[Funland] Bài hát chia tay tuổi học trò

Vinacaptain

Xe tăng
Hồi trước, em ôn thi tốt nghiệp lớp 10 ở phố huyện, hôm sắp thi, có thằng nhà bên ôm ghi ta nghêu ngao: “Còn buổi họp cuối cùng này thôi, mai chúng ta rã biệt người ơi, tâm sự đi những gì chư nói,…” nghe bồi hồi, xao xuyến. Thi xong, mỗi đứa một ngả, có gặp nhau lúc thi ĐH nhưng chỉ là chớp nhoáng và cũng chả đủ. Mãi sau này em mới biết bài đó là Họp mặt lần cuối của nhạc sỹ Song Ngọc.

nissan321

Xe máy
Có bài gì đó của Quang vinh hay

Lasvegas83

Xe tải
Nhớ nhất kỷ niệm chia tay tuổi học trò là cuốn lưu bút, sau cũng đi đâu mất. Có bài thơ cô bạn gái chép mà giờ chỉ nhớ có nửa bài.

Lời mùa hạ ai thả xuống dòng sông
Để chú dế giận hờn non nỉ khóc
Trưa nay đám lục bình trốn học
Cùng phượng hồng đi bắt tiếng ve
Nắng dịu dàng xuyên qua lá sen che
Giọt thương nhớ trên vai mùa hạ
Hôm chia tay sao thấy buồn là lạ
Cầm tay nhau chia sớt những ngọt bùi
……..
Tiễn chân nhau trên nẻo đời muôn ngả
Mùa hạ về trong cánh phượng bay.

ngocquybk

Xe điện
Bài tiễn bạn lên đường hay hát karaoke thôi cụ. Còn Mong Ước kỉ niệm xưa và Tình Thơ mới bài tủ chia tay học trò của 8x đời đầu ạ

ngocquybk

Xe điện
Lớp em suýt 50 mạng, ra trường khóc ngập sân, hẹn họp lớp rầm rầm mà lúc hô dc đúng 1 mâm ;))
Tình trạng chung cụ ơi, sau ra trường 20 năm thì tổ chức họp khóa mới đông người =)) chăm đi họp nhất là mấy bạn singer moon và daby đường kk

comiki

Xe lăn
Cái bọn lớp em, khối em, cả c2, c3 đúng là đệ nhất vô tình, chả chia tay chia chân gì, buổi cuối cười phớ lớ :D

Rains_2009

Xe hơi
Lớp e ra trường 21 năm rồi, ngày trước 51 người nhưng giờ họp lớp ít nhất cũng được 35, cộng thêm vợ chồng, con cái nên có năm lên cả trăm người.

hoangduc.sbr

Xe container
Lớp e ra trường 21 năm rồi, ngày trước 51 người nhưng giờ họp lớp ít nhất cũng được 35, cộng thêm vợ chồng, con cái nên có năm lên cả trăm người.
Các bác ở HN thì dễ họp lớp hơn vì đa phần cũng đều làm việc ở HN cả. Ở dưới quê thì khó hơn do # địa bàn, lâu ngày ít off nên loãng dần.
Như em giờ trong HCM nói thật cũng ngại, đợt mấy năm trc kỷ niệm 25 năm thành lập trường mà cũng chả về đc. Nghĩ cũng tiếc vì hồi đi học cũng là 1 trong số những học sinh thi đh đạt kết quả tốt về cho trường (trường em bán công nên ở tỉnh khá kém tiếng, mỗi đợt thi đại học mà ai đỗ đạt dù điểm cao hay thấp cũng đều đc trường trân trọng mời đến lễ khai giảng của năm học kế tiếp để biểu dương, tặng quá trước toàn trường).

Chỉnh sửa cuối:

Vietex

Xe điện
Hôm chia tay cấp 3 ban văn nghệ chơi thông một đĩa toàn bài học trò. Đến tối chia tay chơi nguyên bài mong ước kỷ niệm xưa, các bạn gái thì khóc như mưa, các bạn nam thì ra ôm an ủi, chả biết an ủi hay sờ nắn, em thì đi tìm thằng bạn say rượu gục bố nó ở bãi cỏ, vẫn đang chổng mông lên nôn :))
Em nhớ lại năm đó lớp em cũng có tí nhạc nhẽo, bài gì đó của Lương Bích Hữu
Gái lớp em xấu và k có tj, chả thằng nào thèm sơ múi gì đâu. Có đứa phổng phao tí thì như hâm, trc đi tố cáo tụi em bỏ học đi chơi game nên bọn em ghét lắm.