[Funland] Bác nào đã dùng Base.vn cho em xin ít chia sẻ

dragon101189

Xe máy
em thấy mọi người có vẻ không thích base nhỉ. em thì đã dùng thử base wework em thấy nó quản lý công viẹc khá ổn mà nhỉ. Quan trọng là các anh chị có chịu thay đổi cách làm việc không thôi.
bthường mỗi nhân viên sẽ phải lập kế hoạch công việc theo tuần/ tháng / năm cho riêng mình. hoặc có thể tạo 1 kênh dự án để phối hợp với các bộ phận khác sau đó tạo các task công việc vào đó, rất rõ ràng và dành mạch mà nhỉ. đến cuối tháng có thể xuất ra được file excel đầy đủ các việc gì đã làm, việc gì chưa, trong task nhiệm vụ có thể add sếp vào để theo dõi bám sát công việc và chỉ đạo.
có nhược điểm là chưa thể upload file với dung lượng lớn, chưa phối hợp được với đối tác bên ngoài thôi

Simson

Xe buýt
Em đang thấy có nhiều clip giới thiệu dùng Google sheet và Google Form hoặc tương tự tự xây dựng phương án quản lý công việc, nhân sự với các công ty nhỏ.

Cái này hay ở chỗ 1 là đơn giản, có thể thêm bớt chỉnh sửa dễ dàng, kết nối được dữ liệu trong hệ thống thuận lợi; 2 là chi phí thấp và bảo mật tốt, 3 là khá linh hoạt, dễ bổ sung chỉnh sửa các chi tiết quy trình.

Có bác nào có kinh nghiệm áp dụng cho nhóm làm việc hoặc cty mình không?