[Funland] Bách hóa xanh dạo này lắm phốt thế nhỉ

DIT

Xe điện
Vấn đề của BHX trong các lần xử phạt vừa rồi em thấy lỗi chính là do bên quản lý cửa hàng ko sâu xát thôi. Mọi mặt hàng trong thời gian vừa qua đều tăng giá cost vì chi phí vận chuyển tăng cao, dẫn tới giá niêm yết cũ khi ko kịp cập nhật thì sẽ bị quy là tăng giá vô lý. Trong đợt vừa rồi truyền thông cánh phải cứ bảo giá cả ổn định này nọ, đúng là lên báo mà mua. Em ghi nhận trực tiếp từ nhiều bạn bè và người thân là từ sáng qua đến nay mới có hàng đúng giá để mua vì đã nối lại nguồn cung, còn trước đó thì...như báo nói :D
Quan trọng là anh làm dân phản ứng, chứ binh5 thường chả ai thèm care. Bhx giờ nổi tiếng lắm, dc nhắc đến lien6 tục trong báo cáo cp

Cá Tráp Cháu

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề của BHX trong các lần xử phạt vừa rồi em thấy lỗi chính là do bên quản lý cửa hàng ko sâu xát thôi. Mọi mặt hàng trong thời gian vừa qua đều tăng giá cost vì chi phí vận chuyển tăng cao, dẫn tới giá niêm yết cũ khi ko kịp cập nhật thì sẽ bị quy là tăng giá vô lý. Trong đợt vừa rồi truyền thông cánh phải cứ bảo giá cả ổn định này nọ, đúng là lên báo mà mua. Em ghi nhận trực tiếp từ nhiều bạn bè và người thân là từ sáng qua đến nay mới có hàng đúng giá để mua vì đã nối lại nguồn cung, còn trước đó thì...như báo nói :D
Em là thường xuyên mua BHX luôn đó Cụ, thấy cũng tiện. Giá cả thì em kg để ý.
Nhưng đúng như Cụ nói là quản lý có vấn đề.
Từ khâu không chỉnh giá cho tới tính nhầm bill rồi thiếu hàng.
Hqua còn cái clip đội shipper của họ đình công( không biết lâu chưa hay mới) do bị cắt phần cơm trưa, bắt ép anh em làm kg đúng HĐ đã ký...

DIT

Xe điện
Mấy ngày gần đây lan truyền tin đồn BHX bán cao hơn giá niêm yết nhằm trục lợi dân chúng ,mặt khác BHX đưa yêu cầu giảm 50% giá thuê nhà trong vòng 1 năm đối với chủ cho thuê nhà nếu đúng sự thật thì đạo đức kinh doanh của 1 doanh nghiệp lớn có vấn đề
Bhx có cơ hội bật lên mà anh tài ko chịu nắm lấy, thậm chí còn làm mất uy tín. Đợt này nếu làm tốt sẽ lấy dc nhiều khách hàng từ chợ qua. Như thằng pharmacy tận dụng thời cơ bật lên dẫn đầu thị trường

Cá Tráp Cháu

[Tịch thu bằng lái]
Bhx có cơ hội bật lên mà anh tài ko chịu nắm lấy, thậm chí còn làm mất uy tín. Đợt này nếu làm tốt sẽ lấy dc nhiều khách hàng từ chợ qua. Như thằng pharmacy tận dụng thời cơ bật lên dẫn đầu thị trường
BHX em thấy phát triển kinh thật đấy Cụ, đúng là ngạc nhiên.
Mà để dính phốt lần này em thấy quá uổng.

Mrwrong

Xe tải
Sau khi hết dãn cách không biết ông BHX còn tồn tại được không cụ ạ
Dân ta cứ rộ lên được tí thôi. Xong lại đâu vào đấy.
Gớm, hết dịch nó vẫn sống khỏe. Mợ cứ yên tâm.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Vâng,cứ bình ổn giá và rẻ hơn các chuỗi st khác thì khéo lại đông ngay ý cụ nhỉ

Tổ nghề lái

Xe tải
Cứ lỗ mà đóng cửa thì bác hỏi bác vượng sao ko đóng cửa vinfast đi. Mình chỉ nói thực tế là bhx vẫn đang lỗ thôi( do chưa setup dc hệ thống chuẩn ) chứ ko nói về việc giá cả
Thế thì móc túi ra. DN tư nhân mà ỉ ôi del bằng bà bán cá.
Còn lỗ làm lãi, hay lãi nuôi lỗ thì dân tụi em chịu. Mà cụ có báo cáo tài chính của tập đoàn này ko?
Chỉ quan tâm là giá cả, chất lượng, làm ăn đàng hoàng. Ko nâng giá thổi kèn, giăm hàng mất dạy, giá niêm yết 1 đằng, bán bill 1 nẻo.
Khú khú.

