Thảo luận Bác nào đang chạy focus trend 2018 cho em xin tư vấn, em đang tính cưới em này

Duong HP

[Tịch thu bằng lái]
Sao bẩu con này ngon mà ăn xăng lắm. Tại sao har các cụ? Nó giữ tua cao à???
Cụ phải xem họ so sánh con này với con nào, thế họ bẩu cụ ăn gì cụ cũng ăn à.....Vòng tua cao hay không là do mình cả, xe mà vừa đứng một chỗ thả chân phanh ra rồi thốc ga thì xe nào mà vòng tua nó chẳng cao. Tôi đang chạy nó, cảm thấy nó tuyệt vời....chê cái là thiếu tiền nên ko lên được bản titan thôi

Cụ phải xem họ so sánh con này với con nào, thế họ bẩu cụ ăn gì cụ cũng ăn à.....Vòng tua cao hay không là do mình cả, xe mà vừa đứng một chỗ thả chân phanh ra rồi thốc ga thì xe nào mà vòng tua nó chẳng cao. Tôi đang chạy nó, cảm thấy nó tuyệt vời....chê cái là thiếu tiền nên ko lên được bản titan thôi
Bác nói chính xác đấy, em chạy ở nội thành hà nội và ngoại thành, chưa quen chân ga, cứ thốc ga rồi phanh, kết quả là 1 bình xăng đầy đi được có 380km. Giật mình vì tốn quá, điều chỉnh lại hành vi, đi trong nội thành thì ga không quá 1500v/ph. Chạy đường trường mới tiết kiệm, vòng tua máy khi ổn định 1500v/ph tốc độ 73km/h, số 6, xăng em cũng chẳng đo nhưng đi 1 mạch 120km thấy kim xăng tụt ít lắm.

wtpwt

Xe điện
Vầng. Cũng không tự rưng nó giảm cho cụ mua chứ ạ???

Duong HP

[Tịch thu bằng lái]
Bác nói chính xác đấy, em chạy ở nội thành hà nội và ngoại thành, chưa quen chân ga, cứ thốc ga rồi phanh, kết quả là 1 bình xăng đầy đi được có 380km. Giật mình vì tốn quá, điều chỉnh lại hành vi, đi trong nội thành thì ga không quá 1500v/ph. Chạy đường trường mới tiết kiệm, vòng tua máy khi ổn định 1500v/ph tốc độ 73km/h, số 6, xăng em cũng chẳng đo nhưng đi 1 mạch 120km thấy kim xăng tụt ít lắm.
Đó là ae mình tự rút kinh nghiệm, mới đầu tôi cũng thế, sau cứ để cái đồng hồ con chế độ xem xăng, mình thốc mà nó báo nhiều xăng tí là nhả chân ga, đạp nhẹ lại phát là ngon....Nhiều cụ mới lấy xe cứ không để ý rồi gào là tốn xăng....

vic001

Xe máy
các cụ đại lý cho em xin báo giá Focus trend bản hatchback ạ!Em cám ơn!

HuongNx

Xe đạp
Các cụ sales cho em xin giá thực sự tốt ib em với . Em cảm ơn.

vantoanbk

Xe đạp
cụ đang đi ff trend à? e cũng phân vân giữa trend với sport mà thấy chênh lệch nhiều tiền quá, nhiều bác lại nói là mua trend xong độ lên cũng gần bằng sport mà nhiều tính năng trên sport cũng ko dùng đến toàn phải tắt đi. Cụ đi trend rồi thì thấy điều j làm cụ tiếc khi không mua bản sport??? cảm ơn cụ nhiều!

tuantu68

Xe buýt
Nếu bản sport về khoảng 680 là em múc đấy

Ng.Long

Xe hơi
cụ đang đi ff trend à? e cũng phân vân giữa trend với sport mà thấy chênh lệch nhiều tiền quá, nhiều bác lại nói là mua trend xong độ lên cũng gần bằng sport mà nhiều tính năng trên sport cũng ko dùng đến toàn phải tắt đi. Cụ đi trend rồi thì thấy điều j làm cụ tiếc khi không mua bản sport??? cảm ơn cụ nhiều!
Độ lên nếu so sánh lợi ích kinh tế ko bao giờ bằng đc ( túi khí .... vài món ko độ đc)
Em tiếc vì .. ko có xông xênh tiền để .. mua bản full

vantoanbk

Xe đạp
Độ lên nếu so sánh lợi ích kinh tế ko bao giờ bằng đc ( túi khí .... vài món ko độ đc)
Em tiếc vì .. ko có xông xênh tiền để .. mua bản full
ý em là có tính năng nào trên bản full thật hữu ích, dùng thường xuyên mà bản trend ko độ lên đc ko?

vantoanbk

Xe đạp
e nghĩ chắc chỉ có lùi chuồng tự động là ko độ đc
Món đấy e lại thấy ko cần thiết với anh em lắm, chắc dành cho chị em là chính. Cái city active stop có vẻ hay nhưng lại chỉ đc 50km/h mà ở tỉnh lẻ thì chắc chắn đi trên 50 rồi

Ng.Long

Xe hơi
Bác nói Hữu ích chung chung quá .. hữu ích với em lại .. ko với bác .. nên bác vào web ford download cái pdf nó so sánh đủ đấy ,,, bác chắt lọc nhé

minhtam1990

Xe hơi
Cụ nào muốn mua xe giá tốt ới e nhé Ms Tâm 098.163.0990(zalo,viber,imess) uy tín - giá rẻ

Duong HP

[Tịch thu bằng lái]
Nói thật ai chẳng thích xe full option nhưng quan trọng túi mình có bao nhiêu tiền, có thì mình cũng quất bản titan rồi, nhưng bản này nó vừa túi tiền mà về cơ bản là ok, thấy hài lòng. Động cơ, cách âm, đầm chắc, cảm giác lái...quá ngon, còn tốn xăng hay không thì phải tầm 5000km trở ra mới tính được nhưng với hiện tại là chấp nhận được, mình để chế độ đo xăng, để tránh thốc ga, lên ga từ từ thì thấy xăng chạy không tốn...(cụ đừng so sánh xăng với mấy con Vi Ớt hay mấy con hạng B, vì xe nặng gần 1.4 tấn nó phải khác với xe tầm hơn tấn. Cụ phải so sánh mức tiêu thụ cùng phân khúc....)Mình không độ lên gì, chỉ thêm cam hành trình (bao gồm cam lùi), với một số cái cần thiết, còn đâu cứ thế để đi cho nguyên bản, cũng định lên con androi nhưng thấy ae nói vài ba năm là hỏng, hoặc chất lượng kém nên thôi.....

Duong HP

[Tịch thu bằng lái]
:)) cụ có vẻ nhạy cảm nhỉ :))
Nói thật ở đây sâu dìm hàng đầy nhưng để kiếm được người review thật là rất khó. nếu cụ là sâu bên khác thì cụ next đi để thớt nó sạch.....( từ next cũng có thể dịch là "biến"). Còn tôi đang đi xe của mình tôi phải biết nó như thế nào.....

wtpwt

Xe điện
Nói thật ở đây sâu dìm hàng đầy nhưng để kiếm được người review thật là rất khó. nếu cụ là sâu bên khác thì cụ next đi để thớt nó sạch.....( từ next cũng có thể dịch là "biến"). Còn tôi đang đi xe của mình tôi phải biết nó như thế nào.....
Sâu hay không cụ click một cái là biết em đi tìm xe hay đi bán xe. Hay cụ mới chính là sâu.