Bác nào đi Honda XR125 cho em ít tư vấn nào

KhiKhot

Xe hơi
Kính thưa các Bác, các Cụ.
Hôm rồi em ghé qua cửa hàng xe máy, thấy em honda xr125 màu trắng cũng được, em tạt vào xem thì có mấy anh tư vấn.
- Xe này máy 125cc có thể lên 185cc
- Xe chạy đường trường chỉ hết 2.1l xăng, chạy đg HN thì ăn 2.7l (bình xăng 12l) (em không tin xe 125cc mà ăn ít xăng thế)
- Tổng giá xe 54tr + 3tr tiền đăng ký, thuế, biển là: 57tr trọn gói cho 01 em.

Em thì chưa biết gì về xe này, ham hố vì nó hợp túi tiền, có thể vừa đi làm vừa đi phượt được nhẹ nhàng.
Có Bác nào đã chạy em này cho em xin thông tin tư vấn cụ thể được ko ạ???

Cảm ơn các bác nhiều nhiều.

Duy Anh Le

Xe hơi
Theo em thì cụ nên tính lại vì:
- Em này xác định chơi bời thôi vì nếu cho di chuyển thì không hay lắm. Mùa mưa thì bắn, mùa hạ thì nóng và hơi khó di chuyển trong tình trạng tắc đường vì em nó khá cao.
- Nói thật là em tin Honda đời trước thôi. Cái thời mà Kường Ngân là Bá Chủ ở cái đất này í. Giờ thì bá nháo lắm, cụ nên cân nhắc về vụ xăng.. em không tin lắm. Hơn nữa là cái phụ tùng. Vào Hãng thay giờ chả khác nào máy chém, cái này thì ai cũng phải công nhận với e nhé.. Còn ra ngoài thì sao? phụ tùng sẵn chứ??

LovelyLittleLad

Xe đạp
Xe này nhập từ Honda China, có phải wave đâu mà vào hãng thay dễ thế =))

Con này đi cực kỳ linh hoạt trong phố, tắc đường leo ngay lên hè, ko phải lo chuyện nóng mùa hè hay bắn mùa mưa.

Cào cào là vô địch về công năng, giảm xóc êm ái nên thoải mái lắm.

KhiKhot

Xe hơi
Em cảm ơn Cụ.

Em chỉ lo hàng made in china đi chỉ đc 1-2 năm là nó tã hic hic.
Bài toán như vậy thì có thể mua lại 1 con cào cào của YM hoặc Honda japan tầm 4000$ sẽ bền bỉ hơn đúng ko Cụ????

Xe này nhập từ Honda China, có phải wave đâu mà vào hãng thay dễ thế =))

Con này đi cực kỳ linh hoạt trong phố, tắc đường leo ngay lên hè, ko phải lo chuyện nóng mùa hè hay bắn mùa mưa.

Cào cào là vô địch về công năng, giảm xóc êm ái nên thoải mái lắm.

xengon

Xe tải
Con này đi thì sướng rồi nhưng cụ nhớ bịt cái đầu gối vào nhé.

Walkalone

Xe đạp
Ngon, bổ, rẻ...e đang đi, còn cụ sợ bẩn thì lấy con tay ga mà đi cho nó lành nhé.

songoku.ku

Đi bộ
Bác đang đi rồi ạ. Em là nữ. Đang chuẩn bị mua. Bác thấy nữ đi xe đó có bị bé quá ko? Em cao 1m63.

love.acm

Xe hơi
Bác đang đi rồi ạ. Em là nữ. Đang chuẩn bị mua. Bác thấy nữ đi xe đó có bị bé quá ko? Em cao 1m63.
Mợ cá tính quá, nữ em hiếm thấy ai thích mấy dòng xe này nên cũng ko tư vấn rõ ràng cho mợ đc
Theo em mợ nên mua cái tay ga đi cho nó nhẹ nhàng ạ @@

minabe

Xe hơi
ý bác là ng bé hay xe bé vậy ?
Xe này em nghĩ m6-m7 đi vẫn ngon.
Với giá này cho 1 em xe mới zin thì khá là ổn.

jackiehoang

[Tịch thu bằng lái]
1 em khá ổn để offroad nhẹ nhàng, honda trung quốc cũng ngang honda vietnam thôi, lo gì, em chạy con honda RR ngon lành cành đào, chưa thấy bệnh gì, rất lành,
cái khoản xăng thì trong phố khoảng 2,6 lít là chuẩn đấy, xe em 150 mà trong phố chỉ hết khoảng 2,4lit, đi phượt leo đèo dốc cả ngày mà đổ 300k tiền xăng đi 510km, thực sự là sốc lun đấy, ít hơn cả fu-neo
nhưng con honda XR 125 này như em test xe của thằng bạn thì hơn bị rung đấy, thấy nó bảo con nào cũng thể, tốc độ khoảng 30km/h là rung rồi,

violas51

Xe hơi
XR chạy được đấy kụ ạ , hợp với kụ nào mới chơi.
Giấy tờ đầy đủ , phượt ok , thành phố cũng ok.
thước thật 960x643.

