[Funland] Bạn Đang Gặp Vấn Đề Về IT ?

sonnguyen2701

Xe hơi
Cháu chào các cụ, tham gia OF đã lâu nhưng toàn chém gió với fun lấy niềm vui cá nhân :D chưa đóng góp được gì cho OF nên cháu lập Threads này mong đóng góp chút sức mình cho OF

Threads sẽ giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến vấn đề IT, mọi câu hỏi những vấn đề đang băn khoăn về phần cứng phần mềm, đang mềm thành cứng đang cứng tại sao lại mềm đều sẽ được giải quyết trên tình thần trao đổi, câu nào khó ta bỏ qua. ;))

Cháu cũng mong rằng qua threads cháu cũng sẽ học hỏi thêm những kiến thức chưa biết, những vấn đề thầm kín về IT mà bấy lâu nay vẫn đang lơ mơ.
Mời các cụ ra đề :)

Chỉnh sửa cuối:

anhmt

Xe buýt
Hôm trước nhà cháu bấm linh tinh, thấy trong máy cài Price Metter. Giờ nhà cháu muốn gỡ ra nhưng khi gỡ máy tính lại tắt ngúm rồi khởi động lại. Cháu thử dùng phần mềm gỡ ứng dụng nhưng không ăn thua. Cụ giúp nhà cháu gỡ ra với. Cháu thấy nó rất ngốn Ram

sonnguyen2701

Xe hơi
Hôm trước nhà cháu bấm linh tinh, thấy trong máy cài Price Metter. Giờ nhà cháu muốn gỡ ra nhưng khi gỡ máy tính lại tắt ngúm rồi khởi động lại. Cháu thử dùng phần mềm gỡ ứng dụng nhưng không ăn thua. Cụ giúp nhà cháu gỡ ra với. Cháu thấy nó rất ngốn Ram
Nó cũng không khó để giải quyết, hy vọng thế :))
cụ tắt các tiến trình:
pricemeter.exe từ Task Manager
Pricemeterd.exe, PriceMeter UpdateVer.exe từ Startup
giờ cụ vào uninstall or change a program gỡ nó ra hoặc vào thư mục C:\users\user\appdata\local\pricemeter\ tùy đường dẫn máy cụ chậy file uninst
khởi động lại máy
cụ thử xem nhé

Lahm Peter

Xe đạp
Em cũng có một số vấn đề về ịt ịt hỏi được không cụ?

present

Xe điện
Cháo chào các cụ, tham gia OF đã lâu nhưng toàn chém gió với fun lấy niềm vui cá nhân :D chưa đóng góp được gì cho OF nên cháu lập Threads này mong đóng góp chút sức mình cho OF

Threads sẽ giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến vấn đề IT, mọi câu hỏi những vấn đề đang băn khoăn về phần cứng phần mềm, đang mềm thành cứng đang cứng tại sao lại mềm đều sẽ được giải quyết trên tình thần trao đổi, câu nào khó ta bỏ qua. ;))

Cháu cũng mong rằng qua threads cháu cũng sẽ học hỏi thêm những kiến thức chưa biết, những vấn đề thầm kín về IT mà bấy lâu nay vẫn đang lơ mơ.
Mời các cụ ra đề :)
Lấy đâu ra cái thông tin tham gia OF lâu lâu?
Câu bài cho đủ 100 thì cứ nói luôn ra cho nhanh!

besame123456

Xe tải
Em chỉ thích ra đòn, hoặc ra cái kia thôi, ra đề em ứ ra.

thaonguyen

Xe buýt
cụ chủ có lòng tốt giúp những ofer i tờ như cháu mà cụ lại bảo cụ chủ thế mất hay em hỏi cụ câu 100 bài để làm gì ạh?

