôi cũng là bố của nexus luôn chắc :21:...tôi cũng như mọi người ở trong diễn đàn với 1 mục đích học hỏi tìm hiểu trao đổi kinh nghiệm là chính...thích ném đá cũng tùy chỗ thôi nhé...!!!

Muxx

Xe máy
Người ta không biết mới hỏi. Khôn với dại gì ở đây hả bác!

LD4327

Xe tải
Vừa rồi em định mua 1 cái xe mới...nhưng mà thấy có người nói...nếu mua xe mới mà đăng ký biển trắng LD thì sẽ đc miễn thuế nhập khẩu...!!! nếu thế chẳng hạn mình mua 1 cái xe camry nhập khẩu mới thì sẽ đc giảm nhiều tiền lắm...bác nào biết thì tư vấn giúp em với !!!
Thấy mấy bác ném đá ghê quá.
Không biết bác đọc nội dung thông tư nghị định kia hiểu hết chưa. E vẫn giải thích nôm na thế này vì trước khi lấy xe, e cũng có ý tưởng như bác vì làm cho cty 100%DTNN và có người nhà làm gara ở Bển. Sau khi đọc các nghị định, thông tư củ chuối của CP nhà mình rồi e vẫn phải xin advice của 2 luật sư Phillip Fox,(nay là AAR) cùng với 1 vị ở Công thương.... Họ khẳng định là Miễn trừ dành cho Ngoại giao và tổ chức hỗ trợ VN (VD WBank, Unicef...) nhưng vẫn là dạng tạm nhập, tái xuất.
Nếu làm cho 100%DTNN mà bác nhập xe từ 24 chỗ trở lên làm tài sản cố định, mục đích đưa đón nhân viên thì được miễn thuế nhiều nhiều đó../ Chúc bác mau có vợ 2 xinh xinh:6:(b)

cba

Xe đạp
Cãi nhau làm gì cho mất hòa khí !

luckyboy

Xe container
người ta không biết thì người ta hỏi, ông cha ta có câu " không biết không có tội ". Cụ biết thì giải thích cho cụ chủ hiểu đằng này cụ nói lời chế giễu người ta không đúng với tinh thần FUN ở OF này tẹo nào. Làm li vang nhẹ nhàng đê cụ.

HINO300

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Thấy mấy bác ném đá ghê quá.
Không biết bác đọc nội dung thông tư nghị định kia hiểu hết chưa. E vẫn giải thích nôm na thế này vì trước khi lấy xe, e cũng có ý tưởng như bác vì làm cho cty 100%DTNN và có người nhà làm gara ở Bển. Sau khi đọc các nghị định, thông tư củ chuối của CP nhà mình rồi e vẫn phải xin advice của 2 luật sư Phillip Fox,(nay là AAR) cùng với 1 vị ở Công thương.... Họ khẳng định là Miễn trừ dành cho Ngoại giao và tổ chức hỗ trợ VN (VD WBank, Unicef...) nhưng vẫn là dạng tạm nhập, tái xuất.
Nếu làm cho 100%DTNN mà bác nhập xe từ 24 chỗ trở lên làm tài sản cố định, mục đích đưa đón nhân viên thì được miễn thuế nhiều nhiều đó../ Chúc bác mau có vợ 2 xinh xinh:6:(b)
Cụ này chuẩn không cần chỉnh...Cụ nào muốn lách thuế theo biển LD thì nhập xe >24 seat, gia đình nội ngoại chất lên đi Đồ Sơn thì đỉnh luôn =))

revetonvn

Xe hơi
Website
www.facebook.com
ông cha bảo, muốn biết phải hỏi, mà muốn giỏi thì phải học, người ta ko biết thì hỏi thôi, mà các bác nói nặng lời quá

luatla

Xe đạp
Kính thưa các cụ. Nghe các cụ cãi vã nhau thấy buồn cười quá. Vấn đề xe LD em xin trả lời các cụ như sau: Trước 1/1/2006 tức là ngày luật đầu tư có hiệu lực, đầu tư nước ngoài chịu sự điều chỉnh của luật đầu tư nước ngoài tại Việt Nam. Theo luật này thì phương tiện nhập khẩu của các công ty có vốn đầu tư nước ngoài được miễn thuế nhập khẩu. Bởi vậy, các cụ nào mua xe đăng ký trước ngày 1/1/2006 thì chắc chắn xe đó được miễn thuế nhập khẩu. Từ ngày 1/1/2006 khi luật đầu tư có hiệu lực, để doanh nghiệp trong nước bình đẳng với doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài thì tất cả các loại phương tiện nhập khẩu dưới 24 chỗ đều bị đánh thuế nhập khẩu. chỉ có phương tiện từ 24 chỗ ngồi trở lên dùng chuyên chở cán bộ nhân viên, xe chuyên dụng trong nước chưa sản xuất được thì mới được miễn thuế nhập khẩu.
Không biết câu trả lời của em đã thỏa mã các cụ chưa.

79A-01070

Xe máy
nhiều cụ vào chẳng trả lời trúng câu hỏi - lại còn tam quốc diễn nghĩa :">

MrHummer

Xe tải
Tiện thể các cụ cho e hỏi hơi dốt một tí (vì e không biết thật ạ) là giờ mua xe biển LD để chạy giá trị nó cũng không lớn lắm thì có nên không.khi gập xxx thì có vấn đề gì không ạ.cứ để biển LD chạy thì có vấn đề gì về pháp lý không ạ(có thể cái công ty LD ấy đã chết từ lâu).cám ơn các cụ

huynguyen.smp

Xe đạp
Website
acquytot.net
em khẳng định là vẫn có thể đăng ký miễn thuế được bác nhé. Các thông tư và nghị định một số bác trích dẫn phía trên là đúng nhưng không phải là thứ để áp dụng cho trường hợp chủ thớt hỏi.