[Funland] Bác nào đã từng làm chuyển tên sổ đỏ từ chồng sang vợ

Racehorse206

Xe tăng
Vậy theo cụ họ nói vậy thì họ dc gì, thuế có đóng cho họ đâu.
E cũng có bìa tên chủ cũ, họ bảo em h nếu e bán cho ng khác thì sẽ phải đóng 2 lần thuế phí, còn làm hợp đồng Tặng cho em gái em thì mất 1 lần thuế phí. Vậy em cũng giống cụ rồi, cụ làm UQ cho vk là dạng HĐ tặng cho hay HĐ mua bán ạ?
Nếu họ nhận làm dịch vụ của mợ thò họ sẽ chén 1 lần thuế của mợ. Trường hợp của mình thì làm HĐ cho tặng mợ nhé

MuathuHN252

Xe lăn
Nếu họ nhận làm dịch vụ của mợ thò họ sẽ chén 1 lần thuế của mợ. Trường hợp của mình thì làm HĐ cho tặng mợ nhé
HĐ cho tặng nhưng vẫn mất 1 lần thuế. Còn hđ mua bán cho ng ngoài thì 2 lần thuế đúng còn gì cụ. Cụ làm hđ cho tặng thì chắc chắn mất ít thuế phí hơn hđ mua bán cho ng ngoài. Sao cụ chắc chắn là họ bịp em?
Vpcc e làm là vp Trần Gia, Trần Hoàng Lân bên HĐ ấy, em ko nghĩ họ lại lv kiểu vậy.

Bopbi_hsgs

Xe container
m nhầm, điều 422 luật dân sự
thêm một số trả lời google đc:
.
Khoản 3 điều 422 về Chấm dứt hợp đồng trong trg hợp: "Cá nhân giao kết hợp đồng chết, pháp nhân giao kết hợp đồng chấm dứt tồn tại mà hợp đồng phải do chính cá nhân, pháp nhân đó thực hiện". Ko có nghĩa là bên kia phải cm hợp đồng chưa chấm dứt khi ra vpcc làm thủ tục. Cũng như các vụ án dân sự liên quan đến hđ thì Tòa án ko có quyền yc bên nguyên đơn phải cm bên bị đơn còn sống

Đây là quy định về "Chấm dứt hợp đồng" cho các hđ dân sự nói chung chứ ko riêng gì hđ uq