[Funland] Bác nào dùng kính thực tại ảo 3D chưa ạ !!!!

vanvuong

Xe điện
Sở dĩ là em dùng chấm than nó như sau :
Rảnh rỗi em sinh ra ..... nông nổi, tự dưng lần mò thế nào lại ra mấy cái trang quảng cáo kính TTA (thực tại ảo), vậy là xách môn g lên và đi.
http://horusglass.vn/t/Khach-Hang-Lam-Review-Kinh-Horus-Lite-Flex
Lần mò 1 hồi cũng ra cái địa chỉ, bên cty này hiện không bán kính, thất vọng tập 1.
Nhưng lỡ rồi, thôi không sao, cho anh xem thử tý dc không em ?
Cô chuyên viên tư véo hong xuynh mấy (nếu xuynh thì em đã không gặp nạn :(, tý em kể ) , hồ hởi bật máy LG (chắc hơn 5" ) màn hình 2K (chả biết là loại gì) nhiệt tình hướng dẫn cách đeo, xem, điều chỉnh linh tinh beng.
2phút, ok hiểu rồi (tại em không xuynh nên tập trung vào chuyên môn thôi ==> vậy mới bị tai nạn).
Lắp vào mắt, bật lên nào, ôi cha mẹ ơi, kính với pm khá tốt, nhìn y như thật luôn (sướng hơn 3D ở tivi với ngoài rạp nhiều).
Đầu tiên là clip chạy cầu tượt (em làm 2 vòng), bắt đầu thấy hiện tượng lạ lạ.
Bỏ kính ra, ngồi dụi mắt lia lịa, mồm thì hỏi tiếp về các tính năng khác như có xem phim online được không, dạng như PubVN, hay HD viet ấy, pm có chia được màn hình ra không .
Em ấy trả lời rằng giờ pm chưa hỗ trợ xem online, nhưng bên ý đang phát triển, bao giờ xem dc thì chưa biết (hơi thất vọng tập 2 rồi).
Em ấy nói anh cứ down về xem ofline thì được , hoặc xem trên youtube cái phim nào nó chia sẵn dạng side by side (sbs) thì xem cũng được, rồi em ấy nhanh tay bật lên vài phim em ý có cho mình trải nghiệm.
Quao, đeo vào xem y như mình ngồi trong rạp Megastar vậy, to dã man, tất nhiên vẫn thấy các đường kẻ ngang (dù màn hình em ý 2K, nhưng phim chỉ có 720p nên cũng không đỡ được).
Rồi như các cụ biết, em ý không xuynh nên em đành đeo cái kính vào mà nhòm nhòm, chắc cũng phải 15 phút.
Cha mẹ ơi, bắt đầu thấy khó chịu rồi, miệng đắng đắng, cái đầu quay quay, cái tai đau đau.
Tụt vội cái kính ra, ngồi dụi mắt 1 lúc nữa, nói dăm câu rồi té.

Chết cha, chân đi chông chênh như trên thuyền thế này, say mất rồi (dẫu rằng em đi tàu, xe, mbay chả say bao giờ).
Xuống túm lấy xmáy đi mà choáng váng quá, về đến nhà bắt đầu buồn nôn, nôn nao khó tả (như say chè xanh vậy), nằm ngủ 1 giấc hơn 2 tiếng dậy vẫn còn đau đầu kinh khủng.

Khuyến cáo các cụ nên cẩn thận khi đeo những loại này lên mặt nhé .=))

namtuocbongdem2

Xe hơi
có khi e cũng thử cái xem nó quay quay say say ra làm sao