Bác sỹ OF

Trạng thái
Thớt đang đóng

aaa45

Xe máy
Sờ vào tai khóc thét là triệu chứng viêm ống tai ngoài Cụ ạ. Tốt nhất Cụ cho khám ngay để có cách điều trị tốt nhất. Nếu không thể thì cho cháu uống kháng sinh đi, thuốc đây: Zinat suspension 125mg X 1 lọ, pha uông theo chỉ dẫn. Sau đó chiều tối nay lúc nào rảnh Cụ mang đến tôi khám giúp cho. Nếu Cụ có điều kiện mang đến TS Nguyễn Đình Phúc ở dốc thọ lão cũng rất tốt. Có gì Cụ cho biết thêm thông tin nhé.
@Vitxanh, Sáukèn,fesantafe...: Cảm ơn các cụ đã giúp, 6h00 sáng hôm sau em phải mang nó đến bs Trực ở Làng quốc tế Thăng Long khám và đúng là nó bị viêm tai giữa đã vỡ hiện phải uống Zinat. Chán quá :'(:'(:'(
Em thấy bác sĩ khám nói rất dễ bị biến chứng. Các cụ hướng dẫn và giải thích thêm giúp em với. Thanks các cụ nhiều. Lần sau em cứ xin phép gọi ngay cho các cụ kể cả nửa đêm (b)(b)(b)

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
@Vitxanh, Sáukèn,fesantafe...: Cảm ơn các cụ đã giúp, 6h00 sáng hôm sau em phải mang nó đến bs Trực ở Làng quốc tế Thăng Long khám và đúng là nó bị viêm tai giữa đã vỡ hiện phải uống Zinat. Chán quá :'(:'(:'(
Em thấy bác sĩ khám nói rất dễ bị biến chứng. Các cụ hướng dẫn và giải thích thêm giúp em với. Thanks các cụ nhiều. Lần sau em cứ xin phép gọi ngay cho các cụ kể cả nửa đêm (b)(b)(b)
Em đá chéo sân kụ Phê tí. Có giề kụ Phê bổ túc thêm cho em nhé!
Viêm tai giữa nếu điều trị kịp thời thì không đáng ngại đâu bác ạ, có điều sau này thỉnh thoảng bác cho F1 đi kiểm tr lại xem nó có ổn định hẳn không nhé!
Biến chứng đáng sợ nhất của VTG là viêm tai xương chũm, viêm mê nhĩ... nhưng trường hợp của F1 nhà kụ chắc chưa phải đâu.
Kụ Phê nhỉ?

xetaybac

Xe tăng
nhà cháu cảm ơn các cụ nhá,thấy cái chân cũng bt thồi,cái móng hơi nhô lên so với BT rồi,k còn chảy máu hay gì nữa,bây h vẫn đang uống thuốc với băng chân thôi,có gì tối nay cháu phọt ảnh lên vậy.(l)(b)(b)

apachi

Xe tải
bẩm các cụ, nhà cháu có việc nà muốn hỏi ý kiến của các cụ tí chút
chả là nhà cháu có thằng em họ ở miền trung, nó bị viễn 5 độ công với cả lé nữa, bây giờ nó muốn ra ngoài HN chữa cho bình thường thì có được không ah, mà nó còn khá nhở, mới học lớp 5 thôi nên ko biết có thể chữa đc ko và ở đâu thì uy tín và chất lượng ạ
các cụ cho em xin chút ý kiến nhé:6:(b)(b)(b)

icarevn

Xe hơi
chả là nhà cháu có thằng em họ ở miền trung, nó bị viễn 5 độ công với cả lé nữa, bây giờ nó muốn ra ngoài HN chữa cho bình thường thì có được không ah, mà nó còn khá nhở, mới học lớp 5 thôi nên ko biết có thể chữa đc ko và ở đâu thì uy tín và chất lượng ạ
Học lớp 5 tức là khoảng 11-12 tuổi, quá muộn để chữa rùi kụ ơi :'(:'(:'(.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Kụ mang nó ra nộp mạng cho em nha.Phải sờ được tận tay (nhất là bệnh nhân là nữ và xinh. Hí hí)Khám qua net thì cũng giống như là thầy bói xem voi thôi.Cái giây thép của em là 0913207977 ợ

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Học lớp 5 tức là khoảng 11-12 tuổi, quá muộn để chữa rùi kụ ơi :'(:'(:'(.
Bậy. Lớp 5 học đúng tuổi chỉ 10 tuổi thui.Cái này mà được đeo kính từ bé thì tốt hơn nhiều.

