Bác sĩ OF: Danh sách các bác sỹ đăng ở post số 1!

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Vấn đề Răng của cụ thật sự cần đi khám ngay và luôn đi ạ. Càng để lâu càng phức tạp. Khám xong thì mới tư vấn được.
Nghe cụ miêu tả như thế em chịu không thể khám bằng mồm để tư vấn cho cụ được.

_MBBG_

Xe điện
theo e là nhổ hết rồi để vậy cho ló mát họng...

phuc_thinhphan

Xe tăng
Vấn đề Răng của cụ thật sự cần đi khám ngay và luôn đi ạ. Càng để lâu càng phức tạp. Khám xong thì mới tư vấn được.
Nghe cụ miêu tả như thế em chịu không thể khám bằng mồm để tư vấn cho cụ được.
Anh Tom còn nợ em 1 cái răng đấy nhá ... :))

Viết Hưng

[Tịch thu bằng lái]
Cho em ké phát, theo bác Tomduy thì hiện tại công nghệ cấy ghép IMPLANT có là công nghệ tốt nhất ko?Chi phí cho 1 chiếc răng giả khoảng bao nhiêu?Em nghe nói chi phí để làm 1 chiếc răng giả ( ko rõ công nghệ gì ) có thể lên tới vài ngàn đô.

Hồng Nguyễn

Xe tăng
Răng không đùa được đâu Cụ nhé, cần phải đi khám và chữa trị trực tiếp tại phòng khám. Đến khi có tuổi mới hiểu thế nào là khốn khổ vì răng

Viết Hưng

[Tịch thu bằng lái]
Ko thấy bác Tom giải đáp tư véo cho em cái nhỉ?

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Cho em ké phát, theo bác Tomduy thì hiện tại công nghệ cấy ghép IMPLANT có là công nghệ tốt nhất ko?Chi phí cho 1 chiếc răng giả khoảng bao nhiêu?Em nghe nói chi phí để làm 1 chiếc răng giả ( ko rõ công nghệ gì ) có thể lên tới vài ngàn đô.
Em nghĩ cái này với thông tin trên mạng hiện nay chắc bác cũng đã có câu trả lời.
Muốn đánh giá một phương pháp trồng răng gia tốt đến đâu cần áp dụng trong trường hợp cụ thể và thời điểm tiến hành làm kỹ thuật đó. Em chỉ có thể trả lời bác Implant hiện nay là PP trồng răng hiện đại tiên tiến, áp dụng rộng rãi và cũng ít nhược điểm.
Còn giá cả thì em xin phép không bàn ạ.

Viết Hưng

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ cái này với thông tin trên mạng hiện nay chắc bác cũng đã có câu trả lời.
Muốn đánh giá một phương pháp trồng răng gia tốt đến đâu cần áp dụng trong trường hợp cụ thể và thời điểm tiến hành làm kỹ thuật đó. Em chỉ có thể trả lời bác Implant hiện nay là PP trồng răng hiện đại tiên tiến, áp dụng rộng rãi và cũng ít nhược điểm.
Còn giá cả thì em xin phép không bàn ạ.
Tks bác nhiều, có gì cần tìm hiểu thêm E pm hoặc alo riêng bác nhé!

vvv

Xe tăng
Răng giả có nhiều giá lắm cụ ah
6triệu cũng có mà 8 trăm cũng có .Cụ thích làm loại nào? Nếu cụ nào ở Hải Phòng có nhu cầu làm răng giả thì PM cho em.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

acura_06

Đi bộ
Chào các bác, em xin được nhờ các bác tư vấn giúp. Mẹ em tự dưng lại bị đau ở cổ tay, kiểu như viêm gân hay cái gì đó bên trong, không bị nhức chỉ khi xoay cổ tay mới bị đau. Đi khám ở Thanh Nhàn bác sĩ cho uống thuốc nhưng không khỏi.
Vậy các bác có thể tư vấn cho mẹ em dùng thuốc gì được không ạ, và nếu khám thì nên khám ở viện nào cho hiệu quả ạ. E cám ơn các bác rất nhiều.

dzuy1010

Xe tăng
Dear các Dr.

Hiện tại em bị đau đầu 4 hôm nay rồi. Gặp gió lạnh là đau kinh khủng. có kèm theo sốt cao. Đắp chăn nhiều lúc thấy rét. Em dùng alaxan ngày 3 viên thì đỡ, hết thuốc lại đau. Hiện tại em vẫn đang sốt cao. Có nổi hạch ở phía bên phải cổ.

Em đang uống atusin, ospexin 500 hơn một ngày rồi mà không thấy đỡ.

Em có nên đi xét nghiệm khám cho chuẩn hơn khong ợ.

