Bác nào rành luật giao thông tư vấn cho em vụ này với

dungvn

Xe máy
em rất hay nằm trong 2 trường hợp sau:
- đi qua vạch stop của đèn giao thông lúc đèn xanh nhưng do bị thằng đằng trước nó chắn đường nên lúc đèn chuyển đỏ rồi mình vẫn chân trước qua vạch mà chân sau thì không, mình mà phóng tiếp thì sẽ gây tắc đường mà dừng lại thì xxx nó tuýt. Mà bị nó tuýt rồi thì cãi kô được, nó còn bảo mình lúc đấy cứ thế mà phóng thì không bị phat.
- đường có vạch sơn liền, em đang đi trong vạch đến gần đèn đỏ thì có thằng ở trong nó ép mình ra ngoài vach. thế là mình bị tuỵt
mong các bác chỉ giáo giúp trong 2 trường hợp trên thì em phải làm thế nào, cãi ra sao, dựa trên điều luật gì a.

Em không rành lắm về cả bộ luật nhưng cụ thể ở 2 trường hợp bác nêu thì :
1/ Bác đang ở trong ngã 4 nên bác có quyền đi tiếp, xxx không phạt được, khi bác thoát ra được khỏi ngã 4 thì dòng xe lại lưu thông tiếp, no problem. Bác dừng khựng lại giữa ngã 4 thì còn tắc hơn, xxx phạt bác là...rất đúng. :D

2/ Đường có vạch sơn liền bác đè lên là bác chết, ai bảo bác nhường thằng đi trong. Bác phải kiên quyết bám làn của mình nhé . :D (b)

Chaien

Xe tăng
chính xác ! Vote cho bác đẻ đê !

Trường hợp 1, phải cắn đuôi thằng đi trước mà tiến (đã vào giao lộ rồi thì khỏi cần nhìn đèn nữa). Tuy nhiên, lúc này tuyệt đối không được ôm cua. Phải đi đúng vòng tròn (tưởng tượng như đi qua bùng binh), đi thế chẳng thằng nào toét mình được và mình cũng kg cản xe từ phía kia đi tới...
Trường hợp 2, bác sai lè lè rồi.

Drifter

Xe buýt
Lần sau rút kinh nghiệm thôi bác Dungvn. Em vote bác phát an ủi nhé!
(bao giờ có rượu bác nhớ vote lại em nhé):P

Chỉnh sửa cuối:

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
born free nói:
Em không rành lắm về cả bộ luật nhưng cụ thể ở 2 trường hợp bác nêu thì :
1/ Bác đang ở trong ngã 4 nên bác có quyền đi tiếp, xxx không phạt được, khi bác thoát ra được khỏi ngã 4 thì dòng xe lại lưu thông tiếp, no problem. Bác dừng khựng lại giữa ngã 4 thì còn tắc hơn, xxx phạt bác là...rất đúng. :D
98% anh em gặp trường hợp này khi sang đến bên kia ngã tư sẽ thấy một chú mặc đồng phục tay lăm lăm gậy băng ngang qua dòng xe cộ tấp nập để chỉ vào vỉa hè. Lúc đó tay của tài xế tự động đưa xuống ví còn bụng thì giật nhói một cái.
  • 70% của cái 98% này trong cơn tuyệt vọng cuối cùng đã cố gắng cãi lấy cãi để.
  • 90% của cái 70% nói trên không thành công trong việc cãi, bất lực nên đành tự xử.
  • 10% của cái 70% đó thì lằng nhằng hơn trong việc xử lý và thuờng chọn phương án gọi điện thoại trợ giúp nhưng chỉ có 5% là thành công.
2% còn lại là cô thuơng.

hachi

Xe tăng
Trường hợp 1 là nhiệm vụ bất khả thi bác ạ, kiểu gì cũng chết.
Còn trường hợp 2 thì bác sai rồi.

