[Funland] Bác sĩ Vịtxanh: Tư vấn các rối loạn và bệnh lý về mắt

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lazy Kitten

Xe tải
Chắc đây là mợ ạ? Em cảm ơn mợ đã cho em biết thêm thông tin về bác Vịtxanh nha!:))
Yes, I'm Mợ.(Ai mà thông minh thế cơ chứ)

hi hi, để sau em sẽ tập hợp thêm nhiều nhiều tật xấu nữa, rồi chia sẻ cùng cả nhà nha.
Ví dụ nhé: Bác Vịtxanh thích dùng bút vẽ nhẫn vẽ đồng hồ lên tay, rồi ngồi ngắm cười 1 mình, hi hi, lập dị lắm cơ.

Chỉnh sửa cuối:

Lazy Kitten

Xe tải
Em đồ Thiên thần này dám tay tung hoa, tay lận đao sau lưng lém :P
Lời nhà báo Tiệp Julius Fusik : Hỡi loài người. Hãy cảnh giác!
Bác Vịtxanh cứ lo cho thân mình trước đi, cháu chỉ e rằng : "Thân ốc còn chẳng mang nổi mình ốc mà..."
Bác cũng chỉ có 1 cái mạng thôi mừ...[-O<

HaVu92

Xe buýt
Nhà cháu xin có lời cảm ơn Cụ Vịtxanh hôm nay đã rất nhiệt tình khám mắt cho bà ngọai của các con nhà cháu. Quả thật gặp ở phòng khám không nghĩ là cụ Vịtxanh lại hài hước đến thế
Hôm nay đến đúng lúc trời mưa to, quên bang không giới thiệu tên với cụ Vịtxanh, cụ bỏ qua cho nhá :))
Cảm ơn cụ Vịtxanh. Cảm ơn mợ Mỳ đã giới thiệu.

totorauxom

Xe điện
Cụ vịt ơi, hôm nào tổ chức khám mắt miễn phí cho ọp phơ đi, không chơi khuyến mại mổ đâu ạ.
em khổ cái mắt cứ nhìn thấy tiền thì nó mới sáng ra, hic hic]
@ Mỳ: bà khỏe chưa em?

thanhcx

Xe đạp
Em bị ngứa mi mắt các cụ giúp em với!

Các bác giúp em với, hôm T4 tuần trước, em ngủ dậy thấy mắt phải sưng húp, đến cơ quan sang phòng y tế khám, BS bảo vị dị ứng do tiếp xúc côn trùng cho 1 ít thuốc chống dị ứng, chống viêm về uống. Chiều thì hết nhưng mấy hôm nay em thấy ngứa mi mắt kinh khủng cả hai mắt, chỉ muốn dụi mắt thôi. Em khám lại thì BS cho nhỏ thuốc Polydexacol, nhưng từ hôm qua em vẫn thấy ngứa mi mắt, cả 2 mắt . Vậy bác cho em hỏi dùng thứ gì được đây, em ở tận Mỹ đình nên đi cũng xa, các bác tư vấn hộ em với!

vasco

[Tịch thu bằng lái]
em cũng đang bị viêm kết mạc đây. F1 nhà em thì bị hơn 1 tuần rồi, bác sỹ bảo tra ofluid 10 ngày mới khỏi. bây giờ mới hơi đỡ

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Các bác giúp em với, hôm T4 tuần trước, em ngủ dậy thấy mắt phải sưng húp, đến cơ quan sang phòng y tế khám, BS bảo vị dị ứng do tiếp xúc côn trùng cho 1 ít thuốc chống dị ứng, chống viêm về uống. Chiều thì hết nhưng mấy hôm nay em thấy ngứa mi mắt kinh khủng cả hai mắt, chỉ muốn dụi mắt thôi. Em khám lại thì BS cho nhỏ thuốc Polydexacol, nhưng từ hôm qua em vẫn thấy ngứa mi mắt, cả 2 mắt . Vậy bác cho em hỏi dùng thứ gì được đây, em ở tận Mỹ đình nên đi cũng xa, các bác tư vấn hộ em với!
Ngứa thì... Gãi chớ việc gì phải leo tận trên này mờ hỏi. Chán.
Chiều tối cụ có rảnh thi chạy qua, em nghía cho 1 phát :)

thanhcx

Xe đạp
Ngứa thì... Gãi chớ việc gì phải leo tận trên này mờ hỏi. Chán.
Chiều tối cụ có rảnh thi chạy qua, em nghía cho 1 phát :)
mà em chưa biết địa chỉ nhà cụ ạ!
Sáng nay em không chịu được nữa lại sang phòng Y tế khám, BS lại bảo bị viêm kết mạc, cho 1 lọ Tobrex và 3 lọ Natri clorid bảo về tra mắt. Cụ cho em hỏi thuốc như vậy ổn không, em thấy ngứa mắt quá!

sauken

Xe container
Tưởng nhớ

AnhlacuaEm

Xe đạp
tobrex thi nên dug cho trẻ em và có thể dùng cho trẻ sơ sinh
tobradex thì nên dùng cho người lớn.

AnhlacuaEm

Xe đạp
cụ nên kết hợp với nhỏ NACL sinh lý nữa,nhỏ trước khi dùng tobrex. sau khi nhỏ 2 loại này cụ nên dùng thuốc mỡ tobrex dạng tube nữa.Thế bệnh mới đỡ được. Chúc cụ mau lành bệnh

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cháu xin có lời cảm ơn Cụ Vịtxanh hôm nay đã rất nhiệt tình khám mắt cho bà ngọai của các con nhà cháu. Quả thật gặp ở phòng khám không nghĩ là cụ Vịtxanh lại hài hước đến thế
Hôm nay đến đúng lúc trời mưa to, quên bang không giới thiệu tên với cụ Vịtxanh, cụ bỏ qua cho nhá :))
Cảm ơn cụ Vịtxanh. Cảm ơn mợ Mỳ đã giới thiệu.
Có gì đâu mà cụ.
Cụ khách sáo quá đi mất thôi.
:)

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Cụ vịt ơi, hôm nào tổ chức khám mắt miễn phí cho ọp phơ đi, không chơi khuyến mại mổ đâu ạ.
em khổ cái mắt cứ nhìn thấy tiền thì nó mới sáng ra, hic hic]
@ Mỳ: bà khỏe chưa em?
Khám thì em khám được nhưng rải ra đi. 2-3 cụ/ buổi thôi.
Gọi đi chơi thì em đi được ngay nhưng mờ bắt em làm nhiều là em lăn ra ăn vạ ngay được đấy :P
Riêng cụ thì để bữa nào em kê cho toa ra kiếm mớ thuốc bổ mắt Địa phủ ngân hàng nha :))

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
mà em chưa biết địa chỉ nhà cụ ạ!
Sáng nay em không chịu được nữa lại sang phòng Y tế khám, BS lại bảo bị viêm kết mạc, cho 1 lọ Tobrex và 3 lọ Natri clorid bảo về tra mắt. Cụ cho em hỏi thuốc như vậy ổn không, em thấy ngứa mắt quá!
18h cụ quá bộ chạy qua 18 Hàng lược đi.
Em chờ cụ.

Trạng thái
Thớt đang đóng