[Funland] Bắc tiến- có làn sóng này không cccm?

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
E gặp ngày 1 nhiều xe biển 51 trên đường HN, gặp ngày 1 nhiều các nhóm bạn trẻ hỗn hợp cả Nam và Bắc tại HN. Hỏi thì là các bạn đó nói ra HN làm việc.
Vạy phải chắng gió đã đảo chiều?
E cũng hỏi lương nhân sự Hn so Sg sao thì nhận đc câu trả lời: lương nhân sự cùng nghề tại Hn cao hơn, cả với các cviec đơn giản nữa. Họ giải thích lao động miền Tây về Sg dễ chấp nhận lương thấp hơn.

Còn cccm thấy sao?

transporter3

Xe điện
Nhân sự CLC ra bắc làm việc nhiều rồi. LĐPT cũng có chủ yếu là MSG, ăn uống, làm đẹp thôi ngoài ra cũng có NVNH.sale,....nhưng kém thôi!

ceconam

Xe điện
E cũng nghĩ SG vẫn đang phát triển hơn HN chứ nhỉ

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Các xe biển 51 ở HN e gặp đa phần xe sang thôi. Chủ yếu RR, LR, Merc, Bentley...

ngoc_phuong

Xe lăn

iTrust

Xe buýt
E gặp ngày 1 nhiều xe biển 51 trên đường HN, gặp ngày 1 nhiều các nhóm bạn trẻ hỗn hợp cả Nam và Bắc tại HN. Hỏi thì là các bạn đó nói ra HN làm việc.
E cũng hỏi lương nhân sự Hn so Sg sao thì nhận đc câu trả lời: lương nhân sự cùng nghề tại Hn cao hơn, cả với các cviec đơn giản nữa. Họ giải thích lao động miền Tây về Sg dễ chấp nhận lương thấp hơn.

Còn cccm thấy sao?
Ra bắc làm ăn làm gì, toàn mưu hèn kế bẩn, gato đố kỵ, nâng bi bợ đ.ít, ra bắc không quan hệ chết luôn, có tài thì cứ ở SG mà tung hoành, còn đợt này dân miền nam đổ ra miền bắc nhiều em đoán là đi lánh nạn vụ Hun Sen bốc đồng khiến dân Campuchia bốc m.ứt ồ ạt chạy sang SG thôi :D

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Em thề với cụ là HN sinh hoạt đắt kinh.
E đồng ý. Rẻ chắc ngoại thành chứ các quận trung tâm, nhất là quận có khu phố cổ đắt dã man ấy.
Giá nhà cửa, thuê cửa hàng đắt và thuê lao động ko rẻ thì lấy đâu giá sinh hoạt rẻ đc.

piano

Xe điện

Còn cccm thấy sao?
Nếu chỉ nói về tiền lương đơn thuần thì khối FDI luôn trả cao nhất trên thị trường.
Khối FDI đa số đều đặt trụ sở ở SG, chi nhánh ở HN.
Trụ sở thì luôn nhiều việc hơn, lương cao hơn!
Nếu cụ muốn thấy làn sóng Bắc Tiến này thật sự xảy ra thì trật tự phải đảo ngược lại, FDI chuyển trụ sở ra HN, chi nhánh ở SG.
Điều này thì em chưa thấy nên không có làn sóng Bắc Tiến nào ở đây hết

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Ra chơi tí rồi về làm gì căng

Nói cụ mợ đừng cười ném đá người thực việc thực, em chạy xe ôm em biết SG giờ các em nói giọng bắc lấn vía các em nói giọng nam rồi. Cụ mợ cũng đừng nên bảo rằng gái nam, em nghe riết cứ như đúng rồi ở các quán ở SG đầy này.

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Nếu chỉ nói về tiền lương đơn thuần thì khối FDI luôn trả cao nhất trên thị trường.
Khối FDI đa số đều đặt trụ sở ở SG, chi nhánh ở HN.
Trụ sở thì luôn nhiều việc hơn, lương cao hơn!
Nếu cụ muốn thấy làn sóng Bắc Tiến này thật sự xảy ra thì trật tự phải đảo ngược lại, FDI chuyển trụ sở ra HN, chi nhánh ở SG.
Điều này thì em chưa thấy nên không có làn sóng Bắc Tiến nào ở đây hết
Ra bắc làm ăn làm gì, toàn mưu hèn kế bẩn, gato đố kỵ, nâng bi bợ đ.ít, ra bắc không quan hệ chết luôn, có tài thì cứ ở SG mà tung hoành, còn đợt này dân miền nam đổ ra miền bắc nhiều em đoán là đi lánh nạn vụ Hun Sen bốc đồng khiến dân Campuchia bốc m.ứt ồ ạt chạy sang SG thôi :D
Khi nào bớt mưu hèn kế bẩn với bợ đít đi thì FDI sẽ si nghĩ. kaka