Bố trí xi lanh Xi lanh đơn.Dunh tích xy lanh 125cc
Công suất tối đa 8.0 Kw / 8250 vòng/phút.Mô men cực đại 10.4 N.m / 6500r/min
Hệ thống khởi động Điện và cần khởi động.Dung tích dầu máy 1 lít
Ảnh đã được thu nhỏ. Vui lòng nhấn vào đây để xem kích thước thật 960x643.

Xecó nhiều tính năng ấn tượng nổi bật :bao gồm một xi-lanh đơn bốn thì, làm mát bằng gió , khởi động điện, đĩa phanh trước và giảm sóc sau mono-shock, đảm bảo tối đa khả năng cơ động trong mọi tình huống.XR 125 là sự kết hợp của sự nhanh nhẹn và sức mạnh.

Xả dầu cẩn thận.

Thông tin sản phẩm :
+ Sản phẩm được sản xuất theo công nghệ của tập đoàn dầu nhớt Motul (Pháp).

+Được khuyến cáo sử dụng cho tất cả các loại xe máy, mô tô 4 thì trong những điều kiện đường xá khác nhau.
Lợi ích sản phẩm :
+ Tối ưu hóa công suất động cơ. Bảo vệ động cơ một cách hoàn hảo.
+ Khả năng chịu được nhiệt độ cao.
+ Kéo dài thời gian thay dầu.
+ Thích hợp cho động cơ xe máy thường, xe tay ga và xe địa hình.
Thông số kỹ thuật : API SL, JASO MA, SAE 10W40, 100% Synthese

songoku.ku

Đi bộ
Cảm ơn chú Cào Phố nha. Chị qua ngó fb chú rồi :D Thích màu đỏ lắm nhưng phải đặt rất lâu nên đau khổ lắm. Chị định lấy trắng rồi về chế màu. Gọt yên võng xuống 2cm nữa cho chắc chắn.

bác cao trên 1m7 hãy mua nhé. Em đang chạy con này (em ở SG) máy Trung Quốc nhưng là hàng xuất đi Bồ Đào Nha nên chất lượng cũng in tâm bác à..em chạy được hơn 3 tháng, tung tăng lên rừng xuống biển ODO 5500, máy bốc, nhưng cái monoshock nó sẽ có biến chứng là chạy 1 thời gian nó sẽ bị chùng xuống..nên việc 1m63 của bác có thể được giải quyết.
Bác muốn biết chi tiết thì lên facebook em, có hình cho bác tham khảo luôn : http://www.facebook.com/eddie.hoang.33
Thân ái và quyết thắng

songoku.ku

Đi bộ
Em bé í chứ ạ. Em ngồi thử rồi ạ, hơi cao có thể gọt yên 2cm là đặt được gần hết bàn chân.

ý bác là ng bé hay xe bé vậy ?
Xe này em nghĩ m6-m7 đi vẫn ngon.
Với giá này cho 1 em xe mới zin thì khá là ổn.

MihckQ

Đi bộ
Cảm ơn chú Cào Phố nha. Chị qua ngó fb chú rồi :D Thích màu đỏ lắm nhưng phải đặt rất lâu nên đau khổ lắm. Chị định lấy trắng rồi về chế màu. Gọt yên võng xuống 2cm nữa cho chắc chắn.
Nữ đi xe này thì VIP nhất xóm! phải cái hơi nặng. bạn cao 1m63 thì đi dc hầu hết các xe rồi,đi an toàn hay ko là do cách đi nữa :D
mình có cậu bạn cao chưa dc 1m50 vẫn đi xr 250 :D
đi monoshock khi ngồi nó sẽ lún xuống tầm 5cm nữa,ko lo :)

Kính thưa các Bác, các Cụ.
Hôm rồi em ghé qua cửa hàng xe máy, thấy em honda xr125 màu trắng cũng được, em tạt vào xem thì có mấy anh tư vấn.
- Xe này máy 125cc có thể lên 185cc
- Xe chạy đường trường chỉ hết 2.1l xăng, chạy đg HN thì ăn 2.7l (bình xăng 12l) (em không tin xe 125cc mà ăn ít xăng thế)
- Tổng giá xe 54tr + 3tr tiền đăng ký, thuế, biển là: 57tr trọn gói cho 01 em.

Em thì chưa biết gì về xe này, ham hố vì nó hợp túi tiền, có thể vừa đi làm vừa đi phượt được nhẹ nhàng.
Có Bác nào đã chạy em này cho em xin thông tin tư vấn cụ thể được ko ạ???