FBI_

Xe buýt
E có đc coi là lâu ko cụ :D

---
Tiện thể cụ chủ cho hỏi sao e share máy in ngon lành rồi. Thi thoảng cứ phải chạy lại IP mới in đc nhỉ ( chạy == run-->gõ tên máy chủ)

bacabong

Xe tải
Cụ hơi quá rồi, câu bài đủ 100 thì làn thang mà phọt, chả cần lập thớt, mà thớt cụ ấy lập, cụ ấy còm hình như ko đc tính bài mà.

bacabong

Xe tải
E có đc coi là lâu ko cụ :D

---
Tiện thể cụ chủ cho hỏi sao e share máy in ngon lành rồi. Thi thoảng cứ phải chạy lại IP mới in đc nhỉ ( chạy == run-->gõ tên máy chủ)
Cụ vào:
Start>Run> gõ:
rundll32.exe keymgr.dll,KRShowKeyMgr
>OK --- cụ nhớ viết đúng hoa thường

Cụ vào đấy, add cái tên máy chủ, tên usẻ và pass vào, cho nó lưu, lần sau ko thấy nó vào đấy tìm. Ko hỏi cụ nữa.

aime_nqt

Xe buýt
Firefox của em hơi lag, thỉnh thoảng treo có các nào khắc phục ko cụ
Em update đến bản mới nhất rồi, addon thì có vài 3 cái thôi

sonnguyen2701

Xe hơi
Firefox của em hơi lag, thỉnh thoảng treo có các nào khắc phục ko cụ
Em update đến bản mới nhất rồi, addon thì có vài 3 cái thôi
Có nhiều trường hợp dẫn đến trình duyệt của cụ bị đơ: website cụ vào nhiều flash, vào nhiều website trong khi bộ nhớ nhanh không đủ, máy tính bị virus vân vân và mây mây cháu mời cụ tham khảo bài đọc này( bến dưới ) để rõ hơn cũng như tìm được cách khắc phuc tốt nhất cho mình đắc biệt khi cụ sử dụng trình duyệt Firefox. Chúc cụ thành công
https://support.mozilla.org/vi/kb/Firefox bị treo

Chỉnh sửa cuối:

aime_nqt

Xe buýt
Thank cụ, e ko cài Flash player vẫn lag như thường :)).
Có nhiều trường hợp dẫn đến trình duyệt của cụ bị đơ: website cụ vào nhiều flash, vào nhiều website trong khi bộ nhớ nhanh không đủ, máy tính bị virus vân vân và mây mây cháu mời cụ tham khảo bài đọc này( bến dưới ) để rõ hơn cũng như tìm được cách khắc phuc tốt nhất cho mình đắc biệt khi cụ sử dụng trình duyệt Firefox. Chúc cụ thành công
https://support.mozilla.org/vi/kb/Firefox bị treo

tintinemtaplai

Xe đạp
Hay quá!!
Em hỏi luôn.
Nhà em dùng mạng cáp quang. Mới lắp 1 củ tư. cước tháng gần 3 lít. cho 4 - 6 người dùng. Thế mà cứ tối đông đủ em nghịch ngợm web, phim... y rằng ping mạng time out. rồi lại có rồi lại time out... => Mạng ko ổn định.
Cơ mà em ko biết tại sao.... Gọi đội nhà cung cấp đến thì họ chọc ngoáy 1 tí check ko bị dis... T_T mà độ gần 2 tuần rồi nhà iem vẫn đang phải dùng cái mạng bập bõm này. Các bác biết tại sao giúp em với.

bacabong

Xe tải
Hay quá!!
Em hỏi luôn.
Nhà em dùng mạng cáp quang. Mới lắp 1 củ tư. cước tháng gần 3 lít. cho 4 - 6 người dùng. Thế mà cứ tối đông đủ em nghịch ngợm web, phim... y rằng ping mạng time out. rồi lại có rồi lại time out... => Mạng ko ổn định.
Cơ mà em ko biết tại sao.... Gọi đội nhà cung cấp đến thì họ chọc ngoáy 1 tí check ko bị dis... T_T mà độ gần 2 tuần rồi nhà iem vẫn đang phải dùng cái mạng bập bõm này. Các bác biết tại sao giúp em với.
Nhà em cũng từng bị thế, nguyên nhân do suy hao trên đường truyền tới nhà mình (một trong những nguyên nhân dẫn tới bập bõm),
đầu tiên cụ ping con modem, nếu nó ko vấn đề gì, chỉ dis khi ping ra ngoài thì gọi bọn nhà mạng đến. bảo nó làm cho hết là đc thôi ạ

Dang4G

Xe đạp
Em còn mớ WAN, Internet Leased Line, Point to Point, VoidIP cụ biết bán ở đâu để em mang ra em bán cho đỡ ế tí nào =))