Bẩm các cụ, Honda City 2015 CVT bị giật sau chặng đường dài !

Toietmoi

Xe điện
Theo ngu ý của em thì con xe của cụ dùng phun xăng điện tử, con ECU sẽ ghi nhớ và học theo chế độ lái của cụ, khi cụ chủ chạy 1 quãng đường xa với vận tốc lớn nó sẽ tự cân đối và điều chỉnh sao cho dùng lượng xăng ít nhất. Vậy nên khi cụ chủ chạy chậm lại thì nó vẫn ghi nhớ thới quen trước đó nên lượng nhiên liệu vào buồng đốt bị ít gây nên hiện tượng giật giật như hụt ga. Hôm sau không bị nữa do ECU lại học theo cách lái mới của cụ ở trong phố, nghĩa là chạy chậm nên sẽ bù xăng vào nhiều hơn.

tamson9999

Xe hơi
Theo ngu ý của em thì con xe của cụ dùng phun xăng điện tử, con ECU sẽ ghi nhớ và học theo chế độ lái của cụ, khi cụ chủ chạy 1 quãng đường xa với vận tốc lớn nó sẽ tự cân đối và điều chỉnh sao cho dùng lượng xăng ít nhất. Vậy nên khi cụ chủ chạy chậm lại thì nó vẫn ghi nhớ thới quen trước đó nên lượng nhiên liệu vào buồng đốt bị ít gây nên hiện tượng giật giật như hụt ga. Hôm sau không bị nữa do ECU lại học theo cách lái mới của cụ ở trong phố, nghĩa là chạy chậm nên sẽ bù xăng vào nhiều hơn.
Cụ này giải thích nghe hợp lý quá, chúc cụ ly cafe ~o)

hanhpn

Xe tải
Cụ cảm giác thế nào đó thôi. Hôm tết, em đi buổi sáng từ Đà Nẵng (City 2015, bản ko start/stop), chiều tối ra đến HN mà không giật giật gì cả.

Xanh den

Xe hơi
Hơ ... Cụ này phân tích thấy hợp lý (theo suy nghĩ của em thôi nhé). thanks cụ
Đến hôm nay thì em đã đi CR.V được 2 tháng rồi, nhưng cảm giác về City vẫn còn rất tốt đấy ạ. City em để lại cho đứa em dùng và cũng được khen rất nhiều. Cụ nào có nhu cầu mua City thì cứ tự tin và mạnh dạn đi ạ.
Ạ các Cụ các Mợ !

Saihavan

Xe hơi
CRV Mỹ cũng sài CVT . HRV cũng sài CVT . CIVIC 2016 cũng sài CVT . FIT cũng sài CVT . BRV cũng sài CVT . CITY cũng sài CVT .... thì HONDA họ phải nghiên cứu và thử nghiệm rất lâu mới chuyển hầu như các dòng xe sang hộp số CVT ... cụ lo làm gì cho nó mệt đầu ...
Hộp số CVT mang lại sự êm ái, tiết kiệm nhiên liệu tối ưu thôi cụ nhé. Còn xe vận hành trong điều kiện khắc nghiệt thì chẳng ai dùng hộp số CVT đâu

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
Hộp số CVT mang lại sự êm ái, tiết kiệm nhiên liệu tối ưu thôi cụ nhé. Còn xe vận hành trong điều kiện khắc nghiệt thì chẳng ai dùng hộp số CVT đâu
Vâng xe địa hình thì họ thường dung MT nhiều . CVT chỉ dung cho xe du lịch là chính

Trung Duong

Xe máy
Em đang đặt hàng một e. Đọc jo thâáy lăn tăn quá. Biết thế. Lấy vios cho nó laành. .. .:)
city đạt đủ 3 tiêu chí ngon-lành-rẻ, vios thì chưa chắc được 3 tiêu chí này đâu cụ ạ ;)) mua cái gì chẳng có xác suất ko hay, huống hồ đây lại là lỗi hiếm mọi người mới nghe lần đầu của 1 cụ duy nhất, lăn tăn quá làm j :D

xemax

Xe máy
Em lăn tăn chọn Vios và City các cụ ạ!

xephaoma...tot

Xe buýt
Xem xong cái nội dung cụ chủ trình bày thấy khó hiểu, khó chịu.....! có cảm giác dìm hàng nhg lý do lại có vẻ không thật. Nói chung ko rõ mục đích....

linhcmta

Xe máy
Xem xong cái nội dung cụ chủ trình bày thấy khó hiểu, khó chịu.....! có cảm giác dìm hàng nhg lý do lại có vẻ không thật. Nói chung ko rõ mục đích....
Ko phải dìm hàng đâu cụ, xe em 2016 cvt chẳng phải đi đường dài cũng bị hiện tượng như vậy, bị khi đi ở tốc độ 40km/h trở xuống lúc mình ngớt ga và thốc ga đúng là kiểu như bị chùng dây curoa, mang ra Tây Hồ bảo theo dõi, mang qua Long Biên kt bảo đây là độ giơ cho phép, nhưng em chạy các xe khác ko bị hiện tượng như vậy.

Chỉnh sửa cuối:

duongloi

Xe tải
E di xe máy honda cvt cũng bị đây, đang đi bt đột nhiên giảm ga nhanh là giật giật, chắc bệnh kinh niên Honda ròi :))

linhcmta

Xe máy
E di xe máy honda cvt cũng bị đây, đang đi bt đột nhiên giảm ga nhanh là giật giật, chắc bệnh kinh niên Honda ròi :))
Nhưng mà em chạy thử một số xe khác không bị, hơn nữa chạy trong phố thì rất khó chịu luôn cụ ạ.

SƠN CƯỚC

Xe điện
E mua xe cũ chạy 2van . Đôi lúc cũng hơi giật nhất là lúc đi chậm . Hôm vào hãng hỏi thì họ bảo khi nào thấy guaranty tụt xuống 600 . 700 v/p thì nên đi rửa bướm ga vì khi bẩn nó báo cảm biến chân ga cảm biến gió gì đó ... nên đi vệ sinh lại rồi họ cho máy tính reset phần mềm lại là ok như mới . Nếu để bị bẩn lâu thì có thể nổi cá vàng .

linhcmta

Xe máy
E mua xe cũ chạy 2van . Đôi lúc cũng hơi giật nhất là lúc đi chậm . Hôm vào hãng hỏi thì họ bảo khi nào thấy guaranty tụt xuống 600 . 700 v/p thì nên đi rửa bướm ga vì khi bẩn nó báo cảm biến chân ga cảm biến gió gì đó ... nên đi vệ sinh lại rồi họ cho máy tính reset phần mềm lại là ok như mới . Nếu để bị bẩn lâu thì có thể nổi cá vàng .
Xe của cụ đã làm chưa vậy, kết quả như nào?, có còn hiện tượng đấy không ạ, xe của em bị từ khi mới mua, mới đầu thì nghĩ là bình thường nhưng chạy 1 thời gian lên thử xe khác không bị em mới lên hãng thắc mắc.

SƠN CƯỚC

Xe điện
Xe của cụ đã làm chưa vậy, kết quả như nào?, có còn hiện tượng đấy không ạ, xe của em bị từ kh
i mới mua, mới đầu thì nghĩ là bình thường nhưng chạy 1 thời gian lên thử xe khác không bị em mới lên hãng thắc mắc.
E chưa làm cụ ợ . Khi nào 2.5v thì e ktra nếu cần thì làm, họ bảo có 400k thôi .