Vu_Gia

Xe đạp
Toàn tát nước theo mưa thôi mà cụ. Rất nhiều người quay video bốc phốt nhưng thực tế không để ý kĩ, giá ghi rõ có hiệu lực theo từng tuần. Các mã hàng thay đổi nhanh nhưng nhân viên chưa update giá trên kệ, nhưng giá ghi rõ áp dụng từ ngày đến ngày nào. Vấn đề quan trọng là bhx đang lỗ chổng vó, trong khi chi phí logictics, nhân sự tăng cao, giờ mà gồng tiếp chắc chắn sẽ sập. Mà gồng không nổi thì phải tăng giá để giảm lỗ thôi. Điều bình thường trong kinh doanh, và giá vẫn thấp hơn rất nhiều so với bên ngoài. Còn đừng so với bigC hay coopmart vì nó là siêu thị, mà so với vinmart +, em tin chắc 2 chuỗi cửa hàng tiện ích giá cả tương tự nhau, nhiều mặt hàng tươi sống vinmart+ còn đắt hơn.
Tất nhiên bhx cũng phải cải tiến việc update giá, nên theo tuần, tháng. Chứ không nên nhảy theo ngày như thị trường chứng khoán hiện tại.Cũng phải thông cảm chắc đợt này gồng không nổi nữa, vì 2 mảng kia: thế giới di động và đmx cũng sụt giảm doanh thu lợi nhuận , không thể bù mãi cho bhx được. Vin còn phải bán vinmart , sang tay massan cũng phải đóng 1/3 số cửa hàng , mà lỗ mỗi năm 3000-4000 tỷ thì biết mức độ đốt tiền khủng khiếp của mảng này thế nào rồi.

ông già khó chịu

[Tịch thu bằng lái]
Kính thưa các loại coop bình thường chỉ đông. BigC cũng đông như ko có gì bất thường. Lottel , emart bình thường chỉ hơi đông.
BhX có ghế cho khách chờ( nhưng ngày trước) ngày lúc này BHX em đang đi dạo qua 2 chỗ " đang cực vắng khách" chắc do dân SG hết tiền

Tổ nghề lái

Xe tải
Thực ra là chính quyền phải can thiệp. Bằng các điểm bán hàng bình ổn giá.
Hôm qua e đi mua ở tâm dịch 150k/ky thịt heo.thịt thì có nhỏm thịt heo.
Rau rác thì cũng có lại, tùy ko đa dạng.
Chứ để chợ truyền thống rồi các doanh nghiệp tư nhân thì giá còn trên trời.

DIT

Xe điện
Ko sống khỏe đâu vẫn còn lỗ 2k tỷ năm. Kiểu này thời điểm hòa vốn sẽ trễ hơn dự định sau 2023

DIT

Xe điện
Thực ra là chính quyền phải can thiệp. Bằng các điểm bán hàng bình ổn giá.
Hôm qua e đi mua ở tâm dịch 150k/ky thịt heo.thịt thì có nhỏm thịt heo.
Rau rác thì cũng có lại, tùy ko đa dạng.
Chứ để chợ truyền thống rồi các doanh nghiệp tư nhân thì giá còn trên trời.
Anh tài chắc quen kinh doanh hàng điện tử rồi, mấy hàng đó anh tăng giảm gì kệ anh chẳng ai để ý. Nhưng thực phẩm nó là hàng hóa thiết yếu nên làm gì cũng phải khéo léo. Ko có chuyện vì thấy em bán hàng ngon quá mà bỏ qua đâu.

Mrwrong

Xe tải
Ko sống khỏe đâu vẫn còn lỗ 2k tỷ năm. Kiểu này thời điểm hòa vốn sẽ trễ hơn dự định sau 2023
Em dự, sau đợt dịch nó còn khỏe hơn. Lỗ sẽ giảm.
Em đang chờ giảm giá cổ vài phiên nữa là múc vào :D

DIT

Xe điện
Em dự, sau đợt dịch nó còn khỏe hơn. Lỗ sẽ giảm.
Em đang chờ giảm giá cổ vài phiên nữa là múc vào :D
Năm nay khả năng lời luôn chứ giảm lỗ gì. Nhưng mà khi hết dịch thì nó lại khác

Mrwrong

Xe tải
Năm nay khả năng lời luôn chứ giảm lỗ gì. Nhưng mà khi hết dịch thì nó lại khác
Em tin hết dịch nó cũng chả khác. Vẫn như bình thường. Vì hàng của nó phong phú, đa dạng và giao hàng tốt hơn một số cửa hàng tiện ích khác.

Đức Phạm 8x

Xe điện
Quân đội thì ko fai cụ ah.
Hnay bhx mới bị sóc trăng lập bb vì bán sai giá niêm yết.
Ah mà cũng fai gọi hỏi xong mới lập bb đấy cụ.
Nhiều nơi lắm Cụ, em mua trên ĐNai cũng gặp tương tự, vào phản ảnh thì nó bảo tụi em quên thay giá trên kệ.

Tổ nghề lái

Xe tải
Anh tài chắc quen kinh doanh hàng điện tử rồi, mấy hàng đó anh tăng giảm gì kệ anh chẳng ai để ý. Nhưng thực phẩm nó là hàng hóa thiết yếu nên làm gì cũng phải khéo léo. Ko có chuyện vì thấy em bán hàng ngon quá mà bỏ qua đâu.
Anh Đí t phán phải. Anh bán hàng kèm theo vốt chơ 3 vòng thơm phức. Chủ lực là cánh đàn ông.
Ở chợ thì các bà chỉ nhìn giá. Láo nháo là ăn hành ...ngay

DIT

Xe điện
Em tin hết dịch nó cũng chả khác. Vẫn như bình thường. Vì hàng của nó phong phú, đa dạng và giao hàng tốt hơn một số cửa hàng tiện ích khác.
Khác xa chứ, hết dịch thì chợ nó mở cửa rồi, đâu có độc quyền nhiều khu vực như bây giờ đâu.

Mrwrong

Xe tải
Khác xa chứ, hết dịch thì chợ nó mở cửa rồi, đâu có độc quyền nhiều khu vực như bây giờ đâu.
Khác với thời điểm này thôi, chứ em không tin là nó sẽ giảm so với trước dịch đâu.