Thảo luận Bài viết, tham khảo, góp ý về đạp xe cho mọi người

bonghongtim

Xe đạp
Ngoài ra những hãng xe mới mà cụ liệt kê chỉ là những hãng rẻ tiền, bán ở thị trường Việt Nam, chưa hẳn đã là các sản phẩm bình dân, thông dụng ở các nước Âu, Mỹ[/QUOTE]
-> ua thay ban noi minh dung tat dau ban la sao nhi? minh ko hieu

zer0ag

Xe đạp
Do k có nhu cầu sử dụng nên t bán xe dap giant atx 777- 2014
T o minh khai - hn
Sdt: 09718.87926

ThichO

Xe hơi
Giá nhiêu hả bác
cho e vào ib

Huy ding

Xe máy
Thế mua road of trinx có dc k các bác. Hàng made in china

dinhtuanvt

Xe tải
Hàng chính hãng, có thương hiệu sản xuất tại TQ có sự giám sát của hãng chưa hẳn là ko tốt, có rất nhiều thương hiệu nổi tiếng đặt nhà máy sản xuất tại TQ mà các cụ!!! Thương hiệu, chất lượng và uy tín rất quan trọng đối với các hãng sản xuất, người VN dùng hàng ko có chất lượng có lẽ có sự góp phần của người VN (vì người kinh doanh ko có tâm mà chỉ cần có tiền càng nhiều càng tốt).

Chỉnh sửa cuối:

aqtbvn

Xe tải
Website
www.laptopz.us
Hàng chính hãng, có thương hiệu sản xuất tại TQ có sự giám sát của hãng chưa hẳn là ko tốt, có rất nhiều thương hiệu nổi tiếng đặt nhà máy sản xuất tại TQ mà các cụ!!! Thương hiệu, chất lượng và uy tín rất quan trọng đối với các hãng sản xuất, người VN dùng hàng ko có chất lượng có lẽ có sự góp phần của người VN (vì người kinh doanh ko có tâm mà chỉ cần có tiền càng nhiều càng tốt).
Xe đạp: khung Alumium/carbon dòng trung/cao cấp vẫn Taiwan, Group dòng cao cấp vẫn Japan, Group và linh kiện thấp/trung cấp mới có china/malaysia/ indonesia. Khung có lẽ chỉ hàng thấp cấp mới có china, các hãng có tiếng thì nhôm cũng Taiwan, từ Gaint trở lên. Còn Giant mà china có nghĩa rằng model đó sản xuất cho riêng china theo dạng bán thương hiệu tại china.

dinhtuanvt

Xe tải
Xe đạp: khung Alumium/carbon dòng trung/cao cấp vẫn Taiwan, Group dòng cao cấp vẫn Japan, Group và linh kiện thấp/trung cấp mới có china/malaysia/ indonesia. Khung có lẽ chỉ hàng thấp cấp mới có china, các hãng có tiếng thì nhôm cũng Taiwan, từ Gaint trở lên. Còn Giant mà china có nghĩa rằng model đó sản xuất cho riêng china theo dạng bán thương hiệu tại china.
Chắc cụ là nhà phát triển chiến lược kinh doanh của các hãng!!! Người TQ chắc dùng toàn hàng dỏm hả cụ!!!
Thưa cụ, cụ có biết bán thương hiệu là gì ko? Thương hiệu gắn liền với sống còn của hãng sản xuất đó cụ!!!

aqtbvn

Xe tải
Website
www.laptopz.us
Chắc cụ là nhà phát triển chiến lược kinh doanh của các hãng!!! Người TQ chắc dùng toàn hàng dỏm hả cụ!!!
Vấn đề là chuẩn thương hiệu tầm quốc gia, và lý do khác là bí kíp công nghệ sẽ không bị ăn cắp dễ dàng bởi kiểu làm ăn của china.
Còn cần tìm hiểu thêm thì tự đọc thêm, không khó. Nói nhiều lại bắt lỗi!

dinhtuanvt

Xe tải
Vấn đề là chuẩn thương hiệu tầm quốc gia, và lý do khác là bí kíp công nghệ sẽ không bị ăn cắp dễ dàng bởi kiểu làm ăn của china.
Còn cần tìm hiểu thêm thì tự đọc thêm, không khó. Nói nhiều lại bắt lỗi!
Mình ko có ý gì là bắt lỗi cụ cả, mình cũng mới chơi xe đạp thôi, may mắn là được các anh đi trước hướng dẫn!!!
Thú chơi, thú vui ko có giới hạn, vấn đề là khả năng của mỗi người. Mình mong rằng các cụ chơi trước có kinh nghiệm hướng dẫn giúp đỡ cho những người mới chơi chứ đừng dẫn họ vào bát quái trận hoặc mê hồn trận!!!