Cảm ơn các bác nhiều nhiều.
CBR 150 R Fi có 2.2l/100km bạn ơi, cũng bt mà

namthang910

Xe đạp
Em mới lấy xe này, chưa đi nhiều nên chưa dám nói gì nhiều, vì sợ những đánh giá của em không thực chính xác. Sau khoảng 100km đầu tiên qua các địa hình: đường trong phố, đường nhiều ổ gà, leo đồi, em thấy:
- Xe chắc chắn, ít chi tiết nhựa, thiết kế thì cũng tạm được, không quá nặng(129kg thì phải). Em cao 1,70m, ngồi hơi chênh vênh phải kiễng mũi chân thì mới chống 2 bên được. Hy vọng sau 1 thời gian thì giảm xóc sau sẽ mềm ra, và khi ngồi lên nó sẽ bị tụt xuống nhiều để vừa với tầm cao của cơ thể. Tuy nhiên, khi đã vận hành và đặt 2 chân đúng tư thế thì tư thế ngồi sẽ rất thoải mái, không bị mỏi người.
- Khả năng tăng tốc cũng bình thường, vì máy 125 nên khả năng tăng tốc cũng chỉ đến như vậy thôi. Ở dải tốc độ đến 60 thì ổn, nhưng từ 60km/h trở lên thì em thấy xe rung, và vì rung nên hơi khó để chạy ổn định ở tốc độ từ 60km/h trở lên
- Số má cũng trơn mượt, lên xuống nhẹ nhàng.
- Em rất thích cặp giảm xóc của XR125, nhưng hố, rãnh mà bình thường em phải rất rón rén khi đi qua thì bây giờ có thể vọt qua mà rất ít bị dội ngược lại.
Tạm thời như vậy, mong có thêm chia sẻ từ anh em

mrrocker

Xe hơi
Em cảm ơn Cụ.

Em chỉ lo hàng made in china đi chỉ đc 1-2 năm là nó tã hic hic.
Bài toán như vậy thì có thể mua lại 1 con cào cào của YM hoặc Honda japan tầm 4000$ sẽ bền bỉ hơn đúng ko Cụ????
Cháu thì có 2 cái Honda Tàu rồi thì cháu thấy Honda anh Tập vẫn ngon hơn Honda anh Dũng cụ ạ :D

songoku.ku

Đi bộ
Ui ui chào bác, em tìm đỏ con mắt mấy hôm nay ko đâu có cái Manual Hướng dẫn sử dụng và bảo quản con này. Trên mạng thì đầy nhưng toàn tiếng trời ơi với lại phải mua ở đẩu ở đâu. Sầu quá

Bác có thì cho em ké mí :D, em mới mua 1 tháng thôi :D

Cảm ơn bác nhều ạ :D

Em mới lấy xe này, chưa đi nhiều nên chưa dám nói gì nhiều, vì sợ những đánh giá của em không thực chính xác. Sau khoảng 100km đầu tiên qua các địa hình: đường trong phố, đường nhiều ổ gà, leo đồi, em thấy:
- Xe chắc chắn, ít chi tiết nhựa, thiết kế thì cũng tạm được, không quá nặng(129kg thì phải). Em cao 1,70m, ngồi hơi chênh vênh phải kiễng mũi chân thì mới chống 2 bên được. Hy vọng sau 1 thời gian thì giảm xóc sau sẽ mềm ra, và khi ngồi lên nó sẽ bị tụt xuống nhiều để vừa với tầm cao của cơ thể. Tuy nhiên, khi đã vận hành và đặt 2 chân đúng tư thế thì tư thế ngồi sẽ rất thoải mái, không bị mỏi người.
- Khả năng tăng tốc cũng bình thường, vì máy 125 nên khả năng tăng tốc cũng chỉ đến như vậy thôi. Ở dải tốc độ đến 60 thì ổn, nhưng từ 60km/h trở lên thì em thấy xe rung, và vì rung nên hơi khó để chạy ổn định ở tốc độ từ 60km/h trở lên
- Số má cũng trơn mượt, lên xuống nhẹ nhàng.
- Em rất thích cặp giảm xóc của XR125, nhưng hố, rãnh mà bình thường em phải rất rón rén khi đi qua thì bây giờ có thể vọt qua mà rất ít bị dội ngược lại.
Tạm thời như vậy, mong có thêm chia sẻ từ anh em

enter

Xe tải
con này mà đi phượt thì phê phải biết, em chỉ kết mỗi cái giảm xóc của loại này!

Walkalone

Xe đạp
Ban nao can user manual va workshop book thi de lai cai mail, minh goi cho, con khong thi mo cai yen ra , xem co o duoi yen khong.

Mail minh vthanhphotography@gmail.com

xin loi vi minh xai dt ko bo dau duoc