bác nào giúp em v/v đổi bằng nước ngoài => bằng VN với

kochino

Xe tăng
em hiện có bằng lái do nước ngoài cấp, mà không biết về VN có đổi được thành bằng VN không, bác nào đã làm rồi thì cho em biêt thủ tục cần những gì với a. có phải thi lại không hay là chỉ việc đổi là được, và trong thời gian bao lâu, và đến đâu để đổi ạ. cám ơn các bác nhiều :)

buloonggi

Xe điện
Bác mang bằng đi dịch + công chứng
Phô tô hộ chiếu
Lên 16 Cao Bá Quát mua hồ sơ đổi bằng
Khám sức khỏe
Nếu bằng của bác đảo ngược họ tên thì bác có thể phải xin thêm 1 cái xác mịnh của CA hộ khẩu
Chi phí 30K
Bác chỉ được phép đổi ra B1

kochino

Xe tăng
Phô tô hộ chiếu
Khám sức khỏe
Nếu bằng của bác đảo ngược họ tên thì bác có thể phải xin thêm 1 cái xác mịnh của CA hộ khẩu
Chi phí 30K
thanks bác nhiều vậy em yên tâm rồi, :69:

Libor

Xe điện
Còn nữa...phải lấy 1 cái giấy với nội dung gì gì đó...đại loại lý do là bác về VN để làm việc...hay công tác...và quan trọng là có xác nhận đơn vị chủ quản của bác vào...( Công ty éo nào cũng được ạ :21:) Hành Chính Thủ Tục mà! Em nói vậy là vì trước đây có thằng bạn ở nước ngoài về chơi nó mang đến nhờ chuỵch cho con dấu để cáp bằng VN nên em mới biết đấy ạ! :)):)):)) Chả biết bây giờ nó đã cái cách hành chính cái kiểu làm này chưa ạ. :102::102::102: Mà hình như không phải bằng của nước nào cũng đổi được ở VN đâu nhá!

dunghtbt

Xe tăng
Website
www.3vo.com
tốt nhất nhờ cò cho nó nhanh lại đỡ amt61 thời gian
trọn gói khoảng 1t gì đó

Nguyen_Vu

Đi bộ
Ra Cao Bá Quát có bảng hướng dẫn cách đổi bằng lái xe của nước ngoài ra bằng Việt Nam. Họ hướng dẫn rất cụ thể:

1. Bản sao có công chứng của bằng từ tiếng Anh/tiếng nước ngoài sang tiếng Việt
2. Một bộ hồ sơ khám sức khỏe làm giấy phép lái xe (tại 83 thợ nhuộm) chi phí khám độ khoảng 100,000 đồng trong 10-15 phút
3. Hoàn thành toàn bộ các hồ sơ như hướng dẫn trong bảng thông báo tại Cao bá Quát
4. Nếu muốn giữ lại bằng nước ngoài thì phải có đơn và xác nhận của cơ quan rằng bạn sẽ vẫn còn sang nước kia để công tác và học tập tiếp để bằng không bị cắt góc
5. Nộp lệ phí vài chục ngàn gì đó
6. Đợi khoảng 1 tuần thì có bằng mợi
Nếu có quyển luật của nước cấp bằng và chỉ rõ bằng của bác được lái hạng xe gì và có được lái xe kinh doanh thì có thể sẽ được cấp bằng B2. Còn nếu không thì chỉ được cấp bằng B1 có thời hạn như tất cả các bằng B1 khác.

Thế thôi, chúc bác may mắn

N

buloonggi

Xe điện
Còn nữa...phải lấy 1 cái giấy với nội dung gì gì đó...đại loại lý do là bác về VN để làm việc...hay công tác...và quan trọng là có xác nhận đơn vị chủ quản của bác vào...( Công ty éo nào cũng được ạ :21:) Hành Chính Thủ Tục mà!
Năm 2002 em đổi bằng thì... éo cần cái giấy này cụ ạ.
Em chỉ phải nhờ thằng bạn cộp cho con dấu vào cái đơn xin không cắt góc bằng nước ngoài thôi.

Trường hợp như cụ nói hình như là áp dụng cho người nước ngoài hoặc Việt Kiều :102:

kochino

Xe tăng
dạ báo cáo là hôm nay em đã đổi xong bằng :D (b) được luôn bằng B2 các bác ạ, thủ tục cũng nhanh lắm, 2 bản photo hộ chiếu( gồm trang đầu có hình quốc huy+ trang có ảnh và trang có dấu nhập cảnh lần gần nhất), 2 bản dịch bằng lái xe, 2 bản photo hộ khẩu tất cả mang đi công chứng, 2 cái ảnh 3x4 dán vào 2 tờ đăng ký đổi bằng , 2 cái ảnh 3x4 , 2 bản giấy khám sức khỏe ( các bác chú ý là bảo bác sĩ ghi vào là đủ sức khỏe lái xe hạng B2 thì sẽ được đổi sang bằng B2 . thằng bạn em bằng giống em mà kô ghi thế nên được có bằng hạng B1). Mang lên sở giao thông nộp ! ( tốt nhất các bác nên đến trước xem người ta yêu cầu mình làm những gì )
Nộp xong có giấy hẹn , 2 ngày sau lên lấy bằng B2 :69:

tất cả các thứ em tự làm trong 1 buổi sáng , chiều đi nộp, 2 hôm sau cầm giấy hẹn lên nhận bằng mang theo bằng lái xe nn , cái chị ý hỏi là có sang lại kô, em bảo là có, thế là chị ý bảo thế kô cắt bằng nữa (k) . Tổng thiệt hại là 3 nghìn tiền photo + 5 nghìn tiền đóng dấu công chứng + 157 nghìn tiền khám sức khỏe , 30 nghìn tiền hồ sơ đổi bằng :69:

