[Đã bán] Bán chung cư số 6 Đội nhân tòa bên trong hiếm có khó tìm

Trạng thái
Thớt đang đóng
Tỉnh thành
Hà Nội
Giá
3,290,000,000 VNĐ
Diện tích
95㎡

Jacob

Xe tải
Website
trananhtuan.com
Em thấy cái vị trí bếp và khách bố trí ngược vị trí của nhau. Em thấy khách đi ra ban công hợp lý hơn bếp đi ra ban công.
Giá trên có bao phí chuyển nhượng? Có được thương lượng ko cụ?
Em muốn qua xem nhà thì qua lúc nào cũng được hay phải hẹn trước cụ nhỉ?
Nó liên quan đến hệ thống kĩ thuật chung của cả toà nhà , cụ muốn chuyển vẫn được vì có nhà chuyển rồi . Giá em có gia lộc cụ nhé

Jacob

Xe tải
Website
trananhtuan.com
Haha cụ ko làm chứ nhà tập thể với chung cư năm nay bán cháy hàng, ra hàng bán ầm ầm cụ ạ
Chắc do mấy năm covid nhà chung cư mới ít ra hàng vì tạm dừng thi công nhiều cụ nhỉ ?
Căn Vinhome hàm nghi năm trước e mua hơn 4 tỷ h thấy rao bán toàn 5,5-5,6 tỷ lãi kém gì đất đâu

Jacob

Xe tải
Website
trananhtuan.com
Nhà đẹp quá, cụ cho e hỏi chỗ này hành lang có rộng không. với quản lý toà nhà có ổn ko cụ!
Hành lang rộng có gần 3m thôi cụ:) . thang bộ thoáng khí trời không lo tụ khói khi chẳng may có hỏa hoạn. Sống ở đây quá yên tâm về pccc và quản lý toà nhà cụ nhé vì quản lý toà nhà 100% dân bầu không qua công ty trung gian nên chất lượng và giá dịch vụ 100% do dân và vì dân ah

Tro`n

Xe tải
Nó liên quan đến hệ thống kĩ thuật chung của cả toà nhà , cụ muốn chuyển vẫn được vì có nhà chuyển rồi . Giá em có gia lộc cụ nhé
Cụ chưa trả lời em việc xem nhà thì thế nào?

vuanhanghi

Xe điện
Em thấy cái vị trí bếp và khách bố trí ngược vị trí của nhau. Em thấy khách đi ra ban công hợp lý hơn bếp đi ra ban công.
Giá trên có bao phí chuyển nhượng? Có được thương lượng ko cụ?
Em muốn qua xem nhà thì qua lúc nào cũng được hay phải hẹn trước cụ nhỉ?
Chuyển rất phức tạp và tốn kém cụ nhé.
Cụ phải nâng sàn để đi ống thoát và cấp nước bên dưới. Còn đường hút mùi nữa cũng phải đi trên trần thạch cao.

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Em cũng mới cho thuê đc nửa năm , trước chân ngon vẫn đá bóng với ae trong khu vui đáo để
Căn trong thì đỡ hơn nhưng giá góa có vẻ hợp lý rồi phải không các Cụ?

jackiehoang

[Tịch thu bằng lái]
Tòa nhà này đi vào sử dụng từ năm nào cụ nhỉ?

mrducpru88

Xe buýt
căn này trước cụ chủ có cho thuê thì phải. Nhà sửa lại đẹp và rộng.

Tro`n

Xe tải

Tro`n

Xe tải
Cụ phải nâng sàn để đi ống thoát và cấp nước bên dưới. Còn đường hút mùi nữa cũng phải đi trên trần thạch cao.
Cái này thì em hiểu nên em muốn qua xem nhà trực tiếp đấy cụ ...

vietlt111

Xe hơi

Không phải căn nào cũng nâng sàn được đâu cụ. Cũng như không phải Chung cư nào cũng cho phép nâng sàn cụ ạ.

- Nếu xét về Không gian, thì đẹp nhất nếu Bếp đổi được ra chỗ Sofa. Nhưng 1 là theo sơ đồ thoát Bếp hiện trạng thì chắc là phải thoát ra Hộp kỹ thuật màu đỏ, chứ không thể thoát ra được Hộp kỹ thuật màu tím (Cái này nó còn liên quan Bể tách mỡ, các kỹ thuật khác của chung tòa nhà. Nói chung ko thể thoát vào vị trí sai chỉ định được). 2 là một số Chung cư hiện nay áp theo các tiêu chuẩn PCCC về thoát hiểm mà có thể sẽ không cho phép Bếp hở mà lại cạnh cửa ra vào, nên nếu muốn chuyển ra vị trí Sofa thì ngoài vấn đề kỹ thuật còn phải đóng kín Bếp lại (Tương tự Times City).

- Cân đối nhiều vấn đề thì Bếp nhà này sẽ hợp lý hơn nếu chuyển sang vị trí như bản vẽ bên trên (Bên dưới là Hiện trạng). Khi đó thì thoát Bếp sẽ đi theo gầm tủ, kệ. Hoặc cùng lắm nâng sàn Toilet lên để thoát Bếp. Tất nhiên, nhiều nguòi sẽ ko thích Bếp giữa nhà, nhưng gọn gàng sạch sẽ chút và lắp các thiết bị hỗ trợ đúng cách thì sẽ ko phải là vấn đề lớn.

- Cuối cùng, đương nhiên khi thay đổi vị trí Bếp thì sẽ kéo theo các thay đổi khác (Tổ chức giao thông, điều chỉnh cục bộ các không gian...), nhưng cơ bản các thay đổi khác ko liên quan đến kỹ thuật, hoặc có liên quan chút nhưng đơn giản và có thể chấp nhận được như nâng sàn Toilet để chuyển vị trí Xí bệt thì ko phải vấn đề, chỉ phải phụ thuộc ý chí và túi tiền. :D

* 5p cuối ngày sửa nhanh bằng Photoshop hầu các Cụ! :D

:D

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng