[Funland] Bác nào đã dùng Base.vn cho em xin ít chia sẻ

nghichnham

Xe tăng
Xe đạp cũng chở được hàng.
Xe máy cũng chở được hàng.
Ô tô cũng chở được hàng.
Người dùng sẽ quyết định việc dùng cái gì, lúc nào. Nhưng mấu chốt là ở chỗ, nếu người dùng không nhận thấy rồi đến một ngày mình sẽ chuyển sang dùng ô tô thì mọi thứ cố gắng của anh ta xây dựng dựa trên chiếc xe đạp sẽ trở nên vô nghĩa.
Em cảm thấy cụ đang phán xét kiểu doanh nghiệp làm việc trên Zalo Viber nó tội lỗi lắm ấy.

Vâng cụ. Em cũng muốn ô tô, nhưng chưa biết cái xe nào phù hợp với mình nên lên đây hỏi các cụ chia sẻ xem thực hư trải nghiệm người dùng thế nào để còn nâng cấp đây cụ.

Big Bang

Xe điện
Em cảm thấy cụ đang phán xét kiểu doanh nghiệp làm việc trên Zalo Viber nó tội lỗi lắm ấy.

Vâng cụ. Em cũng muốn ô tô, nhưng chưa biết cái xe nào phù hợp với mình nên lên đây hỏi các cụ chia sẻ xem thực hư trải nghiệm người dùng thế nào để còn nâng cấp đây cụ.
Vậy Cụ tìm cái gì ở một phần mềm?

tung1311 .

Xe điện
Đi hỏi trải nghiêm ng dùng chắc chắn không phải cách seeding khôn ngoan.
Topic nào chẳng bắt đầu bởi câu hỏi, sp thì ít người biết nên làm gì mấy ai phàn nàn ý kiến, còn lại các nick khác vào bảo dùng ngon.

cadillac

Xe hơi
Base đc FPT mua lại, dự kiến sẽ có nhiều cải tiến. Tôi đã thử dùng base, tuy nhiên không dùng được phần mềm này vì khá đơn giản và dành cho doanh nghiệp vừa và nhỏ.
Nhìn rộng ra cái cụ chủ đang nói đến sẽ là xây dựng hệ thống BPM (Business Process Management), cụ cần đánh giá lại công việc, có thể dùng thử nghiệm, nếu thất bại thì cụ được bộ quy trình áp dụng cho chính DN mình.
Thực tế 10 DN thử về BPM thì có đến 7 DN bỏ, 2 DN dùng lay lắt vì không thay đổi được chính mình :), còn lại 1 ông thành công.

poiuy

Xe cút kít
Base này cty em vừa áp dụng thử mấy tháng thì thay GĐ, thế là gác lại. Trong thời gian thử em thấy có cái dở hơi là nhắn nhắc cả sinh nhật. Bảo quản trị tắt đi thì nó bảo ko tắt được, của ai thì tự tắt để người khác không biết.
Ngoài ra muốn tạo nhắc việc hàng năm thì cũng ko tạo được.

VQ_A8

Xe tăng
Công ty em cũng đang quan tâm đến phần mềm chuyển đổi số như thế này. Em ngồi hóng nghe các cụ bình luận, đánh giá.

butchikim

Xe ba gác
Không biết FPT mua Base giá bao nhiêu

nghichnham

Xe tăng
Base này cty em vừa áp dụng thử mấy tháng thì thay GĐ, thế là gác lại. Trong thời gian thử em thấy có cái dở hơi là nhắn nhắc cả sinh nhật. Bảo quản trị tắt đi thì nó bảo ko tắt được, của ai thì tự tắt để người khác không biết.
Ngoài ra muốn tạo nhắc việc hàng năm thì cũng ko tạo được.
Có gì hay và dở thế cụ?

nghichnham

Xe tăng
Base đc FPT mua lại, dự kiến sẽ có nhiều cải tiến. Tôi đã thử dùng base, tuy nhiên không dùng được phần mềm này vì khá đơn giản và dành cho doanh nghiệp vừa và nhỏ.
Nhìn rộng ra cái cụ chủ đang nói đến sẽ là xây dựng hệ thống BPM (Business Process Management), cụ cần đánh giá lại công việc, có thể dùng thử nghiệm, nếu thất bại thì cụ được bộ quy trình áp dụng cho chính DN mình.
Thực tế 10 DN thử về BPM thì có đến 7 DN bỏ, 2 DN dùng lay lắt vì không thay đổi được chính mình :), còn lại 1 ông thành công.
Bên em quy mô nhỏ. Số nv cần dùng khoảng 100 hiện tại.
Trc em thử nghiệm Trello. Trong lúc thử ko dám bỏ cái cũ. Dùng cả 2 thì nv oải vì phải báo cáo nhiều chỗ. Đc vài tháng gặp dịch, cô admin phụ trách nghỉ ,thế là cũng bỏ luôn

cairong_2011

Xe container
Dùng các App để quản lý qui trình CV theo em nên xây dựng qui trình thực hiện cho rõ ràng, có lộ trình từ dễ lên khó. Nhà mình cứ nghe có PM là cảm giác quản đc tất trong khi qui trình nội dung TT chưa đầy đủ. Sếp thì muốn nhiều, quân thì ko đủ thông tin đưa vào hoặc thiếu thông tin mà sếp cần (trc chưa nghĩ ra). Do vậy nếu ko kiên trì thì die là chuyện đương nhiên.

Freeman Bodhany

Xe tăng
Không hiểu các siêu công ty như Boeing và Airbus họ quản trị công ty như thế nào các cụ nhỉ !? Nghĩ đã thấy ớn rồi....:D

w4f

Xe tải
Ôi lẽ nào phần mềm này tệ thế. May cái áo 1 cỡ, bắt toàn dân mặc chung
Cách tiếp cận khác nhau thôi. Bên nào muốn giữ nguyên quy trình thì thuê cty gia công làm may đo riêng cho một cái.

Chỉnh sửa cuối:

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng chẳng trách ai mà em thấy thực tế nó loằng ngoằng phức tạp hơn mà thôi.
Đáng lẽ ứng dụng phải chạy theo quy trình nhưng kiểu này là “đấy bọn em có cái ứng dụng như thế, không sửa code được thì các anh nắn quy trình theo”.
Nó là SAAS nên nó vậy.
Cụ phải kiếm cái nào on premier thì mới được

cadillac

Xe hơi
Bên em quy mô nhỏ. Số nv cần dùng khoảng 100 hiện tại.
Trc em thử nghiệm Trello. Trong lúc thử ko dám bỏ cái cũ. Dùng cả 2 thì nv oải vì phải báo cáo nhiều chỗ. Đc vài tháng gặp dịch, cô admin phụ trách nghỉ ,thế là cũng bỏ luôn
Không rõ công ty của cụ về ngành nghề gì, tuy nhiên cụ cần đánh giá phân tích kỹ, tập trung vào các quy trình mà cụ có thể không kiểm soát được. Ví dụ các nhóm cần quan tâm
- Quy trình về quản trị doanh nghiệp
- Nhân sự
- Kho, chuỗi cung cứng
- Quản trị nhân sự
- Quản trị khách hàng ....
Sau khi phân tích cụ cho xây dựng quy trình và tối ưu hóa nó, sau đó mới số hóa
Base hay 1 Office, ... đều không phải là thuốc tiên, nhưng nếu biết sử dụng thì không hề tồi

PCI for car

Xe tăng
Nhân tiện các cụ oánh ra giúp em phần mềm amis của misa với ạ, em mới dùng phần kế toán của misa thấy khá ổn, đang được mời gọi dùng cả gói amis.

Johnny Cupcakes

Xe điện
Nó chỉ là copycat của các ứng dụng todolist của Tây
E dùng 1 time là gỡ mất 12tr/ năm

jang

Xe tăng
Nếu quản lý task, workflow hay process thì cụ xem xét Jira, em thấy ngon hơn Base. Bên em mới triển khai Base nhưng em thấy không ổn lắm. Chắc có cái Base Hiring là dùng được.

kts.DucNgoc

Xe tăng
Nhân có các bác ở đây, em kính nhờ các bác tư vấn cho em sử dụng cái nào phù hợp ạ.
Về quy mô công ty em: 20 người.
Các bộ phận gồm: sếp ( 2 người); hành chính - nhân sự- thuế má- ( 1 người), lực lượng nhân viên kỹ thuật ( 17 người).
Đặc điểm là : giám sát, quản lý dự án nên toàn ở công trường.
Các công tác hiện tại: có 5-6 dự án triển khai, ở dự án nào thì lập group zalo nhóm đấy, văn bản báo cáo tình hình đều qua zalo, bao gồm công việc hình ảnh. Ngay cả email cũng lười gửi luôn.
Em muốn set up lại cho việc này nó chỉn chu, có đường găng để thể hiện đc cả các vấn đề như tài chính, lương, tiền từ dự án.. rồi công việc, hiệu quả của anh em...
Kính mong các bác cho 1 lời tư vấn về sử dụng tool nào. Nói trắng là bên em hoạt động từ xa.