Bãi Bằng Hotel - 1 khu nghỉ dưỡng ấn tượng

win_100

Xe điện
Nếu thuê phòng thì phải đi theo đoàn hoặc gia đình thì mới thấy đc cái sướng ( cảm giác như đang sinh sống trong 1 căn hộ ở trời Tây ) ở Villa ợ. Chứ các cụ đi đơn lè chỉ thuê phòng KS nghỉ qua đêm thì cũng chẳng có gì ấn tượng cả ( vì ở đây đang tồn tại song song phòng nghỉ qua đêm bình thường và 1 dạng là Villa ).
Phòng nghỉ qua đêm thì bình thường ( nhiều khi có cảm giác là hơi cũ kỹ, không tiện nghi cho lắm )
em post lại cái dãy nhà nghỉ qua đêm nhé
Mặt trước

Mặt sau;

win_100

Xe điện
Chỗ này đất rộng, xây dụng thêm vài sân tennis, khu tập đánh golf, đào thêm hồ nước, XD thêm 1 số nhà dạng bungalow quay mặt ra hồ nước nữa thì quá tuyệt.

KMN2010

Xe tăng
Quê chuẩn của em luôn, cái này ngày trước là của chuyên gia Thụy Điển ở, sang giúp xây dựng và hoạt động của công ty giấy Bãi Bằng những năm 80, phải nói là châu Âu nó văn minh trước VN mình quá lâu, ngày trước bọn Tây ở bọn em trẻ con suốt ngày chui vào khu này nhặt ô tô, đồ chơi của bọn trẻ con tây nó vứt, cả bao cao su nữa về rửa đi thổi bóng bay to như cái phích, bây giờ chuyên gia về hết rồi đưa cho sở du lịch Phú Thọ quản lí, các ông ấy làm ăn như mứt ấy, cả khu cảnh quan cực đẹp mà các ông ấy ko duy trì ,cứ phá dần, cụ nào có tiền về đầu tư chỗ này cho anh em OF lên nghỉ dưỡng quá hay luôn

Cụ nói chuẩn, trước cty em học lớp ABC của bọn Salt ở trên đó. Chán chết đi đc, chẳng có chỗ nào chơi

Phòng ốc đã số là cũ, bọn em phải đi đổi phòng mãi mới có thể có phòng tạm tạm để sống đc. Chỉ có 1 số nhà là ở đc thôi

Chỉnh sửa cuối:

Haiau

Xe tăng
Khu này hay gọi là Căng tây, ông già em trước làm ở nhà máy giấy, em được vào đây chơi suốt :x

Mazspeed

Xe container
Tiện nghi thế này, vệ sinh thế này thì em xin chịu, không ở được. Thôi cố đợi 2-3 năm nữa xem cái anh đại gia HN có làm thêm được trò trống gì không, còn hiện tại nếu đi lên QL 2 chắc chỉ nhõn cái Sông Hồng Hotel Vĩnh Phúc là tạm được.

chabelita

Xe buýt
Cách đây hơn 10 năm e có lên làm cái sân tennis cho khu thể thao của nhà máy giấy Bãi Bằng, ngay đối diện khu này, mấy tháng trời lang thang trên này chẳng có chỗ nào chơi, khu này thấy vắng vẻ và âm u lắm, chẳng thấy ai ra vào mấy, tối tối e hay sang cái quán ngay cạnh cổng ra vào ăn cháo, làm vài chén rồi về ngủ, girl xung quanh đấy (con e các cán bộ làm việc tại nhà máy giấy Bãi Bằng) cũng nhiều nhưng ko dám cua vì thân cố thế cô lên làm việc trên đó, nhỡ sảy ra chuyện thì dở dang cả công trình :)) mãi rồi cũng có e tự dưng mê mình, tối cứ rủ đi chơi,.,lại còn rủ về cả nhà (nhà chị gái và a rể, e ý ở nhờ) e cũng đánh liều đến chơi vài lần, đc đón tiếp chu đáo phết :) nhưng cũng vui vui thôi. Trên đó chỉ có quán cháo lươn là đặc sản, sáng mọi ng ăn rất đông, lươn to và nhiều, e ăn mãi rồi cũng thấy phát kinh :( bây h nghĩ lại vẫn ko dám ăn cháo lươn. Cụ chủ làm e nhớ lại 1 thời vất vả, cực nhọc nhưng làm e khôn lớn lên nhiều. Thanks cụ!

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cách đây hơn 10 năm e có lên làm cái sân tennis cho khu thể thao của nhà máy giấy Bãi Bằng, ngay đối diện khu này, mấy tháng trời lang thang trên này chẳng có chỗ nào chơi, khu này thấy vắng vẻ và âm u lắm, chẳng thấy ai ra vào mấy, tối tối e hay sang cái quán ngay cạnh cổng ra vào ăn cháo, làm vài chén rồi về ngủ, girl xung quanh đấy (con e các cán bộ làm việc tại nhà máy giấy Bãi Bằng) cũng nhiều nhưng ko dám cua vì thân cố thế cô lên làm việc trên đó, nhỡ sảy ra chuyện thì dở dang cả công trình :)) mãi rồi cũng có e tự dưng mê mình, tối cứ rủ đi chơi,.,lại còn rủ về cả nhà (nhà chị gái và a rể, e ý ở nhờ) e cũng đánh liều đến chơi vài lần, đc đón tiếp chu đáo phết :) nhưng cũng vui vui thôi. Trên đó chỉ có quán cháo lươn là đặc sản, sáng mọi ng ăn rất đông, lươn to và nhiều, e ăn mãi rồi cũng thấy phát kinh :( bây h nghĩ lại vẫn ko dám ăn cháo lươn. Cụ chủ làm e nhớ lại 1 thời vất vả, cực nhọc nhưng làm e khôn lớn lên nhiều. Thanks cụ!
cụ ở đâu mà ghi là thường ở MCC thế :)

Okane

Xe container
Phong cách rất lạ, e lại nhớ tới thời bao cấp xa xưa.....

win_100

Xe điện
Bây giờ không còn quán cháo luơn nữa đâu ợ, thay vào đó là quán lô lô ti ca cách đó khoảng 200m về phía thị trấn, bonus thêm 1 cái quán cafe Bốn mùa + Bi-a nữa. Đổi món ăn cũng đc

vt_219

Xe hơi
nhà bố mẹ em hiện tại đang ở đây đấy các cụ ah. :). Bãi Bằng ngày trc rất đẹp, cả cái khu náy nữa, nhưng giờ thì đang trong thời kỳ xây dựng nhiều nên quang cảnh k đc như ngày trc. Trc BB Hotel là của người Thụy Điện xây những năm 7-80, fuc vụ cho kỹ sư tham gia xây dựng nhà máy giấy BB. giờ thì ng` VN quản lý. E hi vọng là sau cổ phần, nó sẽ đc tu dưỡng nhiều hơn. chứ giờ xuống cấp rất nhiều so vs những năm e còn nhỏ... 30/4 ịnào e cũng có mặt taị BB. cụ nào sang năm có ý định thì contact em, em đặt phòng hộ cho nhé. BB là một thị trận đẹp, khá là nên tới đó ah :D

Suzz

Xe điện
Người OF
Kiểu nhà như thế này dành cho chuyên gia Thuỵ ĐIển sang VN giúp XD nhà máy còn có ở TX Uông Bí nữa ( khi XD nhà máy nhiệt điện Uông Bí ). Tuy khuôn viên có nhỏ hơn, cảnh quan cũng không đẹp bằng cho nên khoảng gần chục năm nay bọ em chỉ chọn nghỉ ở đây làm chỗ nghỉ cho mấy ngày nghỉ lễ. Cũng là 1 cách tụ tập bạn bè, gia đình có 1 kỳ nghỉ xả stress yên tĩnh.
e cũng thích nghỉ ngơi yên tĩnh thế này,e vote kụ @win phát nhé

Lara

Xe tải
Tháng trước công ty em bắt lên đây training ở cái trung tâm SALT cạnh khách sạn, thuê phòng ở đấy cũng ổn phết các cụ ạ. Để nghỉ ngơi cuối tuần thì hết sẩy, yên tĩnh, thoáng mát
Phòng ốc thì cũng bình thường, sạch sẽ mỗi tội WC thì hơi lởm :)

Chỉnh sửa cuối:

win_100

Xe điện
Nếu đánh giá resort thì không được, hotel thì tuềnh toàng cho nên em mới nghĩ nên để nó ở dạng homestay thôi ợ. Các WC thì đương nhiên là thế rồi vì đây là nhà nguyên bản, chưa sửa chữa nhiều các hạng mục lớn ( chỉ sơn lại nhà cho nó mới thôi ).
Ở đây có nhiều trường hợp có thể xẩy ra:
1. Nếu sửa mới, bổ xung các thứ đồ dùng mới vào ( kể cả WC, bếp, phòng ngủ,... ) thì không ổn vì nếu mua đúng đồ của Thụy Điển bây giờ lắp vào thì chắc là rất đắt hoặc là nó không đồng bộ ----> mất khách nghỉ theo dạng này vì họ thích nguyên bản, không lai căng
2. Nếu giữ nguyên thì lâu ngày nó sẽ xuống cấp, khách mới vào thì không phù hợp với trang thiết bị, đồ dùng, sự tiện nghi,...
cho nên theo em nghĩ đây là 1 vấn đề bảo tồn rất phức tạp và khó khăn ( giống như khu phố cổ ở HN hay Hội An, và nhiều nơi khác nữa ) cho nên cá nhân em thì muốn vừa bảo tồn vừa xây mới thì tốt hơn. Ai thích nhà mới thì vào thuê ở, ai thích nhà cũ thì vẫn thuê như cũ để đáp ứng đựoc đa dạng khách đến nghỉ

trungnn

Xe tăng
win_100 nói:
Nếu đánh giá resort thì không được, hotel thì tuềnh toàng cho nên em mới nghĩ nên để nó ở dạng homestay thôi ợ. Các WC thì đương nhiên là thế rồi vì đây là nhà nguyên bản, chưa sửa chữa nhiều các hạng mục lớn ( chỉ sơn lại nhà cho nó mới thôi ).
Ở đây có nhiều trường hợp có thể xẩy ra:
1. Nếu sửa mới, bổ xung các thứ đồ dùng mới vào ( kể cả WC, bếp, phòng ngủ,... ) thì không ổn vì nếu mua đúng đồ của Thụy Điển bây giờ lắp vào thì chắc là rất đắt hoặc là nó không đồng bộ ----> mất khách nghỉ theo dạng này vì họ thích nguyên bản, không lai căng
2. Nếu giữ nguyên thì lâu ngày nó sẽ xuống cấp, khách mới vào thì không phù hợp với trang thiết bị, đồ dùng, sự tiện nghi,...
cho nên theo em nghĩ đây là 1 vấn đề bảo tồn rất phức tạp và khó khăn ( giống như khu phố cổ ở HN hay Hội An, và nhiều nơi khác nữa ) cho nên cá nhân em thì muốn vừa bảo tồn vừa xây mới thì tốt hơn. Ai thích nhà mới thì vào thuê ở, ai thích nhà cũ thì vẫn thuê như cũ để đáp ứng đựoc đa dạng khách đến nghỉ
Em thích ý kiến của cụ đấy!

BUTMAY.com

Xe đạp
Website
www.butmay.com
Nếu thuê phòng thì phải đi theo đoàn hoặc gia đình thì mới thấy đc cái sướng ( cảm giác như đang sinh sống trong 1 căn hộ ở trời Tây ) ở Villa ợ. Chứ các cụ đi đơn lè chỉ thuê phòng KS nghỉ qua đêm thì cũng chẳng có gì ấn tượng cả ( vì ở đây đang tồn tại song song phòng nghỉ qua đêm bình thường và 1 dạng là Villa ).
Phòng nghỉ qua đêm thì bình thường ( nhiều khi có cảm giác là hơi cũ kỹ, không tiện nghi cho lắm )
em post lại cái dãy nhà nghỉ qua đêm nhé
Mặt trước

Mặt sau;
Nội thất của dãy phòng này cũng không tồi đâu kụ ạ, 2 phòng ngủ, 1 phòng khách, 1 WC cho 1 căn hộ đấy. Còn mùi H2S thì chỉ bị trên Khách sạn NM Giấy BB mới bị còn dưới khách sạn này thì không.

Đại NG

Xe điện
Phải nói rằng bơi ở cái bể bơi rất thích tuy nhỏ nhưng nước mát se lạnh và chất lượng nước rất tốt

supersanhdieu

Xe buýt
ok, nhưng có nhiều niềm vui càng ướng vì ệt

toanthangcs

Xe điện
Phong cách Châu Âu, dĩ vãng đẹp quá!
Em cũng chỉ đi qua đó thôi, có lẽ nên vào nghỉ.