Ga_Ri_cuunet

Đi bộ
em cung co 1nguoi than dang bi banh ung thu ma ko biet chua o dau cho nno hieu qua nhat va va muon hoi cac bac tu van ho

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
em cung co 1nguoi than dang bi banh ung thu ma ko biet chua o dau cho nno hieu qua nhat va va muon hoi cac bac tu van ho
Bạn kụ bị ung thư gì? Mức độ nào? giai đoạn nào? bao nhiêu tuổi? Nhà ở đâu?:^)

phaocoi

Xe điện
các kụ tư vấn cho e cái
tình hình là F1 nhà e, 2 tuổi, đang bị hiện tượng đầu súng nó bị hẹp quá, mỗi lần tè là ku cậu vất vả, nhăn nhó, đôi khi khóc. như vậy cần phải trích hay cắt...BQĐ???
giúp e với :102:

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
các kụ tư vấn cho e cái
tình hình là F1 nhà e, 2 tuổi, đang bị hiện tượng đầu súng nó bị hẹp quá, mỗi lần tè là ku cậu vất vả, nhăn nhó, đôi khi khóc. như vậy cần phải trích hay cắt...BQĐ???
giúp e với :102:
Dễ hều àh. Cắt béng cái súng ấy đi là...*** tốt phải không các kụ. Hí hí hí

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Quái lạ... em đã có bài tư vấn cho kụ Phaocoi rồi sao giờ không thấy bài đâu nữa nhỉ???:102:

rongnho

Xe tăng
Cắt luôn BQD bác ạ. Cái thủ thuật này nhiều nơi làm được. Nên cho vào BV nhi để làm thì tốt hơn. Nếu cái súng của cu cậu ngắn quá do hẹp BQD và hãm quá ngắn làm súng không thò ra được cũng làm luôn một thể cho hoành tráng Cụ ạ.
Cho em phát biểu ý kiến :
nếu như F1 nhà bác phaocoi mới 2 tuổi thì có lẽ hẹp bao qui đầu sinh lý ạ, mổ tuổi này có lẽ sớm. Bác phaocoi có thể mỗi lần tắm cho F1 có thể dùng kem, xà phòng nong nhẹ nhàng cho cháu( chú ý thật nhẹ nhàng) kiểu như người ta cầm cái lọ rồi xóc lên :21: ( hi vọng bác hiểu ý em). Bác có thời gian thì cứ mang cháu đi viện khám để được khám kĩ hơn, còn bác không phải lo lắng nhiều.

apachi

Xe tải
Kụ mang nó ra nộp mạng cho em nha.Phải sờ được tận tay (nhất là bệnh nhân là nữ và xinh. Hí hí)Khám qua net thì cũng giống như là thầy bói xem voi thôi.Cái giây thép của em là 0913207977 ợ
vâng nếu mà em nó ra ngoài này em sẽ vác xác đến chỗ cụ, nhưng cụ cô em hỏi là khả năng chữa được là khoảng bao nhiêu % và có chữa được lé ko (em muốn biết thêm để báo lại cho bố mẹ nó)(b)

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
vâng nếu mà em nó ra ngoài này em sẽ vác xác đến chỗ cụ, nhưng cụ cô em hỏi là khả năng chữa được là khoảng bao nhiêu % và có chữa được lé ko (em muốn biết thêm để báo lại cho bố mẹ nó)(b)
Chẳng thể nói trước được bao nhiêu % đâu cụ ơi. Có nhiều cái tưởng phức tạp nhưng thực tế lại rất đơn giản. Đồng thời có những cái tưởng "xơi" được đến nơi thì lại "hóc". Còn về cái vụ lác (còn được gọi là lé) thì có trường hợp chỉ cần đeo kính đúng số sẽ hết lác. nặng hơn thì phải mổ (em nợ cụ bữa bún chả nha. click mãi vào cái cân mà chẳng thấy ép phê gì cả????

Chỉnh sửa cuối:

DTV

Xe tăng
Chào các bác,

Em có người nhà bị u phổi. Đang làm xét nghiệm thêm để xác định u loại gì. Nhà em đang hoang mang quá, mong các bác tư vấn xem bệnh viện nào chữa trị bệnh này tốt nhất? Em mới nghĩ đến mấy chỗ: viện K, Viện U bướu Hà Nội. Mong các bác tư vấn giúp với ạ. Em ở Hà Nội. Cám ơn các bác nhiều.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Chào các bác,

Em có người nhà bị u phổi. Đang làm xét nghiệm thêm để xác định u loại gì. Nhà em đang hoang mang quá, mong các bác tư vấn xem bệnh viện nào chữa trị bệnh này tốt nhất? Em mới nghĩ đến mấy chỗ: viện K, Viện U bướu Hà Nội. Mong các bác tư vấn giúp với ạ. Em ở Hà Nội. Cám ơn các bác nhiều.
Kụ lên chỗ cái Viện Lao và bệnh phổi TW trên đường Hoàng Hoa Thám gần cái nhà máy bia í.Nếu đã lấy được bệnh phẩm rồi thì làm tiêu bản rồi tìm Gs Vượng ở Bộ môn Giải phẫu bệnh Đại học y Hà nội nhờ đọc. Còn nếu không cầu kỳ thì tìm tới tớ, tớ có tay bạn làm GPB. Hắn đọc cũng tốt ra phết.

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Cụ Vịt Xanh ơi , em nhờ cụ vè cái vụ mổ đục thủy tinh thể cho papa mà mãi không thấy cụ trả lời , cụ tư vấn cho em xem mổ dịch vụ ở đâu thì tốt nhất , cám ơn cụ nhiều (b)

Trạng thái
Thớt đang đóng