[CCCĐ] Bắc Triều Tiên 2018

a_cheng

Xe điện
ic
Hôm sau bọn em dậy sớm gói ghém hành lý chuẩn bị cho chuyến đi. Khách sạn bọn em thuê ngay sát ga, nên đi mấy bước là đến ngay chỗ tượng Mao. Ra đến nơi thấy rất đông người đi từ nhiều nhà tour khác. Tour bọn em đi có 8 người, ngoài 2 thằng Việt Nam bọn em ra thì đều là Trung Quốc nhưng nếu đi hết cả tour chỉ có 6 người thôi vì 2 người sang bên đấy với mục đích thăm mộ, con của ông bà đấy là liệt sĩ trong cuộc chiến viện Triều nhưng không hiểu sao mộ phần lại vẫn để ở bên Triều Tiên.

Sau khi chào hỏi dăm ba câu và nộp tiền tour cho bọn nó, việc đầu tiên em hỏi là phổ biến cho tao những việc có thể làm bên Triều Tiên, việc gì phải tránh ở bên đấy. Có mấy rules đại loại thế này :

+ Sau khi lên tàu đi sang nhập cảnh bên Triều Tiên thì không được chụp ảnh ở cửa khẩu
+ Không được chụp ảnh binh lính
+ Đến nơi không được đi đâu một mình mà phải có hướng dẫn đi cùng vì sang đấy sẽ phải nộp nộp hộ chiếu cho bọn hướng dẫn viên
+ Tối về khách sạn chỉ được chơi loanh quanh trong khách sạn, không được ra ngoài
+ Không mang tài liệu tuyên truyền chống phá cách mạng :D
+ Trong phần mềm wechat không được có những icon nhắng nhít của anh Ủn

Các cái khác thì không sao, mỗi quả tối về chỉ được ở bên trong khách sạn thì khác đ gì giam lỏng các cụ nhỉ. Sau đó nó phát cho bọn em cái tourist card chứ không có vísa gì cả.

Tượng Mao trước cổng ga Đan Đông

Tourist Card

Sau khi làm thủ tục xuất cảnh khỏi Trung Quốc, bọn em đi vào ga để ra tàu. Bên trong ga đã thấy có cửa hàng lưu niệm của Bắc Triều Tiên

Tàu đây rồi

Ai cũng muốn checkin với con tàu và em cũng không ngoại lệ. Hồi hộp và phấn khích vãi :D

icon nhắng nhít kiểu này hả cụ? ;))

SĐ2105

Xe hơi
Lần đầu em thấy thớt dài như này , mấy năm rồi mà chủ thớt chưa viết xong , hóng vụ thịt chó và cái kết với em hdv 😁.