[Funland] Bán Camry nữ đi kỹ, túi khí rất bền

Ct.Thang

Xe tăng
Em nà ko như các bác zai, đi là tuyền một số. Các bác zai cứ lên xuống số chóng cả mẹt, hại cần số lém!

cuongscb

Xe tăng
Em sợ nhất xe nữ đi, gì chứ chuyện hết nước mát, hết dầu là bình thường. Chỉ khi cái xe nó dừng hẳn không đi được mới nghĩ đến chuyện vào gara. Bà già em là một ví dụ điển hình. Ngày xưa đi con Dylon mà khô dầu, hết nước mát, phải bổ máy. Sau này đi ô tô em lo ngay ngáy, thi thoảng mình lại phải kiểm tra xem tình trạng xe ra làm sao. Còn chuyện bà già bật pha đi trong phố, đỗ xe giữa đường thì nói mãi không thấy tiếp thu.

binhsu7273

Xe cút kít
Vưỡn còn xa bờ tường chán, nhấn thêm tý lứa thì được cả đoạn tường.

blackpaint

Xe container
Cái quan niệm đó là từ xe máy. Nữ đi thì thường nhẹ nhàng, ko thốc ga, ko đi nhanh phanh gấp..., nói chung là lành hơn nam.
E đảm bảo các mợ mà sở hữu xe máy thì nhanh hỏng hơn là chắc: dầu mỡ kệ, ko bao giờ bảo dưỡng theo định kì thôi. Xe số thì cứ để số 3,4 kéo ... ko đỡ đc

redriver2918

Xe tải
Phụ nữ đi xe thì nhiều chuyện lắm. Chuyện 1 Ngày xưa mới có ream thái, có bà đi tầm 50km, có con xe mới cứng nhờ tôi vào số hộ rồi chỉ nhẩn đi, tôi thì cũng ngu có bao giờ được cưỡi ream đâu(tính đến thời điểm đấy), cứ tưởng nó chỉ có 3 số nên vào đến số 3 là hết, rồi đưa bà ấy đi, nghĩ đến giờ vẫn còn ân hận. Chuyện 2 hồi sv, có em cũng có con ream thái, đi xe máy nóng lì ko thể đi được, mới bảo anh kiểm tra hộ em, mở ra thì *** còn giọt nhớt nào. Chuyện 3 mới mua cho vợ con lead, mình để ý kỹ thì đúng là chỉ biết hết xăng thì đổ, ko quan tâm đến bất cứ cái j khác, xe tôi mua nửa năm rồi, dầu nhớt tôi thay cho, nhưng để thử xem thì đúng là rửa xe thì chưa 1 lần, và tôi cũng để kệ vậy để 1 năm hẵng rửa xem sao.

.3 Lầu 4 Bánh.

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chuẩn rồi, không chỉ các mợ lái ô tô, nhiều mợ đi xe máy loại có số, vừa đi vừa đạp hờ phanh, ga thì mạnh, khói phun đen đặc, phanh mòn nhiều cứ chúi mũi chân đạp phanh xuống.
Có lần nhà cháu còn thấy một bà không biết mở nắp xăng để vào mua xăng cho xe 82. Nhà cháu đi xe máy vào mua xăng ở cây xăng Nam Đồng, thấy có bà đứng cạnh xe 82 vướng lối vào, tôi lách qua rồi để ý bà ta, bà ta quay ra hỏi tôi là bình xăng chỗ nào, nhà cháu trả lời là nó ở dưới yên. Rồi nhà cháu cúi xuống mở nắp bình xăng xe của nhà cháu, lúc ngẩng lên thì thấy bà kia hai tay ôm cái mũi yên xe giật ngược mấy phát. Nhà cháu vội vàng chạy lại lật đàng sau yên xe lên rồi mở nắp thùng xăng hộ, nhòm vào thấy bình xăng còn đầy quá nửa bình, nhìn đồng hồ báo xăng cũng còn báo gần đầy. Nhà cháu bảo với bà ta là xăng còn nhiều không phải mua đâu. Nhưng bà ta bảo thôi cứ mua cho chắc.
Khổ, không biết bà ta mới mượn hay được ai tặng cái xe.
Ko hãi bẳng mấy miẹ đỗ xe ngã 4 rồi mở cửa bán cho em nắm xôi. Ngay ngã 5 tôn thất thuyết nhá, diễn ra thường trực luôn.
Đàn bà lái xe em cực dị ứng với thể loại đi dề dề lênh khênh giữa đường, biết ngay nữ lái, nhiều bà vừa nt vừa lái xe.

MiTa

Xe lăn
E thấy nữ với túi khí e phi ngay vào xí chỗ, ko ngờ túi khí thật. Thôi e ra.

pham minh

Xe container
Cái quan niệm đó là từ xe máy. Nữ đi thì thường nhẹ nhàng, ko thốc ga, ko đi nhanh phanh gấp..., nói chung là lành hơn nam.
Quan niệm này chỉ ngày xưa thôi. Bây giờ đám phụ nữ chạy xe máy trên đường nhiều người đi như phát dại ghê chết cha. :D:D:D

Cakiem168

Xe tải
nhất là xe số, họ đi không bao giờ chuyển số nên rất bền, lúc nào cũng số 4

kienvinh

Tháo bánh
Chính xác là từ thời xe máy, nhưng cũng chưa chắc đã đúng. Thời xưa chưa có xe ga, nữ đi xe máy toàn khởi hành từ số 2 cho nó đỡ bốc đỡ vọt, dừng đèn đỏ thì cứ để nguyên số 3 số 4 rồi đi tiếp, gặp chướng ngại phải giảm tốc thì không về số thấp... cho nên xe nữ đi máy rất nát.

beomap2

Xe container
Em sợ nhất xe nữ đi, gì chứ chuyện hết nước mát, hết dầu là bình thường. Chỉ khi cái xe nó dừng hẳn không đi được mới nghĩ đến chuyện vào gara. Bà già em là một ví dụ điển hình. Ngày xưa đi con Dylon mà khô dầu, hết nước mát, phải bổ máy. Sau này đi ô tô em lo ngay ngáy, thi thoảng mình lại phải kiểm tra xem tình trạng xe ra làm sao. Còn chuyện bà già bật pha đi trong phố, đỗ xe giữa đường thì nói mãi không thấy tiếp thu.
Chắc do phụ nữ hay nghĩ vẩn vơ nhiều thứ như lo cơm áo gạo tiền, lo về nhà nội trợ, nấu ăn, đưa đón con nên đi đường thiếu tập trung quan sát để tránh né xe khác hoặc do lúc học lái xe không được thầy hướng dẫn tỷ mỷ.
Có lần nhà cháu đi đường Láng Hạ chỗ gần Đại sứ quán My mà thấy các xe ùn lại, hóa ra có một xe đỗ giữa đường quay chéo xe 45 độ có một mợ ngồi sau vô lăng cứ vô tư mải gọi điện thoại, chắc đang hỏi tìm địa chỉ nhà vì đi quá đường.

thachnhung

Xe container
Chị e chỉ quan tâm xe sướt sát hay ko chứ ít để ý đến khoản vận hành lắm! Gấu e đổ đèo là cứ rà phanh suốt ko bao giờ xài số, đỗ xe chỗ bằng hay dốc là cứ về thẳng P rồi mới kéo phanh tay... nói mãi mới dc!

zonda82

Xe container
Cũng một mớ tiền hy vọng không dính cục máy.

HHĐT

Xe tăng
Chẳng hiểu sao mọi người lại cho rằng xe nữ đi xe tốt hơn nam. Em ra đường sợ nhất mấy mợ lái
xe, luật GT còn không biết nói gì đến chuyện bảo dưỡng xe cộ. Em rất tôn trọng phụ nữ nhưng quả thật chị em lái xe sợ lắm cơ .....
Nhất là đi xe số đèn đỏ xong với lên dốc toàn số 4 kéo. Xot ghê.

Chỉnh sửa cuối:

bút hêt mực

Xe tăng
Chị em đi thì cũng tã xe, nát hộp số, chỉ có hơn chứ chưa chắc đã kém đâu :D