Bác sỹ OF

Trạng thái
Thớt đang đóng

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
@Chi chi: mợ nên tập điều hòa và thư giãn khi cần đến giác ngủ để có thể đi vào giấc ngủ một cách dễ dàng hơn, tốt nhất nên tập thở 4 thì và thư giãn.:6:

Chi Chi

Xe điện
@Chi chi: mợ nên tập điều hòa và thư giãn khi cần đến giác ngủ để có thể đi vào giấc ngủ một cách dễ dàng hơn, tốt nhất nên tập thở 4 thì và thư giãn.:6:
Trừu tượng quá anh ơi *-):102:
a nói rõ hơn về cách thở đc k ạ :(
ntn mới là đúng kiểu nhỉ? :)

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Post nguyên bài hướng dẫn lên đây thì hơi bị dài... mợ chịu khó đợi vài hôm nhé!

Chi Chi

Xe điện
Vầng :D
thế em tạm mất ngủ thêm mấy hôm nữa trc khi tống nó đi vậy :D
em cảm ơn cụ trc nhá (l)(k)

ngotatto

Xe lăn
Người OF
Website
gomsuminhlong.vn
a.Sauken ơi :(
hic, em k muốn thốt ra bởi là nhiều thớt về vđ này rùi
nhưng mà thôi kệ, anh giúp em 1 tẹo thôi (l):D
làm thế nào để luyện ngủ sớm đc nhỉ (hay nói cách khác là em mất ngủ nghiêm trọng)? em hôm nào cũng 3-4-5h sáng mới ngủ đc thế này thì chết :'(
mặc dù là có hôm lên giường sớm mà k ngủ đc
dạo này e toàn phải uống thuốc ngủ :'(
nhiều lúc nhịn ngủ cả ngày để tối ngủ sớm thế mà vẫn k đc :102::102:
cách 1 : trước khi ngủ uống 1 cốc sữa chua nóng
cách 2 : làm 1 cốc rượu vang to - cách này khá hữu hiệu .

Chi Chi

Xe điện
ơ cách của Sếp Tố thật là hay, nhưng mà liệu có chuyển sang..........nghiện riệu k nhỉ :D

MrKien_Trung

Xe điện
a.Sauken ơi :(
hic, em k muốn thốt ra bởi là nhiều thớt về vđ này rùi
nhưng mà thôi kệ, anh giúp em 1 tẹo thôi (l):D
làm thế nào để luyện ngủ sớm đc nhỉ (hay nói cách khác là em mất ngủ nghiêm trọng)? em hôm nào cũng 3-4-5h sáng mới ngủ đc thế này thì chết :'(
mặc dù là có hôm lên giường sớm mà k ngủ đc
dạo này e toàn phải uống thuốc ngủ :'(
nhiều lúc nhịn ngủ cả ngày để tối ngủ sớm thế mà vẫn k đc :102::102:

1. Ko vào nét đêm nữa, cứ nằm mãi kiề giề mà chẳng ngủ được
2. nếu nằm mãi không ngủ được thì làm 2 viên thuốc ngủ nhẹ như Rotunda, hoạt chất Rotundin chiết xuất từ cây bình vôi, tác dụng nhẹ nhàng
3. nếu dùng rotundin không ngủ được thì uống sang Vallianz(mợc check lại tên, em quên mất rùi). Nếu không được nữa thì chơi luôn Seduxen (Diazepam).