cam3333

Xe tăng
nói chung là khi các anh *** kêu dừng xe thì dù mình có đúng đi nữa, tim nó vẫn đập ầm ầm bác ạ... cãi sao được... nhẹ nhàng là phương án cuối cùng của ẹ

khoaham

Xe tải
Đèn đỏ

Tôi đã bị 2 lần như trường hợp 1 tại ngã tư Bà triệu - Trần hưng đao.Các chú xxx Chặn lại đõi phạt ,tôi giữ ý kiến: xe tôi vào giao lộ trước khi có đèn vàng.Cả 2 lần tôi đều ko bị phạt gì cả , các chú xxx phải cho đi.
Trường hợp 2 ko thể cãi được ,bó tay

shumi

Xe tải
với 1 Thằng Cò, 1 vợ cả và 9 bà vợ hai => Mệt
Báo cáo bác là thế này:
- Đèn đỏ mà bác chưa qua vạch của người đi bộ , đứt. Bác cần: đi chậm lại trước vạch nếu thấy thằng trước bác đi rất chậm. Nếu đủ chỗ cho bác đi qua vạch người đi bộ (tức là khoảng cách từ đuôi thằng trước - vạch người đi bộ đủ cho xe bác lọt) thì đề nghị bác đạp ga cho qua vạch rồi muốn dừng hay đi thì tùy bác. Đó thằng nào dám vịn bác. Miễn sao đèn sang đỏ thì bác ung dung qua vạch người đi bộ.
- Vạch liền bác không được phép chèn , trừ khi xe bác có tí ưu tiên.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
bác cứ làm theo cách của bác Gấu là OK ko *** nào phạt cả, kỵ nhất khi qua ngã tư mà cắt cua, đi lấn làn, nhất là khi đèn đã chuyển vàng, rất dễ bị kẹt giữa ngã tư do ko qua được luồng ngược chiều phía đèn xanh.

NoWD

Xe tải
GiaoThong nói:
98% anh em gặp trường hợp này khi sang đến bên kia ngã tư sẽ thấy một chú mặc đồng phục tay lăm lăm gậy băng ngang qua dòng xe cộ tấp nập để chỉ vào vỉa hè. Lúc đó tay của tài xế tự động đưa xuống ví còn bụng thì giật nhói một cái.
  • 70% của cái 98% này trong cơn tuyệt vọng cuối cùng đã cố gắng cãi lấy cãi để.
  • 90% của cái 70% nói trên không thành công trong việc cãi, bất lực nên đành tự xử.
  • 10% của cái 70% đó thì lằng nhằng hơn trong việc xử lý và thuờng chọn phương án gọi điện thoại trợ giúp nhưng chỉ có 5% là thành công.
2% còn lại là cô thuơng.
70 + 10 = 80% thôi bác vậy còn 18% của cái 98% đen đủi này thì thế nào hả bác giáo Thống? :) (chắc là kẹp tiền vào trong giấy phép lưu hành xe ;) )

Patriot

Xe tải
polar bear nói:
Trường hợp 1, phải cắn đuôi thằng đi trước mà tiến (đã vào giao lộ rồi thì khỏi cần nhìn đèn nữa). Tuy nhiên, lúc này tuyệt đối không được ôm cua. Phải đi đúng vòng tròn (tưởng tượng như đi qua bùng binh), đi thế chẳng thằng nào toét mình được và mình cũng kg cản xe từ phía kia đi tới...
Trường hợp 2, bác sai lè lè rồi.
TH1: Cách xử lý như bác gấu là chính xác rồi. Bác cắn đuôi xe trước (cách 20-30cm) là ok.
Cách đây lâu lâu em bị quả này ở ngã tư Hai Bà Trưng - Quán Sứ. Qua bên kia có 1 chú áo vàng dừng xe. Khi chú ấy yêu cầu xuất trình giấy tờ, em hỏi lại là tại sao anh dừng xe của tôi và đòi kiểm tra giấy tờ (cho dù em đã cầm đầy đủ giấy tờ trên tay khi ra khỏi xe). Chú kia quy em vào tội vượt đèn đỏ. Em kiên quyết không đưa giấy tờ nếu chú không công nhận em vào ngã tư lúc đèn xanh. Thấy em cũng căng (vì mình đúng - nói thật là em đếch tin rằng khi mình đúng xxx dám ép thành sai, hehe, hay là chưa gặp???) nên chú xuống nước, bảo rằng cứ xuất trình đầy đủ rồi tôi để cho đi. OK, giấy tờ đây. Xem xong chú nói: "Nói thật nhé, tôi ép anh thì vẫn phải chịu, đây là chúng tôi nhắc nhở để các anh lái xe cho cẩn thận thôi". Thế là cám ơn ra về, mất 10'.

TH2: Bác phải tập cách quan sát đèn từ xa, nếu đi từ xa thấy đèn xanh rồi thì tới gần ngã 3-4 phải trở về đúng phần đường của mình, cho dù lúc ấy đèn vẫn xanh vì thường thì nó sẽ chuyển sang đỏ đúng lúc bác đến nơi :))

Tóm lại cả hai trường hợp bác đều phải quan sát đèn từ xa để tính thời gian cho hợp lý và nói chung không nên cố vượt qua ngã tư trong thành phố.