aqtbvn

Xe tải
Website
www.laptopz.us
Mình ko có ý gì là bắt lỗi cụ cả, mình cũng mới chơi xe đạp thôi, may mắn là được các anh đi trước hướng dẫn!!!
Thú chơi, thú vui ko có giới hạn, vấn đề là khả năng của mỗi người. Mình mong rằng các cụ chơi trước có kinh nghiệm hướng dẫn giúp đỡ cho những người mới chơi chứ đừng dẫn họ vào bát quái trận hoặc mê hồn trận!!!
Không có gì cụ ạ, mọi chuyện sẽ dần sáng tỏ khi mọi người quan tâm đến nó. Tôi phản ứng mạnh hàng lởm vì chính chúng ta chấp nhận nó trước mới có cơ sự VN hàng lởm đến mấy cũng bán được như hiện tại. Hậu quả rất lớn nhưng không phải ai cũng biết.

aqtbvn

Xe tải
Website
www.laptopz.us
Thưa cụ, cụ có biết bán thương hiệu là gì ko? Thương hiệu gắn liền với sống còn của hãng sản xuất đó cụ!!!
Ơ China nó bán xe đạp điện HONDA đấy, rồi VN nhập về bán đầy đó. Chính xác có lẽ không phải là bán mà là nhái trắng trợn mà không bị chính quyền sở tại can thiệp. Ví dụ khác, Honda china có SCR nhưng VN có Lead, hàng sx theo thị trường, giá và chất sẽ tương ứng, một dạng "bán" cho các nhà phân phối tại thị trường đó.

Vanvan273k

Xe tăng
Ha ha, cụ ấy cũng có ý tốt thôi, chỉ là đôi khi nặng quan điểm cá nhân thành ra đọc có vẻ hởi phiến diện :)):)):)).

Zhongcao

Xe đạp
tóp này hay, các cụ tranh loạn em đứng ngoài xem và cũng học được nhiều điều, bản thân em đi xe bãi nhà bác Kiên, mua Galaxy mới đập hộp cho con trai và cũng tự mình có nhận xét kinh điển mà ai cũng biết là " tiền nào của ấy" tàu cũng được và bãi cũng ok. riêng cá nhân em đã chọn bãi và thấy yêu em nó ko thể chịu được (đi làm suốt, lau chùi suốt, ngắm suốt,... Hè hè). luyện kim đỉnh thì tàu làm được rồi còn đỉnh của đỉnh thì nhật, đỉnh của đỉnh của đình thì đức và VN. :))

Chỉnh sửa cuối:

dinhtuanvt

Xe tải

GIANT PROPEL ADVANCED 1+ 2017 (carbon)

Chiếc nầy các cụ, các mợ đánh giá thế nào!!! Kính nhờ cccm!!!

Chỉnh sửa cuối:

xindungbanem

Xe hơi
Nếu cho 2 con 1 bãi và 1 tàu, thì nên chọn con nào nhỉ? Các cụ thông thái giúp hộ.

Meteor01

Xe hơi
Em quyết định mua hàng bãi tất nhiên trước khi xuống tiền vẫn phải kiểm tra kỹ hình thức cũng như cấu hình.
Cụ chủ nhắm con xe bãi hay tàu nào thì đưa hình lên đây để các cụ khác vào chém:)

aqtbvn

Xe tải
Website
www.laptopz.us
Nếu cho 2 con 1 bãi và 1 tàu, thì nên chọn con nào nhỉ? Các cụ thông thái giúp hộ.
Theo mình là phụ thuộc nhiều vào cách nhìn bao gồm tư duy cũng như phong thái của cá nhân. Nếu những người thích cái đẹp của chi tiết, thích chất lượng của chi tiết thì chọn con bãi. Còn ai thích màu mè nhìn thoáng qua thì mua hàng tàu. Người sử dụng đồ cũng là thể hiện cách nhìn và tư duy của họ. Không phải ngẫu nhiên mà xe đạp cổ hiện tại nhiều cái rất đắt, vì nó có vẻ đẹp cổ điển và các chi tiết đã được sản xuất với độ tinh tế cao, người đạp ngoài khỏe cũng thể hiện chiều sâu trong nhãn quan và tư duy.

aqtbvn

Xe tải
Website
www.laptopz.us
Đạp xe được 1 lần xuyên châu lục khác nhiều đạp xe chục năm trong thành phố!