[Funland] Bác sĩ Vịtxanh: Tư vấn các rối loạn và bệnh lý về mắt

Trạng thái
Thớt đang đóng

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Em khám mấy lần rồi, đo mắt đặt kính hịn đàng hoàng rồi nhưng toàn để trong cốp bên phụ :)
Ý cụ là đi khám lại xem nó lên bao nhiêu rồi á ? 2 năm nay em thấy vẫn thế, đang hỏi cụ kệ nó không đeo thì sao mà =)) .
Cụ đeo kính mờ dòm ái cũng như không đeo kính thời nên bỏ kính cho nó đẹp zzzzai :))

Văn Đoành

Xe điện
Cụ Vịt Xanh ơi, Cụ tư vấn giùm cháu tí, F1 nhà cháu hỏi mà cháu đang bí:" Có người bị cận thị, đi khám mắt, BS cho đeo kính cận mà vẫn không đọc được chữ, lý do là tại sao ?"

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Vịt Xanh ơi, Cụ tư vấn giùm cháu tí, F1 nhà cháu hỏi mà cháu đang bí:" Có người bị cận thị, đi khám mắt, BS cho đeo kính cận mà vẫn không đọc được chữ, lý do là tại sao ?"
Cụ tìm cho F1 quyển Những người thích đùa của Azit Nexin. Lựa truyện Cái kính đọc nha :)

haihazin

Xe buýt
Cái đo đỏ đã chỉ ra mức độ không trong sáng của cái đầu cụ :))
Cần khám " đèn", cụ cứ hú em 1 câu nha. Dưng mờ ở trong cái... Lò mổ 85 Bà Triệu thời em bận lắm ợ. Chém giết tối ngày :P
Hix, e có ý gì đâu ợ.

Cụ cho e xin cái alo, lúc nào tiện e qua nhờ cụ chém ợ?

Chỉnh sửa cuối:

Vulcan V70

Xe trâu
Cái nhà ông kia đếc bít chữ? thế mà Cụ cũng bí?:D

TVPL

Xe container

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Híc, nỡm cái nhà anh này :).
Cụ không tin hôm nào em đến cho cụ khám nhá ? =))
p/s: Được thể cụ vư véo em mạnh dạn quyết thêm ứ thèm đeo.
Thế mợ (cụ) thích khám kiểu nào???
"ngang" hay "dọc" để em chiều :))

xperiax10

Xe hơi
Xướng. Xướng cái kon khỉ nhà kụ í.
Iem thề: có cái kiếm sau iem thà là kỉu vạn, làm ka ve chớ không làm đốc :P
Cụ vitxanh cho em hỏi với, em trai em bị cận có hơn 1 độ thôi. Tuy nhiên do đang học tại dh phòng cháy nên trường bắt phải mổ mặc dù chẳng muốn mổ tí nào. Em đang định qua viện mắt TW để khám trước xem có mổ được không, và cần chuẩn bị những gì ? cụ cho em hỏi có cần thế ko hay đợi đến lúc mổ thì làm luôn vậy. Em xin cảm ơn cụ nhiều

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Cụ vitxanh cho em hỏi với, em trai em bị cận có hơn 1 độ thôi. Tuy nhiên do đang học tại dh phòng cháy nên trường bắt phải mổ mặc dù chẳng muốn mổ tí nào. Em đang định qua viện mắt TW để khám trước xem có mổ được không, và cần chuẩn bị những gì ? cụ cho em hỏi có cần thế ko hay đợi đến lúc mổ thì làm luôn vậy. Em xin cảm ơn cụ nhiều
Đừng mổ.
Toi đấy nha cụ.
Chẳng có thằng đốc tờ Mắt nào nó bảo hành cho vụ mổ đâu nha.
Trước đeo kính -1Dp. Sau mổ đeo kính -2,-3 Dp là chuyện không có lạ ở sở nhà em.

xperiax10

Xe hơi
Đừng mổ.
Toi đấy nha cụ.
Chẳng có thằng đốc tờ Mắt nào nó bảo hành cho vụ mổ đâu nha.
Trước đeo kính -1Dp. Sau mổ đeo kính -2,-3 Dp là chuyện không có lạ ở sở nhà em.
hichic. Em cũng biết vấn đề đấy rồi. Nhưng nhà trường nó làm căng quá, bảo ko mổ sẽ không cho tiếp tục học. Nếu mổ cụ có phuơng án nào để gặp bác sỹ hay máy móc j đấy mà nó hạn chế cái tình huống xấu kia không hả cụ ? em cảm ơn cụ nhiều

highbonze

Xe máy
hichic. Em cũng biết vấn đề đấy rồi. Nhưng nhà trường nó làm căng quá, bảo ko mổ sẽ không cho tiếp tục học. Nếu mổ cụ có phuơng án nào để gặp bác sỹ hay máy móc j đấy mà nó hạn chế cái tình huống xấu kia không hả cụ ? em cảm ơn cụ nhiều
Nếu vậy kụ có thể gặp em, ít nhất k bị đuổi học. Sau gặp kụ Vịt giải quyết mắt tiếp.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Mắt em sáng quá cụ Vịt ợ, phải làm sao đây?:D
Thử tránh chỗ sáng sủa, tìm chỗ nào tối nhất mờ nhìn vào đấy để luyện nha cụ :))
Người xưa dạy: gần mực thì đen. Gần đèn thì sáng mờ

Văn Đoành

Xe điện
Thử tránh chỗ sáng sủa, tìm chỗ nào tối nhất mờ nhìn vào đấy để luyện nha cụ :))
Người xưa dạy: gần mực thì đen. Gần đèn thì sáng mờ
Chỗ nào tối tối, nhìn vào thấy rậm rịt,rối mắt thì mới hiệu quả, Cụ nhở?

Trạng thái
Thớt đang đóng