Chỉnh sửa cuối:
Patriot nói:
TH2: Bác phải tập cách quan sát đèn từ xa, nếu đi từ xa thấy đèn xanh rồi thì tới gần ngã 3-4 phải trở về đúng phần đường của mình, cho dù lúc ấy đèn vẫn xanh vì thường thì nó sẽ chuyển sang đỏ đúng lúc bác đến nơi :))
Kể cả giao lộ không có đèn thì khi gần đến gần giao lộ cũng cứ đi ép dần vào đúng phần đường của mình. Đi như vậy an toàn hơn bác ạ.

Quạt

Xe điện
Em cũng mới có xe vã cũng thực hiện gần như là 100% theo chỉ dẫn của Bác Gậu Nói chung là khi đến gần ngã tư mà từ xa đã thấy đèn xanh thì cứ tà tà tiến để đến đúng ngã tư đèn đỏ là vừa, phanh đánh hự một cái kệ mẹ xxx nhìn mình (tất nhiên là không đè vạch nào hết) em sợ nhất quả đang vượt có thằng mui trần nào đấy vui tính lao đánh vèo qua đầu xe mình thế là thôi. Túm lại chẳng đi đâu mà vội. Mấy cả đến gần ngã 4 cấm không được đè hè hè hè

hung303

Xe điện
Cái vụ qua ngã 4 trong thành phố đúng là hay bị dính như vậy đấy, nếu ko vội thì cứ từ từ, nếu vội thì mắt phải đảo liên tục xem có xxx ko thôi

hung303

Xe điện
ah mà các bác cho hỏi, ai nghĩ ra gọi là xxx thế nhỉ, dễ nhâm với film xxx quá

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
Patriot nói:
TH1: Cách xử lý như bác gấu là chính xác rồi. Bác cắn đuôi xe trước (cách 20-30cm) là ok.
Cách đây lâu lâu em bị quả này ở ngã tư Hai Bà Trưng - Quán Sứ. Qua bên kia có 1 chú áo vàng dừng xe. Khi chú ấy yêu cầu xuất trình giấy tờ, em hỏi lại là tại sao anh dừng xe của tôi và đòi kiểm tra giấy tờ (cho dù em đã cầm đầy đủ giấy tờ trên tay khi ra khỏi xe). Chú kia quy em vào tội vượt đèn đỏ. Em kiên quyết không đưa giấy tờ nếu chú không công nhận em vào ngã tư lúc đèn xanh. Thấy em cũng căng (vì mình đúng - nói thật là em đếch tin rằng khi mình đúng xxx dám ép thành sai, hehe, hay là chưa gặp???) nên chú xuống nước, bảo rằng cứ xuất trình đầy đủ rồi tôi để cho đi. OK, giấy tờ đây. Xem xong chú nói: "Nói thật nhé, tôi ép anh thì vẫn phải chịu, đây là chúng tôi nhắc nhở để các anh lái xe cho cẩn thận thôi". Thế là cám ơn ra về, mất 10'.
Dạo này hay bị xxx hỏi thăm thế, lo nghĩ nhiều à cậu ơi???

hon nhien

Xe điện
hung303 nói:
ah mà các bác cho hỏi, ai nghĩ ra gọi là xxx thế nhỉ, dễ nhâm với film xxx quá
Nói còn có ngữ cảnh nữa chứ. Đọc ở đây mà bác còn tưởng tượng đến XXX khác thì chịu bác :)) :))

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
dtsfan nói:
Em cũng mới có xe vã cũng thực hiện gần như là 100% theo chỉ dẫn của Bác Gậu Nói chung là khi đến gần ngã tư mà từ xa đã thấy đèn xanh thì cứ tà tà tiến để đến đúng ngã tư đèn đỏ là vừa, phanh đánh hự một cái kệ mẹ xxx nhìn mình (tất nhiên là không đè vạch nào hết) em sợ nhất quả đang vượt có thằng mui trần nào đấy vui tính lao đánh vèo qua đầu xe mình thế là thôi. Túm lại chẳng đi đâu mà vội. Mấy cả đến gần ngã 4 cấm không được đè hè hè hè
Mưu của bác có thể gọi là "xanh cũ không đi, xanh mới hãy đi" :))