Bác sỹ OF

Trạng thái
Thớt đang đóng

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Các chỗ chữ đỏ đó là kụ đã đánh dấu tăng rồi, mọi chỉ số kia chắc kụ đã biết:
Riêng chỉ số CK tăng rất cao, thường tăng trong chấn thương, phá hủy tổ chức cơ (cơ vân, cơ tim...) hoặc trong các trường hợp vận động tăng cường (như vận động viên thể thao chẳng hạn)
Kụ chưa nói rõ tình trạng bệnh lý lâm sàng nên em chỉ có thể trả lời được như vậy.Về tiên lượng chung là tình trạng bệnh lý toàn thân tương đối phức tạp

DOLA

Xe buýt
Các chỗ chữ đỏ đó là kụ đã đánh dấu tăng rồi, mọi chỉ số kia chắc kụ đã biết:
Riêng chỉ số CK tăng rất cao, thường tăng trong chấn thương, phá hủy tổ chức cơ (cơ vân, cơ tim...) hoặc trong các trường hợp vận động tăng cường (như vận động viên thể thao chẳng hạn)
Kụ chưa nói rõ tình trạng bệnh lý lâm sàng nên em chỉ có thể trả lời được như vậy.Về tiên lượng chung là tình trạng bệnh lý toàn thân tương đối phức tạp
Thưa cụ: Người luôn mệt mỏi, ăn uống kém, ngủ ít, huyết áp thất thường, nhịp tim hay bị cao (có khi lên đến 120), đau đầu.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Thưa cụ: Người luôn mệt mỏi, ăn uống kém, ngủ ít, huyết áp thất thường, nhịp tim hay bị cao (có khi lên đến 120), đau đầu.
Vậy thì kụ hỏi xem đã bao giờ có cơn đau thắt ngực chưa?
Có cảm giác bị teo cơ không?
Hiện đang dùng thuốc gì?
Việc cần làm ngay bây giờ là điện tâm đồ, tuy chỉ số CK-MB vẫn bình thường nhưng vẫn cần làm kụ ạ!

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Mod U aots và Chau chau mở giúp nhà em thớt mới và đóng thớt này giùm ạ, nhà cao quá BV sắp có nguy cơ sập rồi ạ:41::41::41:
@DL: Bệnh cảnh phức tạp như thế nên đi vào viện khám chữa đi cụ.

DOLA

Xe buýt
Vậy thì kụ hỏi xem đã bao giờ có cơn đau thắt ngực chưa?
Có cảm giác bị teo cơ không?
Hiện đang dùng thuốc gì?
Việc cần làm ngay bây giờ là điện tâm đồ, tuy chỉ số CK-MB vẫn bình thường nhưng vẫn cần làm kụ ạ!
- Đau thắt ngực đã có rồi cụ ơi.
- Gửi cụ thêm cái gọi là Bạch cầu, Hồng Cầu gì đó.
WBC 14.9H (109/L) (40-90)
NE 12.4H 83.4 (%) (1.7-7.7/12.0-15.0)
LY 1.9 12.5 (%) (0.4-4.4/11.0-19.0)
MC 0.5 3.5 (%) (0.0-0.8/0.0-9.0)
EQ 0.1 0.5 (%) (0.0-0.6/0.0-0.0)
BA 0.0 0.1 (%) (0.0-0.2/0.0-2.0)
----
RBC 3.83 (1012/L) (180-130)
HGB 131 (g/L) (110-170)
HCT 37.2 (%) (15.0-36.0)
MCV 37.1 (tL) (10.0-100)
MCH 34.2 (pg) (25-35)
MCHC 352 (g/L) (310-370)
RDW 14.0 (%) (10-18.5)
--
PLT 344 (103/L) (120-340)
MPV 5.4 (TL) (50-100)

(Ảnh đểu do máy điện thoại N72 :'()

PhongLan

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào bên khoa Nhi cho e hỏi chút !
Cu con nhà em 27 tháng rùi mà chậm nói quá, mọi phát triển đều tốt, cân nặng ok, chiều cao cũng thế, cái gì cũng biết, lanh kinh khủng, mỗi tội chậm nói giờ chỉ nói được tầm 3 từ và cái gì cần mới nói ! như bình sữa, mở đua xe ....còn toàn nói tiếng tây ban nha. vậy liệu cháu có chậm phát triển về ngôn ngữ ko? có phải đưa đi khám và cho học cô giáo chậm nói ko ??
Dạo này lại còn hay bị ho, mà toàn ho về tối, em có cho đi khám và uống thuốc kháng sinh, bác sỹ chỉ định bị viêm họng, uống vài bữa đỡ, xong 1 tuần lại bị lại mấy hôm nào ho kinh khủng e cho uống thuốc có đỡ, nhưng sốt ruột quá cụ nào là BS có cao kiến gì chữa dứt điểm ho cho cháu được ko? và cách phòng chống thế nào ?? em cảm ơn các cụ e nhớ sẽ (b)(b)(b) các cụ !

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Xét nghiệm này làm từ bao giờ vậy kụ?
nếu là mới thì kụ nên cho vào viện theo dõi và điều trị đi.
-Bạch cầu tăng, tỉ lệ bạch cầu đa nhân trung tính tăng.
-Men cơ (CK=Creatinin kinase) tăng.
Điều đó chỉ thị có viêm và hủy hoại ở tổ chức cơ nào đó (nghi ngờ như vậy, do không khám trực tiếp nên em không thể dám chẩn đoán xác định được)

sauken

Xe container
Tưởng nhớ

aaa45

Xe máy
các cụ giup em với: f1 nhà em 23 thang, khoảng 1 tháng nay bị chảy nước mũi và ho về đêm. đã đi khám bác sĩ và uống các loại thuốc ho,kháng sinh,thuốc nhỏ mũi nhưng không thấy đỡ. bây giờ đêm ngủ rất quấy vì không thở đươc. các cụ biết đi đến đâu khám chũa được dứt điểm chỉ cho em với. tội bé con nhà em quá.

Tianangdem

Xe tải
Các cụ giúp bạn em với thằng cu nhà bạn em dạo này thỉnh thoảng đang ngủ nó lại bị trớ, làm sao hết đc?

Longvh

Xe điện
Các bác em hỏi với:

Con gái nhà em 3 tuổi rưỡi từ chiều qua đang đi học cô giáo gọi về do thấy sốt, về cặp nhiệt độ có lúc > 39 độ, uống thuốc Efferagal 1 lát thì đỡ xuống 38 độ, đêm chỉ tầm đấy, sáng sớm thì người mát, rồi cả ngày chơi bình thường (tối qua cũng vẫn chơi và ăn uống bình thường).

Đến tối vừa rồi lại sốt, có lúc bảo rét, đắp chăn, chườm đá, uống thuốc 1 lúc thì toát mồ hôi trộm vía lại đỡ, vẫn chơi bình thường, lại bảo nóng lại chạy ra nghịch.

Nhà em hỏi mấy người quen bảo sốt virus thông thường, cho cháu uống thuốc giữ gìn cẩn thận rồi nó hết.

Các bác có chuyên môn tư vấn thế nào cho em yên tâm với, nếu ko có gì lắm thì nhà em cũng ko muốn vào viện khám làm gì đông lắm.

Có bác Tạ Anh Tuấn nhà mình trong danh sách là Viện Nhi nick là gì ấy các bác nhỉ để em hỏi thăm ạ?

nvh_hn

Xe container
Các bác em hỏi với:

Con gái nhà em 3 tuổi rưỡi từ chiều qua đang đi học cô giáo gọi về do thấy sốt, về cặp nhiệt độ có lúc > 39 độ, uống thuốc Efferagal 1 lát thì đỡ xuống 38 độ, đêm chỉ tầm đấy, sáng sớm thì người mát, rồi cả ngày chơi bình thường (tối qua cũng vẫn chơi và ăn uống bình thường).

Đến tối vừa rồi lại sốt, có lúc bảo rét, đắp chăn, chườm đá, uống thuốc 1 lúc thì toát mồ hôi trộm vía lại đỡ, vẫn chơi bình thường, lại bảo nóng lại chạy ra nghịch.

Nhà em hỏi mấy người quen bảo sốt virus thông thường, cho cháu uống thuốc giữ gìn cẩn thận rồi nó hết.

Các bác có chuyên môn tư vấn thế nào cho em yên tâm với, nếu ko có gì lắm thì nhà em cũng ko muốn vào viện khám làm gì đông lắm.

Có bác Tạ Anh Tuấn nhà mình trong danh sách là Viện Nhi nick là gì ấy các bác nhỉ để em hỏi thăm ạ?
Bác kiểm tra mồm miệng cho cháu xem sao, trước con em (& mấy trường hợp em biết) bị thế nhưng nhà không biết nguyên nhân, mãi mới phát hiện là bị nhiệt miệng (cam):)

Longvh

Xe điện
Bác kiểm tra mồm miệng cho cháu xem sao, trước con em (& mấy trường hợp em biết) bị thế nhưng nhà không biết nguyên nhân, mãi mới phát hiện là bị nhiệt miệng (cam):)
Có vẻ không phải bác ạ, vừa nãy cháu nó uống thuốc xong lại mát mẻ đỡ sốt chơi bời nghịch 1 lúc, ngủ 1 lát xong rét run lên lại sốt 39.4 độ rồi, em đang cho uống thuốc tiếp

Cả đêm hôm qua lại sốt các bác ạ, có lúc 39.9 độ, rồi lại rét phải đắp chăn ôm chặt.
Sáng dậy cháu nó vẫn sốt, giờ lại đang bị hơi ho rồi, vừa nôn 1 ít nữa.
Tí bọn em định cho đi khám bác sỹ Hô hấp ạ.

Bác nào biết gì tư vấn em với nhé.

Cháu nó ốm thế nhưng trộm vía vẫn thoải mái chơi như bình thường.

Chỉnh sửa cuối:

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Cháu nhà ta chắc sốt virus rồi, mùa nay hay bị, để loại trừ sốt XH hay cúm A cần đi khám và theo dõi cụ à.
Chăm sóc bằng cách theo dõi nhiệt độ, nếu trẻ sốt quá 38 độ 5 thì cho dùng hạ sốt, cho uông nhiều nước, lúc trẻ hết sốt cho ăn. Bệnh này điều trị quan trọng nhất là hạ sốt và chăm sóc ăn uống đầy đủ.
Khi trẻ sốt tránh quấn chăn hay mặc quần áo dầy, để thoáng, chườm nước ấm( 35 36độ)
Chúc cháu nhanh khỏi(b)

Trạng thái
Thớt đang đóng