Nếu vưỡn không ngủ được thì mợp phải đi khám chuyên khoa thần kinh rồi, xem não có vướn đề giề không, sợ máu lên não nhìu quá không ngủ được thì chết:21::21::21::21::21:

MrKien_Trung

Xe điện
@sauken: Tôi bị giống như vietbinh1981: Đau dạ dày, đi khám ở BV ĐH Y, gs Long kết luận: "viêm dạ dày + nấm thực quản". Tôi đang điều trị nấm thực quản trong 1 tháng. Bác cho hỏi: Nấm thực quản có nguy hiểm không? Tôi nên ăn uống thế nào trong giai đoạn này? Nếu là trào ngược thực quản thì giải quyết thế nào?
Rất mong bác trả lời giúp, tôi lo quá. Kính bác!
Cụ đang điều trị GS Long Giám đốc Bệnh viện, trưởng Bộ Môn Tiêu hóa, Trưởng Khoa Tiêu hóa BV bạch Mai, Phó Hiệu trưởng trường ĐH Y hà Nội.... Thế thì cụ hỏi bọn em làm giề

Theo em nếu chỉ bị nấm đơn thuần, thì nên chuyển vào BV bạch mai, cấy nấm xem chủng gì để có phác đồ điều trị chính xác và vắn thời gian nhất. Chứ chỉ sử dụng kháng sinh chống nấm và một số loại thuốc uống diệt nấm thì vẫn điều trị theo kiểu mò thôi ợ

bopby

Xe đạp
nhà cháu lại có việc làm phiền các bác đây ạ*-). Chả là gấu nhà cháu có bầu được 11 tuần rồi mà tự dưng 2 hôm nay lại bị nhức đầu, sổ mũi, đầu óc quay quay :102::102::102:chắc là bị cảm cúm. Gấu nhà cháu lo lắng lắm*-):'(, sợ ảnh hưởng tới thai nhi. Tình hình gấu nhà cháu thế liệu có sao không ạ, có cần vào viện phụ sản khám hay uống thuốc gì không hả các bác. Xin các bác tư vấn sớm cho nhà cháu. đa tạ các bác

Kinh gửi các cụ bác sĩ OF
Em bị 1 bệnh thầm kín chả dám nói với ai, chỉ hi vọng mỗi các cụ thui ạ
Chả là trước giờ em chưa bị bao giờ, thía mà tuần rồi em xuống HN ở. Ko hiểu sao da ở các ngón tay cứ bị bong ra liên tục. Nhìn gớm lắm, mà em đi làm, đi chơi lại hay bắt tay mới ngại chứ. Mọi người ở nhà nói là lạ nước nên mới bong da thui, để thời gian sẽ hết. Nhưng em muốn chữa luôn, các cụ có thể tư vấn em xem nên dùng thuốc gì ko ạ.
Em xin chân thành cám ơn

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
nhà cháu lại có việc làm phiền các bác đây ạ*-). Chả là gấu nhà cháu có bầu được 11 tuần rồi mà tự dưng 2 hôm nay lại bị nhức đầu, sổ mũi, đầu óc quay quay :102::102::102:chắc là bị cảm cúm. Gấu nhà cháu lo lắng lắm*-):'(, sợ ảnh hưởng tới thai nhi. Tình hình gấu nhà cháu thế liệu có sao không ạ, có cần vào viện phụ sản khám hay uống thuốc gì không hả các bác. Xin các bác tư vấn sớm cho nhà cháu. đa tạ các bác
bác đưa gấu đến viện khám xác định ngay xem sốt do ng nhân gì, lời khuyên chỉ có thể có sau đó bác ạ!
Kinh gửi các cụ bác sĩ OF
Em bị 1 bệnh thầm kín chả dám nói với ai, chỉ hi vọng mỗi các cụ thui ạ
Chả là trước giờ em chưa bị bao giờ, thía mà tuần rồi em xuống HN ở. Ko hiểu sao da ở các ngón tay cứ bị bong ra liên tục. Nhìn gớm lắm, mà em đi làm, đi chơi lại hay bắt tay mới ngại chứ. Mọi người ở nhà nói là lạ nước nên mới bong da thui, để thời gian sẽ hết. Nhưng em muốn chữa luôn, các cụ có thể tư vấn em xem nên dùng thuốc gì ko ạ.
Em xin chân thành cám ơn
Thứ 5 kụ nhé!:6:

meoxinh

Xe tăng
Cụ sauken ơi, e cứ gặp nước hoặc đi lạnh là bị dị ứng. Cái này có chữa đc k ạ hay là do cơ địa ạ .

Kangoora

Xe tăng
Nó đau ở các khớp hay đau ở đầu ngón tay hả kụ? đau cả 2 bên hay chỉ 1 bên? đau có kèm theo sưng, nề lên không? Đau tăng lên khi vận động hay khi vận động thì nó giảm đi? Kụ bị bao lâu rồi? Đã dùng thuốc gì chưa?:^)
Bẩm Kụ! E bị đau nhức (ko bị sưng, ko bị nề) cả 10 ngón luôn ạ, dạo này bận rộn quá nên e chả kịp đi khám gì cả. Nếu vận động nhiều cũng ko thấy đau nhức hơn mới chít e chứ. E mới bị như thế này khoảng hơn một tháng thôi ạ. Vì chưa đi khám ở đâu nên e chả dám xài thuốc gì đâu Kụ ui. Xin Kụ cho e lời khuyên với ạ. Tks Kụ nhiều. Rượu của e hết rồi nên chưa mời Kụ đc, khi nào lên HN e lại vào hầu Kụ tại Đại bản doanh của Kụ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Bẩm Kụ! E bị đau nhức (ko bị sưng, ko bị nề) cả 10 ngón luôn ạ, dạo này bận rộn quá nên e chả kịp đi khám gì cả. Nếu vận động nhiều cũng ko thấy đau nhức hơn mới chít e chứ. E mới bị như thế này khoảng hơn một tháng thôi ạ. Vì chưa đi khám ở đâu nên e chả dám xài thuốc gì đâu Kụ ui.
Kụ năm nay bao nhiêu tuổi rồi? ngoài đau nhức ở tay có biểu hiện gì ở nơi khác nữa không?
Và kụ xác định lại xem đau ở cả ngón tay hay là chỉ ở các khớp của ngón tay?

Cụ sauken ơi, e cứ gặp nước hoặc đi lạnh là bị dị ứng. Cái này có chữa đc k ạ hay là do cơ địa ạ .
Chính xác là kụ có dị ứng do lạnh (dị ứng với nhiệt độ thấp) đấy ạ! cái này là do các tế bào ở biểu bì phản ứng thái quá với sự thay đổi nhiêt độ, tiết ra histamin địa phương, tạo cảm giác ngứa và nổi mề đay...
chữa được kụ ạ!:6:

acornmarketing

Xe đạp
hôm qua cháu vừa đến nhà cụ fes thăm khám lại:D
cụ thăm khám và tư vấn nhiệt tình quá.
hnay trong lúc chờ khám lại ở BV.vào đây (b)(b) cụ í 1 cái:D
P/s cụ fes: hnao` cháu xong xuôi mọi việc sẽ mời cụ 1 chầu (c) hihi

Kangoora

Xe tăng
Kụ năm nay bao nhiêu tuổi rồi? ngoài đau nhức ở tay có biểu hiện gì ở nơi khác nữa không?
Và kụ xác định lại xem đau ở cả ngón tay hay là chỉ ở các khớp của ngón tay?
Bao cáo Kụ là e băm lăm tuổi rùi ạ. E chỉ bị đau nhức ngón tay thôi ạ (phần xương ý ạh), khớp chả thấy việc gì mới chán chứ. Chỉ đau ê ẩm như là bị lạnh quá vào mùa Đông thôi mà (híc híc, bi giờ đang là mùa Hè Kụ ơi) Bịnh tình của e có nghiêm trọng ko ạh?

meoxinh

Xe tăng

Chính xác là kụ có dị ứng do lạnh (dị ứng với nhiệt độ thấp) đấy ạ! cái này là do các tế bào ở biểu bì phản ứng thái quá với sự thay đổi nhiêt độ, tiết ra histamin địa phương, tạo cảm giác ngứa và nổi mề đay...
chữa được kụ ạ!:6:
thanks cụ ạ(l)
thế bây h e phải làm ji ạ:21:

Trạng thái
Thớt đang đóng