Đánh giá Baic X65 những cảm nhận đầu tiên

start2fight

Xe hơi
xe cũng chuẩn bị 2 năm rồi đấy cụ nhỉ, cụ chia sẻ thêm ít cảm nhận, hình ảnh cho ae tham khảo !!!

michael_lee

Xe máy
Bữa tới rảnh rảnh em sẽ viết bài ạ!

Blackmask666

Xe máy
nội ngoại thất vẫn thua xa cô em gái cùng quê Zotye nhỉ

Wave0070

Xe đạp
Cụ có mua bảo hiểm cho e nó không? Nếu sửa chữa thì mang ra Kylin hay chỗ nào hả cụ?

matsu18889

Đi bộ
Em đang học để thi bằng lái và cũng đang tính năm sau sẽ làm 1 em. Nhân tiện con x65 này cho em hỏi hiện con này còn đuợc phân phối ở vn không và là đời mới không hay chỉ còn xe lướt? Nếu không còn phân phối nữa thì còn dòng xe nào của Baic cùng dòng em này không ạ? Em thì thích zotye hơn vì mẫu mã và option nhưng nhiều option vậy em hơi nghi ngại về khả năng sử dụng lâu dài mà không gặp vấn đề gì về phần điện tử của xe, còn baic có vẻ đáng tin cậy hơn. Mong được các bác/anh tư vấn. Em xin cảm ơn.

michael_lee

Xe máy
BAIC chơi máy của mitsu ko các cụ
BAIC X65 sử dụng hoàn toàn động cơ và khung gầm của hãng SAAB (Thụy Điển). Hộp số AISIN 6 cấp của Nhật, thân vỏ, nước sơn đc lắp ráp trên dây chuyền công nghệ của MERC. Nên rất chắc chắn và ổn định.

Xe em đã đi đc 4 vạn sau hơn 2 năm sử dụng. Mọi thứ vẫn hoạt động hoàn hảo và ổn định như ngày đầu. Không thấy bất kỳ dấu hiệu nào của sự xuống cấp, kể cả là các chi tiết da hay nhựa

Em vẫn thật sự hài lòng về chiếc xe này!

Moichanqua

Xe hơi
E đang sống và làm việc ở thâm quyến quảng đông nhưng chỗ e sống thấy người ta ít sử dụng xe tàu lắm cụ ạ.toàn dùng xe nhập khẩu
Vâng cụ ạ. em đi TQ ở các thành phố lớn toàn thấy Audi. VW. .. chứ ít thấy xe tàu

Moichanqua

Xe hơi
Uhm bác, thú thật là em buôn hàng tàu ( tất nhiên ko đủ trình buôn oto), và ở những ngày đầu khi bắt đầu làm quen với thế giới hàng tàu em cũng hơi hoang mang là vì sao nó rẻ vậy, rẻ vậy rồi chất lượng có tốt không. Nhưng phải nói là bất cmn ngờ bác ạ, hàng quá ngon là đằng khác. Thật luôn là nhà em sau này dùng toàn hàng tàu, có thể nói như này, hàng Mỹ nó theo quy định, 10 đồng là 10 đồng, đặt làm hàng rẻ hơn thì nó ko làm, hàng tàu thì thượng vàng hạ cám, bao nhiêu cũng nó cũng làm, thành ra nhiều gian thương đã nhập hàng "rác" về VN, làm cho người dân ác cảm luôn với hàng tàu. Tàu thì đúng là vẫn còn nhiều mặt không bằng Mỹ, nhưng đó là ở những lãnh vực kĩ thuật cao như tên lửa, máy bay, vũ khí hạng nặng..v...v..chứ còn hàng gia dụng em thấy tốt bác ạ, phải nói là đỉnh trong tầm giá, đám Thái thua xa, xách dép thôi. Em xài hàng trước tiên phải nói giá tiền của sp đó so sánh với 1 sp khác cùng giá, lúc đó mới phân xịn dởm, ưu nhược, chứ em thấy nhiều bác mang con tàu 700tr so với con Nhật 1 tỷ 4 rồi chê ỏng chê eo con tàu thì thật không hiểu được ?? Mình nói ra thật sự là muốn người tiêu dùng có cái nhìn thông minh hơn, làm với cùng 1 số tiền có thể mua được thứ tiện nghi nhất ( em không có quan niệm giữ giá ), mình xài cho mình chứ có xài cho thiên hạ đâu mà phải sợ thiên hạ bàn ra bàn vào ? Nhưng mỗi lần nói thì xung quanh lại bảo tại em buôn hàng tàu nen tìm cách nói tốt cho nó, quảng cáo abc, chán chẳng buồn tranh cãi nữa luôn
Em thì em thấy đồ gia dụng nó khác cái ô tô về độ an toàn ạ.

