Bài học nhớ đời thay gạt mưa civic

Trutien

Xe điện
Số 2 Ngách 23 ,Ngõ 157 Pháo Đài Láng / Hà Nội
Website
onetechpro.vn
Cụ cho em hỏi cụ mua gạt Bosch chỗ nào và giá nhiêu vậy. Em thấy gạt hãng chán quá.
Cụ cứ ra bất kỳ cửa hàng nội thất nào cụ hỏi bosch mềm lọi xịn là họ bán cho cụ. Ở LVL cụ mua cũng đc. Cụ nhớ nhìn kỹ Bosch xịn có hộp khá chắc chắn và đẹp thừong là xanh da trời. Hộp lớn màu vàng. Còn giá thì em đã ns ở trên rồi khéo mua cụ sẽ mua đc rẻ...

Bapngo

Xe hơi
các cụ cho em hỏi tí, gạt gốc civic bị kêu muốn thay thì chỉ cần thay lưỡi gạt mềm của sBossch thôi đúng không ạ, có cần thiết phải thay cả cần nữa không ạ?

Kiabuoisang

Xe container
các cụ cho em hỏi tí, gạt gốc civic bị kêu muốn thay thì chỉ cần thay lưỡi gạt mềm của sBossch thôi đúng không ạ, có cần thiết phải thay cả cần nữa không ạ?
Gạt mềm bosh nó bao gồm tất tần tật luôn ợ. Cụ seach google là thấy. Cụ vào box thươ ng mại có bác bán hàng hịn đấy.

phamson123

Xe tăng
Gạt mềm bosh nó bao gồm tất tần tật luôn ợ. Cụ seach google là thấy. Cụ vào box thươ ng mại có bác bán hàng hịn đấy.
Em tưởng có hai loại bosch?
- một loại chỉ có lưỡi không, thay vào lưỡi theo xe, giữ nguyên cái xương gạt
- một loại gọi là loại không xương, nó bao gồm tất tần tật như cụ bảo

Kiabuoisang

Xe container
Em tưởng có hai loại bosch?
- một loại chỉ có lưỡi không, thay vào lưỡi theo xe, giữ nguyên cái xương gạt
- một loại gọi là loại không xương, nó bao gồm tất tần tật như cụ bảo
Nó có 2 loại là gạt cứng ( khung thép) và gạt mềm như cụ đã biết. Thay riêng lưỡi thì chỉ có hàng của honda. Cụ thay gạt mềm nhìn đẹp và chất luợng ổn.

No Fear

Xe điện
xe cụ mấy vạn rồi xe em(cam) gần 10 vạn rồi mà chưa phải thay cụ ạ
Chính xác cụ lái em nó mấy cây số chứ đúng cụ lái 10 vạn từ đầu thì em e là cụ sắp thay kính lái nếu vẫn để nguyên gạt mưa từ lúc mua xe.

soulmales

Xe buýt
Em bị 1 vố này đau quá các cụ ạ. Chẳng là cái gạt mưa civic của em bị mòn, sau khi tham khảo trên of em mua cái gạt mua của bosh. Lúc thay em tháo luôn cái gạt mưa của hãng vứt đi, dùng cái của bosh. Hôm nay em vào hãng bảo dưỡng xe hỏi cái gạt mưa trong hãng nó báo giá hơn 3tr mà em muốn rụng rời chân tay. Trong khi mua cái của bosh chưa đến 400k. Qua đây cũng là bài học cho cụ nào chuẩn bị thay gạt mưa, đừng lãng phí mua gạt mưa bên ngoài, nên vào hãng thay cái lưỡi cao su mất khoảng 400k là ngon ngay
hôm nọ thấy cụ đăng trên chợ giời tìm mua mấy cái khung chổi gạt mưa thì phải ạ

Bigisbest

Xe container
Em bị 1 vố này đau quá các cụ ạ. Chẳng là cái gạt mưa civic của em bị mòn, sau khi tham khảo trên of em mua cái gạt mua của bosh. Lúc thay em tháo luôn cái gạt mưa của hãng vứt đi, dùng cái của bosh. Hôm nay em vào hãng bảo dưỡng xe hỏi cái gạt mưa trong hãng nó báo giá hơn 3tr mà em muốn rụng rời chân tay. Trong khi mua cái của bosh chưa đến 400k.... đừng lãng phí mua gạt mưa bên ngoài, nên vào hãng thay cái lưỡi cao su mất khoảng 400k là ngon ngay
Cụ nói thế này thì hàng Bosch là ngoài hay trong vậy?

phamson123

Xe tăng
Nó có 2 loại là gạt cứng ( khung thép) và gạt mềm như cụ đã biết. Thay riêng lưỡi thì chỉ có hàng của honda. Cụ thay gạt mềm nhìn đẹp và chất luợng ổn.
Nếu tiện thì cụ chụp cho em cái gạt mưa của cụ nhé. Em thay cái trong hãng có 2 cái lưỡi cao su mà giá là 450k roài

Bigisbest

Xe container
Cụ cho em hỏi cụ mua gạt Bosch chỗ nào và giá nhiêu vậy. Em thấy gạt hãng chán quá.
Chài, các cụ lượn OF mà chẳng biết tìm chỗ kiếm đồ cho xe vậy. Chỗ này cụ ơi, hình như nội thành họ mang đến gắn luôn cho các cụ đới. Thay thì thay luôn cả xương gạt đi, đáng bao nhiêu đâu, loại đắt nhất mới có 140k, nhưng dài 71cm chắc cho xe khách cỡ lớn.

http://www.otofun.net/threads/688084-phu-tung-chinh-hang-cac-san-pham-cham-soc-xe-chuyen-nghiep

Nhận xét: hôm rồi em mua một mớ về chăm bé Ếch, rẻ hơn chỗ em vẫn mua trước đây được 30%...nghĩ mà xót hết cả ruột...x-(

Kiabuoisang

Xe container
Chài, các cụ lượn OF mà chẳng biết tìm chỗ kiếm đồ cho xe vậy. Chỗ này cụ ơi, hình như nội thành họ mang đến gắn luôn cho các cụ đới. Thay thì thay luôn cả xương gạt đi, đáng bao nhiêu đâu, loại đắt nhất mới có 140k, nhưng dài 71cm chắc cho xe khách cỡ lớn.

http://www.otofun.net/threads/688084-phu-tung-chinh-hang-cac-san-pham-cham-soc-xe-chuyen-nghiep

Nhận xét: hôm rồi em mua một mớ về chăm bé Ếch, rẻ hơn chỗ em vẫn mua trước đây được 30%...nghĩ mà xót hết cả ruột...x-(
Đấy là đơn giá một cái cụ nhá; Phải nhân lên 2 nữa >:P

Kiabuoisang

Xe container
Nếu tiện thì cụ chụp cho em cái gạt mưa của cụ nhé. Em thay cái trong hãng có 2 cái lưỡi cao su mà giá là 450k roài
Nó là loại này cụ ợ; Cụ cứ điện bảo loại xe là họ biết; Số của bác ý là 0912151974

Bigisbest

Xe container
Đấy là đơn giá một cái cụ nhá; Phải nhân lên 2 nữa >:P
Ô thế bẩm cụ không lẽ em không biết là người ta báo giá một chiếc ạ? thế 110x2 thì bằng nhiêu ạ? còn chưa đến 400 như cụ thay đâu ạ, và càng có lý so với cái giá 3 vạn chín nghìn trong hãng.