Cloudless

Xe tải
Thưa các cụ,
F1 (5 tuổi) nhà em 2 hôm nay kêu đau răng, không ăn cơm được nhiều. Em kiểm tra thấy 2 cái răng cửa phía dưới đã lung lay rồi ah. Vậy có nên đưa bé đi nhổ luôn hay để nó tự rụng ah.

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Chào các bác, em xin được nhờ các bác tư vấn giúp. Mẹ em tự dưng lại bị đau ở cổ tay, kiểu như viêm gân hay cái gì đó bên trong, không bị nhức chỉ khi xoay cổ tay mới bị đau. Đi khám ở Thanh Nhàn bác sĩ cho uống thuốc nhưng không khỏi.
Vậy các bác có thể tư vấn cho mẹ em dùng thuốc gì được không ạ, và nếu khám thì nên khám ở viện nào cho hiệu quả ạ. E cám ơn các bác rất nhiều.

Dear các Dr.

Hiện tại em bị đau đầu 4 hôm nay rồi. Gặp gió lạnh là đau kinh khủng. có kèm theo sốt cao. Đắp chăn nhiều lúc thấy rét. Em dùng alaxan ngày 3 viên thì đỡ, hết thuốc lại đau. Hiện tại em vẫn đang sốt cao. Có nổi hạch ở phía bên phải cổ.

Em đang uống atusin, ospexin 500 hơn một ngày rồi mà không thấy đỡ.

Em có nên đi xét nghiệm khám cho chuẩn hơn khong ợ.
Mời hai cụ đi khám lại nhé. Cần nơi thì PM em giwois thiệu BS cho.

Thưa các cụ,
F1 (5 tuổi) nhà em 2 hôm nay kêu đau răng, không ăn cơm được nhiều. Em kiểm tra thấy 2 cái răng cửa phía dưới đã lung lay rồi ah. Vậy có nên đưa bé đi nhổ luôn hay để nó tự rụng ah.
Cháu thay răng sớm, nếu răng cửa lung lay khi ăn chặm thức ăn sẽ đau. Nên nhổ sớm.
Hự hự,các cụ ở đây có cụ nào bên da liễu hok cho em Inbox hỏi mấy câu nhạy cảm ạ >_<
Cụ cứ PM cho em đi xem sao. Nhạy cảm thì bệnh nào chả nhạy cảm hả cụ.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
bẩm cụ Tom & các cụ/mợ doctor, nhà cháu mấy hôm nay khổ quá, chuyện là dư lày. Nhà cháu có tiền sử bị viêm họng & viêm mũi dị ứng, tuy nhiên cháu đã đỡ trong thời gian gần đây do thường xuyên vệ sinh mũi họng và kiêng mấy chất kích thích. Tuy nhiên, khoảng 10 hôm trở lại đây nhà cháu có hiện tượng như bị cảm cúm, mệt, đau đầu, chóng mặt, ngạt mũi, sổ mũi, hắt hơi... dưng k sốt. Đến hôm qua thì tai lại bị ù (lần đầu tiên bị ù tai), cháu đang hoang mang quá (vì cs đang đẹp và cháu đang yêu đời), qua đây cháu nhờ các cụ cho cháu lời khuyên và phác đồ điều trị (khám ở đâu, dư lào?.....) để cháu thực hiện ngay kẻo mà điếc tai thì toiX_X

doikocodon

Xe tải
bẩm cụ Tom & các cụ/mợ doctor, nhà cháu mấy hôm nay khổ quá, chuyện là dư lày. Nhà cháu có tiền sử bị viêm họng & viêm mũi dị ứng, tuy nhiên cháu đã đỡ trong thời gian gần đây do thường xuyên vệ sinh mũi họng và kiêng mấy chất kích thích. Tuy nhiên, khoảng 10 hôm trở lại đây nhà cháu có hiện tượng như bị cảm cúm, mệt, đau đầu, chóng mặt, ngạt mũi, sổ mũi, hắt hơi... dưng k sốt. Đến hôm qua thì tai lại bị ù (lần đầu tiên bị ù tai), cháu đang hoang mang quá (vì cs đang đẹp và cháu đang yêu đời), qua đây cháu nhờ các cụ cho cháu lời khuyên và phác đồ điều trị (khám ở đâu, dư lào?.....) để cháu thực hiện ngay kẻo mà điếc tai thì toiX_X
Cụ cứ uống thuốc chữa cảm cúm đi xem dư lào. Làm gì mà dễ hoang mang thế. :P

dungcarnival

Xe tăng

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
Vì công việc của em quá bận rôn nên không thể tham gia khám bệnh cho các cháu trên đó đợt này được, em xin hẹn lần khác vậy

PS: Bác sĩ OF nào có thời gian thì tham gia cùng Chi hội Ếch nhái giúp các cháu miền núi nhé:)

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
mụ Tôm vào tư véo đê, uống thuốc cảm cúm không ăn thua vì vẫn ù tai:(