jan23

Xe hơi
Nói chung là em cũng thấy xe tàu ngày càng khẳng định về chất lượng chứ bán riêng cho Việt Nam thì được mấy chiếc

Giap Tran

Đi bộ
Em đã đi xe này từ 2015 đến giờ sau hơn 3 năm với hơn 5 vạn em vẫn thấy ổn

fuotpro

Xe tải
Vâng cụ ạ. em đi TQ ở các thành phố lớn toàn thấy Audi. VW. .. chứ ít thấy xe tàu
Audi, VW bên tàu cũng toàn nội địa hóa nhiều vì bên đó trước đây có luật muốn sản xuất xe tại TQ phải lập liên doanh và bên TQ phải chiếm >50% vốn. Vậy nên xe bên đó nội địa hóa nhiều, thậm chí tên xe cũng bằng tiếng tàu luôn, nên xe nó rẻ, người ta cũng ít đi xe thương hiệu nội địa. Tuy nhiên dòng xe giá rẻ thì xe nội địa chiếm đa số

Cụ có thể xem doanh số các xe bán chạy nhất TQ năm 2017 và 2018 ở đây

https://focus2move.com/best-selling-cars-models-in-china/

thanh1991

Xe buýt
Audi, VW bên tàu cũng toàn nội địa hóa nhiều vì bên đó trước đây có luật muốn sản xuất xe tại TQ phải lập liên doanh và bên TQ phải chiếm >50% vốn. Vậy nên xe bên đó nội địa hóa nhiều, thậm chí tên xe cũng bằng tiếng tàu luôn, nên xe nó rẻ, người ta cũng ít đi xe thương hiệu nội địa. Tuy nhiên dòng xe giá rẻ thì xe nội địa chiếm đa số

chuẩn , xe nội địa hầu như chỉ gặp ở các thành phố nhỏ thôi, các thành phố lớn như bắc kinh hay thượng hải hầu như ko có , còn dân trung quóc chuộng nhất là vw như mình chuộng toy vậy , suv bán chạy nhất trung quốc là con haval h6 vì giá nó quá rẻ

Moichanqua

Xe hơi

Xe giá rẻ chỉ có nhiều ở thị trấn nhỏ hoặc vùng nông thôn khó khăn cụ ợ

fuotpro

Xe tải
Xe giá rẻ chỉ có nhiều ở thị trấn nhỏ hoặc vùng nông thôn khó khăn cụ ợ
Em không quan tâm đến thị trấn hay nông thôn, em chỉ quan tâm đến số liệu thống kê thực tế cụ ạ, số 1 là Wuling Hongguang, số 2 là Haval H6.
Để xem cái gì bán chạy nhất không thể dựa trên mắt nhìn, bảo em sang đó thấy thế này thế nọ, mà cứ dựa vào số liệu thống kê cụ ạ :D

thanh1991

Xe buýt
Em không quan tâm đến thị trấn hay nông thôn, em chỉ quan tâm đến số liệu thống kê thực tế cụ ạ, số 1 là Wuling Hongguang, số 2 là Haval H6.
Để xem cái gì bán chạy nhất không thể dựa trên mắt nhìn, bảo em sang đó thấy thế này thế nọ, mà cứ dựa vào số liệu thống kê cụ ạ :D
xe bán nhiều nhất chưa phải là tốt nhất , căn bản là xe nó rẻ kể cả kém cũng đi được 3-4 năm rồi , lúc đầu nó lại đổi sang 1 con giá rẻ khác .

Em đã tìm hiểu về dòng Baic x65 này, và đã quyết định lấy e nó chạy lướt 3,8 vạn. Rất ưng cái bụng. Nói chung là tất cả các xe Tầu có mặt ở thị trường VN hiện nay thì e vẫn đánh giá BaiC X65 là tốt nhất ợ

fuotpro

Xe tải
Em đã tìm hiểu về dòng Baic x65 này, và đã quyết định lấy e nó chạy lướt 3,8 vạn. Rất ưng cái bụng. Nói chung là tất cả các xe Tầu có mặt ở thị trường VN hiện nay thì e vẫn đánh giá BaiC X65 là tốt nhất ợ
Giá bao nhiêu vậy bác?