Chỉnh sửa cuối:

Kiabuoisang

Xe container
Ô thế bẩm cụ không lẽ em không biết là người ta báo giá một chiếc ạ? thế 110x2 thì bằng nhiêu ạ? còn chưa đến 400 như cụ thay đâu ạ, và càng có lý so với cái giá 3 vạn chín nghìn trong hãng.
Bẩm cụ, cụ nhầm nhọt rồi ợ; Giá gạt mềm cho Civic theo bảng của cụ là Gạt 650mm = 260K và gạt 610mm = 250K; Tổng là 510K chứ không phải 110x2 như cụ bẩu đâu ợ; Loại gạt cụ bẩu là gạt xương cứng, mà Civic thì không ai đi gắn gạt xương cứng cả :>

Bigisbest

Xe container
Bẩm cụ, cụ nhầm nhọt rồi ợ; Giá gạt mềm cho Civic theo bảng của cụ là Gạt 650mm = 260K và gạt 610mm = 250K; Tổng là 510K chứ không phải 110x2 như cụ bẩu đâu ợ; Loại gạt cụ bẩu là gạt xương cứng, mà Civic thì không ai đi gắn gạt xương cứng cả :>
Dzị hả cụ, iem thì lại ko thích lắm cái gạt mềm, hay tại xe em xấu nên nó chỉ hạp loại đó, cứ khoảng hơn 1 năm em thay tất cả khung lẫn lưỡi của Bosch, cái cũ em đem làm cái gạt nước...sàn toilet, khô cóng...

Getz7125

Xe tăng
Em bị mất 2 cái nắp chụp cần gạt mưa, các cụ biết chỗ nào mua ko ạ, giờ nhìn nó trơ ốc ra, chán quá

moilai123

Xe hơi
Em ko phải nói xấu trong hãng nhưn thường tất cả đồ chơi, phụ kiện ô tô bên tỏng hãng đều đắt hơn rất nhiều so với bên ngoài nên cụ ko phải suy nghĩ cái gạt mưa đâu nhé. Với lại cụ cứ thấy dùng ổn là được chứ cái giá bây giwof có đo được giá trị nữa đâu cụ.
Cụ nói phải. Trước em cũng thấy tin tưởng hãng nên thường vào Honda TH thay dầu, bảo dưỡng. Ấy thế mà hôm trước vào Honda TH bảo họ là chỉ thay dầu và lọc dầu, nhưng lão Tuấn Hà ở đó làm khó em: trong lúc em đang mải mê ngắm xe mới ở đó, hắn bảo em ký vào cái giấy có mục yêu cầu khách hàng; sẵn lòng tin tưởng hãng và chủ quan nên em ký đại mà không để ý nó liệt kê những gì. Đến lúc thanh toán em bị trả thêm khoảng 1 triệu do hắn liệt kê vào 3 loại chế phẩm không cần thiết, làm số tiền em phải trả gần gấp 3 lần; về nhà mở cốp xe ra thấy có can 2,5 lit nước rửa kính lại càng tức lộn ruột, vì những thứ ấy em có cần gì đâu vì có sẵn mà, nước rửa kính nhà em còn cả chai cô đặc của Đức pha dùng đến vài năm không hết. Em loan báo vậy để các anh em phải luôn cảnh giác khi vào hãng, không để mất tiền oan. Và nếu anh em có vào Honda TH thì đề phòng lão này nhé. Còn những người khác ở đây nói chung la tử tế. Em không vơ đũa cả nắm, nhưng cần phân biệt rõ ràng xấu, tốt.

Chỉnh sửa cuối:

songxanh

Xe tăng
Xe 7 chỗ nhận chở khách từ Hà nội: 0983970196
Nhìn đôi gạt đấy k to khỏe như của Honda, hộp khóa móc đầu to nhô cao lên kính. Với lại thành nên phụ bị ngược chiều nên nhìn càng ngứa mắt :))

Kiabuoisang

Xe container
Nhìn đôi gạt đấy k to khỏe như của Honda, hộp khóa móc đầu to nhô cao lên kính. Với lại thành nên phụ bị ngược chiều nên nhìn càng ngứa mắt :))
Đúng là một bên nó sẽ bị ngược; Dưng mà cái cần là chất lượng, em dùng thấy ổn hơn gạt Honda rất nhiều.