Chỉnh sửa cuối:

vovan3455

Xe tăng
Vậy là cải cách hành chính thật rồi các bác ơi :41::41:; Chúc mừng bác chủ thớt nhé(b)(b)

buloonggi

Xe điện
dạ báo cáo là hôm nay em đã đổi xong bằng :D (b) được luôn bằng B2 các bác ạ, thủ tục cũng nhanh lắm, 2 bản photo hộ chiếu( gồm trang đầu có hình quốc huy+ trang có ảnh và trang có dấu nhập cảnh lần gần nhất), 2 bản dịch bằng lái xe, 2 bản photo hộ khẩu tất cả mang đi công chứng, 2 cái ảnh 3x4 dán vào 2 tờ đăng ký đổi bằng , 2 cái ảnh 3x4 , 2 bản giấy khám sức khỏe ( các bác chú ý là bảo bác sĩ ghi vào là đủ sức khỏe lái xe hạng B2 thì sẽ được đổi sang bằng B2 . thằng bạn em bằng giống em mà kô ghi thế nên được có bằng hạng B1). Mang lên sở giao thông nộp ! ( tốt nhất các bác nên đến trước xem người ta yêu cầu mình làm những gì )

tất cả các thứ em tự làm trong 1 buổi sáng , chiều đi nộp, 2 hôm sau cầm giấy hẹn lên nhận bằng mang theo bằng lái xe nn , cái chị ý hỏi là có sang lại kô, em bảo là có, thế là chị ý bảo thế kô cắt bằng nữa (k) . Tổng thiệt hại là 3 nghìn tiền photo + 5 nghìn tiền đóng dấu công chứng + 157 nghìn tiền khám sức khỏe , 30 nghìn tiền hồ sơ đổi bằng :69:
Em bẩu rùi mờ... đổi bằng dễ ợt... mỗi tội hồi 2002 em về (mới áp dụng luật đổi bằng) nên em chỉ được đổi ra B1 (trong khi đó bằng của em bên kia em chạy cả 16 chỗ :()

Chúc mừng bác nhá (b)(b)

Tien_TCFC

Xe điện
Thế có cách nào đổi bằng VN sang bằng QT không nhể ???

Primera

Xe tăng

Có !

Ngày xưa em mang bằng lái xe máy ở mình sang tây, phôtô cạo sửa thành bằng ôtô, rồi đem đổi lấy bằng lái ôtô của tây.

Ít lâu sau, đem cái bằng tây về lại đổi ra bằng lái ôtô ở mình.

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Em có anh bạn mới đổi bằng xe 30 chỗ của Nga sang bằng D của Việt Nam, đơn giản thôi mà

buloonggi

Xe điện
Bằng Quốc Tế thì hơi rách việc tí bác ạ. Còn bằng các nước khác thì cũng đơn giản thôi, thậm trí chả cần đổi bác vẫn lái được.

kochino

Xe tăng
Vậy là cải cách hành chính thật rồi các bác ơi :41::41:; Chúc mừng bác chủ thớt nhé(b)(b)
vâng, cám ơn các bác bây giờ giao dịch 1 cửa nó cũng nhanh hơn ngày trước phải đi qua nhiều cửa rùi ạ. Trước nhiều cửa mà mỗi người gác lại tính 1 khác, khó quá .
mời các bác (b) chung vui với nhà em, từ hôm lấy bằng vi vu suốt mà vẫn chưa dám đi nhanh vì sợ :( .

cudinh

Xe đạp

Cho em hỏi nếu là Việt kiều có hộ chiếu Việt Nam nhưng không còn hộ khẩu ở Hà nội nữa, vậy có đổi được bằng nước ngoài sang bằng của Việt Nam không ạ

meoden

Xe buýt
Có !

Ngày xưa em mang bằng lái xe máy ở mình sang tây, phôtô cạo sửa thành bằng ôtô, rồi đem đổi lấy bằng lái ôtô của tây.

Ít lâu sau, đem cái bằng tây về lại đổi ra bằng lái ôtô ở mình.
Điêu vãi :)):)):)):)):))

ngoctruong

Xe hơi
Phô tô hộ chiếu
Khám sức khỏe
Chi phí 30K
Ai biểu là chỉ đổi ra được B1, tối đa là C bác ạ. Em đã đổi một cái bằng nước ngoài, bên kia em của em là D khi em đổi nó chỉ cho sang đến C, em hỏi tại sao của toa là D mà chỉ có sang được C, bên GTVT biểu là tối đa là C, còn muốn D thì thi lại ạ:21::21::21:

vua_luoi

Xe điện
Các bác cho em hỏi chút, bằng quốc tế do Cục Đường bộ Lào cấp có đổi được không ạ?

Tien_TCFC

Xe điện
Bằng Quốc Tế thì hơi rách việc tí bác ạ. Còn bằng các nước khác thì cũng đơn giản thôi, thậm trí chả cần đổi bác vẫn lái được.

Túm lại là dư lào, có làm được không vì thấy có ông Quảng cáo hơn 300$ đổi bằng Vn sang QT có thời hạn 5 năm :77::77: