Bác sỹ OF

Trạng thái
Thớt đang đóng

rongnho

Xe tăng
chào các bác sỹ OF.

Các cụ cho em hỏi với, gấu nhà em bị sâu răng và phải nhổ (cũng đã lâu và là răng hàm) nay thấy hai cái răng hàm gần đấy tự nhiên bị lung lay va gây đau nhức. Em muốn đưa gấu đi làm lại răng nhưng gấu nhà em đang bầu và sắp vỡ chum, ko biết trong thời gian này có làm đc răng giả ko các cụ nhỉ?????????:102::102::102:
Gấu nhà cụ đã nhổ răng chưa ? nếu nhổ rồi thì mọi việc trở nên đơn giản hơn ( nhưng em chưa rõ là chỉ định nhổ răng đấy đã chính xác chưa ) Nếu mà mà gấu nhà cụ đã nhổ răng thì bây giờ cụ nên chọn phương pháp làm răng giả cụ có thể làm implant( cấy chân răng) hoặc có thể làm bridge( cầu răng ) Thực ra cũng chẳng ảnh hường gì nên có thể làm được ngay.
Còn nếu gấu nhà cụ chưa nhổ răng thì cũng cần phải giải quyết ngay việc đau nhức, nói chung phải chụp X quang + khám lâm sàng để đưa tới quyết định nhổ hay không, tốt nhất cụ tìm chỗ nào có máy kĩ thuật số để chụp lượng tia ít ảnh hưởng. Cụ nên cẩn thận chọn chỗ uy tín nhé, bây giờ nhiều dịch vụ y tế bình dân học vụ em sợ chất lượng lắm.

aidentist

Xe đạp
Website
www.nhakhoabaoviet.com
chào các bác sỹ OF.

Các cụ cho em hỏi với, gấu nhà em bị sâu răng và phải nhổ (cũng đã lâu và là răng hàm) nay thấy hai cái răng hàm gần đấy tự nhiên bị lung lay va gây đau nhức. Em muốn đưa gấu đi làm lại răng nhưng gấu nhà em đang bầu và sắp vỡ chum, ko biết trong thời gian này có làm đc răng giả ko các cụ nhỉ?????????:102::102::102:
Gấu nhà cụ sắp vỡ chum thì trì hoãn được mà, cụ cứ bình tĩnh, chăm sóc răng miệng tốt hơn tí nữa cụ nhé

acornmarketing

Xe đạp
hu hu.mấy cụ ơi.em đang rất hoang mang.lo lắng quá
tầm 1 tháng trở lại đây.bên ngực phải của em ở dưới đầu vú nó xuất hiện 1 cục hạch thì phải.ấn nhẹ vào thấy đau.khi tắm kỳ qua cũng thấy đau.
để 1 vài hôm thì nó lại đỡ.đến hnay em lại thấy nó nổi.em thử sở để tìm xem hạch nằm ở đâu 1 lúc thì nó lại kiểu như dịu đi.tan ra.sờ không rõ hạch nữa.
đây không phải là hạch kiểu như hạch dậy thì đâu ợ .em 19 tuổi rồi.hồi dậy thì em cũng biết nên chắc chắn ko phải.kiểm tra ngực bên phải thì hok có.
cụ nào am tường vụ này giúp em với.hoang mang quá.ngủ hok được đành zậy post bài hỏi các cụ BS:(
Liệu cháu có bị Ung thư vú hok nhỉ:((
lên mạng search triệu chứng đọc loạn cả lên.cháu lo quá:((

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Đau thì không đáng sơ lắm, tuy nhiên không nên sờ nắn nhiều, kụ cứ theo dõi vài ngày nữa xem sao. Nếu đau tăng hay phát sốt thì phải vào viện khám

acornmarketing

Xe đạp
Đau thì không đáng sơ lắm, tuy nhiên không nên sờ nắn nhiều, kụ cứ theo dõi vài ngày nữa xem sao. Nếu đau tăng hay phát sốt thì phải vào viện khám
vâng.cảm ơn cụ(b)
em nghe cụ.hok sờ.hok nắn nữa.:(
nhưng vẫn lo lo.

vblack

Xe hơi
Thân mẫu em bị bệnh khớp, dạo này có biểu hiện trầm trọng hơn như: sưng, đau nhức, đi lại khó khăn :mad:
Các cụ tư vấn giúp em là nên khám ở đâu, điều trị như thế nào được không ạ. Hic

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Thân mẫu em bị bệnh khớp, dạo này có biểu hiện trầm trọng hơn như: sưng, đau nhức, đi lại khó khăn :mad:
Bệnh khớp thì khám ở khoa khớp của các bệnh viện hoặc ở các phòng khám tư.
Thông tin của kụ ít quá nên tư vấn chỉ sơ sài được vậy thôi ạ!
Kụ cho thêm thông tin kỹ hơn thì em mới có thể tV kỹ hơn được.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Cảm ơn Kụ nhiều, cháu bị từ hôm qua. tí nữa cháu phi sang chỗ tiệm thuốc Bắc mua theo toa Kụ cho về sắc uống ạ
Kụ bị thế nào mà không vào được OF vậy?:^)
Kụ khỏi chưa ợ?

Vova

Xe container
Nếu tiện ở Hà Nội thì em nghĩ vào Bạch Mai khám cơ - xương - khớp, qua khoa yêu cầu chẳng hạn, chịu đông một chút nhưng được cái yên tâm với trình độ bác sỹ.

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Huyndaicounty viết
chào các bác sỹ OF.

Các cụ cho em hỏi với, gấu nhà em bị sâu răng và phải nhổ (cũng đã lâu và là răng hàm) nay thấy hai cái răng hàm gần đấy tự nhiên bị lung lay va gây đau nhức. Em muốn đưa gấu đi làm lại răng nhưng gấu nhà em đang bầu và sắp vỡ chum, ko biết trong thời gian này có làm đc răng giả ko các cụ nhỉ?????????
Trước khi lấy tớ đã bảo đi chữa trước đi thì ko nghe, bây giờ có thai nó dở chứng mệt phết đấy. Hôm nào chở nó qua tớ xử lý trước những cái đơn giản cho, để mấy ổ viêm nhiễm, sâu răng lằng nhằng lúc cho con bú còn nhục hơn. Cái R giả để làm sau cũng được

nguyenanhson113

Xe tăng
Bác phải nói kỹ hơn. Cụ bà nhà tôi cách đây 3 năm cũng kêu vậy, khám chữa các nẻo đường phù xa luôn. Chụp cộng hưởng từ bảo thoát vị đĩa đệm, dẫn đến teo chân, không đi lại được, dùng chả thiếu phương pháp nào, trừ mổ - bà cụ nhà tôi sợ mổ lắm!
Thế rồi một hôm gặp một bà bị đúng như vậy, cũng đã tốn thời gian và tiền bạc như nhà tôi. Nhưng lúc gặp bà ấy khỏi rồi, vậy là xin địa chỉ (ko có số đt), lại phải đưa bà ấy đi cùng, và bây giờ... bà cụ nhà tôi đi phăm phăm, vài tháng nhắc lại phát cho yên tâm. Rẻ nhanh hơi mất công, ko sắc, ko uống, chỉ ngải châm (hơi bẩn một tí!). nếu bác quan tâm thì ới tôi.
0904.495569:101:

chickenfly

Xe máy
Em chào các Bác sĩ OF,
Em muốn nhờ các BS tư vấn về chuyện khám sức khỏe ạ. Em có người nhà muốn đi khám chuẩn đoán ung thư sớm. Em đọc được trên mang thì ở 107 Trần Hưng Đạo có khả năng xét nghiệm máu để chuẩn đoán, nhưng có một bài báo lại cho đấy là trò lừa đảo. Vậy sự thực là thế nào ạ? Có khả năng chuẩn đoán ung thư qua xét nghiệm máu không ạ? Theo em biết thì có pp PET/CT có khả năng chuẩn đoán chính xác, nhưng giá cao quá.
Mong các BS giúp em ạ. Em xin cảm ơn.

balongo5

Xe tải
Bác nào biết cho Tôi hỏi :
Nếu xét nghiệm có + H1N1 thì có được hoàn lại tiền xét nghiệm không ?
Thanks.

duongtm

Xe tăng
Polip mũi em hỏng rồi :'( :'( :'( nhỏ thuốc đến mười mấy năm

Các bác tư vấn em có nên đi phẫu thuật cắt gọt bớt đi không ạ. Để thế này toàn bị tịt mũi ngày nào cũng phải nhỏ mới OK được. Nhất là trời lạnh và bia vào khó chịu lắm lắm :102: :102: :102:

sauken

Xe container
Tưởng nhớ

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Hì em cũng giống cụ. Em mua thuốc gia truyền chuyên về trị sâu răng, ở phố Trần Xuân Soạn, gần cái chùa gì em quyên mất tên rồi. Cụ lang bảo uống 10 ngày khỏi luôn. Hết 10 ngày quả nhiên tịt luôn, chả nhức nhối gì nữa. Mấy tháng nay chưa thấy làm sao(b)(b)(b)

tình hìn em bị đau răng cả đêm ko ngủ đc :'( các cụ giúp em với :77:

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Có phải bà Ngọ ở Chùa Bộc phải không ạ ?

Bác phải nói kỹ hơn. Cụ bà nhà tôi cách đây 3 năm cũng kêu vậy, khám chữa các nẻo đường phù xa luôn. Chụp cộng hưởng từ bảo thoát vị đĩa đệm, dẫn đến teo chân, không đi lại được, dùng chả thiếu phương pháp nào, trừ mổ - bà cụ nhà tôi sợ mổ lắm!
Thế rồi một hôm gặp một bà bị đúng như vậy, cũng đã tốn thời gian và tiền bạc như nhà tôi. Nhưng lúc gặp bà ấy khỏi rồi, vậy là xin địa chỉ (ko có số đt), lại phải đưa bà ấy đi cùng, và bây giờ... bà cụ nhà tôi đi phăm phăm, vài tháng nhắc lại phát cho yên tâm. Rẻ nhanh hơi mất công, ko sắc, ko uống, chỉ ngải châm (hơi bẩn một tí!). nếu bác quan tâm thì ới tôi.
0904.495569:101:

Trạng thái
Thớt đang đóng