Bản đồ Vietmap Quý 3 năm 2013

namkhoavt

Đi bộ
Bản Vietmap V27 cho Model Kovan bị lỗi thuyết minh khi vào bùng binh.
Ví dụ như vào bùng binh của ngã tư, nếu rẽ trái thì phải thuyết minh như sau : Vào bùng binh rồi ra đường thứ 3, nhưng lại thuyết minh ra đường thứ 2; còn nếu đi thẳng thì phải thuyết minh : Vào bùng binh rồi ra đường thứ 2, nhưng lại thuyết minh ra đường thứ nhất (Luôn nhỏ hơn 1). tôi thấy phiên bản quý 4 2012 thuyết minh chuẩn khi vào bùng binh, các phiên bản của năm 2013 đều bị lỗi này. Rất mong muốn Vietmap fix lỗi này.

quangzin

Xe tăng
E lúc tan tầm ra cập nhật bản đồ quý 3 , , bị mấy ông xxx phường ra tóm , thôi thì biết sai đưa giấy tờ cho cầm lúc sau ra phường lấy , nhưng thấy bực cái ra cập nhật chả Đc bản mới mà Vẫn bản cũ ,vì nhân viên thao tác sai bực mình quá .lúc ra phường lấy giấy tờ , gọi điện thoại sau 2 phút lấy lại Đc giấy tờ ko mất xu nào .Nếu như người khác ko quen biết có phải là ko Đc việc mà lại mất tiền phạt ko .

chienthang5678

Xe buýt
e thì thấy hơi khó chiụ,e đi chạy khách tỉnh ngoài nhiều mà toàn dẫn e đi đường nhỏ khó đi,trong khi e đã chọn chế độ dẫn đường đi nhanh nhất,rất chíu khọ.Mới đây mấy ngày e cập nhật quý 3 ,chưa có lần nào đi xa nhưng hiện tại phần mềm báo e phải đi vòng vào đường liên xã 300m sau đó lại quay đầu ra về điểm nhà(quốc lộ 10) khởi hành mới bắt đầu dẫn tiếp,mua đường 1 cách quá vô lý.Cụ nào ở bên VietMap giải thích cho e đc ko ạ?

tungvv

Xe tải
Lần trước em down bộ này, giải nén, nó sẽ ra một folder, sau đó copy cả cái folder đó vào thư mục gốc của thẻ nhớ, chép đè lên cái folder trong thẻ nhớ, thế là được luôn cụ ạ :)
Mình vừa mới sắm cái DVD CHTECHI, khi tải về VM-Q3 theo đúng dòng sản phẩm DVD là Hitechi thì thấy nó dowload được file là : VietMapV27_Kovan_Q313.zip.
Phải chăng là hai loại Chtechi và Kovan giống nhau. Mình sợ bị hỏng thẻ Vietmap quá nên chưa dám chép đè dữ liệu lên thẻ đang dùng. Giã sử mình làm hỏng dữ liệu trên thẻ đang dùng, sau đó xóa hết đi, chép dữ liệu củ (lưu dự phòng trước lúc chép đè) vào thì có dùng được không ? vì mình cũng đã thử copy toàn bộ dữ liệu của cái thẻ MicroSD của VM đang chạy sang một thẻ mới khác nhưng nó không hoạt động được?
- Giã sử mình format lại SDMMC VietMap và copy lại dữ liệu đã lưu trước đó thì thẻ có chạy được không ?
Còn một điều nữa: Đầu DVD nhãn Chtechi nhưng mình để ý khi loading dữ liệu Vietmap thì nó hiện lên chữ Vietmap CAKA?
Giờ mình biết cập nhật dữ liệu của DVD hãng nào đây ?

ai biết mấy vụ này xin chỉ giúp, thanks !

Chỉnh sửa cuối:

namkhoavt

Đi bộ
Mình vừa mới sắm cái DVD CHTECHI, khi tải về VM-Q3 theo đúng dòng sản phẩm DVD là Hitechi thì thấy nó dowload được file là : VietMapV27_Kovan_Q313.zip.
Phải chăng là hai loại Chtechi và Kovan giống nhau. Mình sợ bị hỏng thẻ Vietmap quá nên chưa dám chép đè dữ liệu lên thẻ đang dùng. Giã sử mình làm hỏng dữ liệu trên thẻ đang dùng, sau đó xóa hết đi, chép dữ liệu củ (lưu dự phòng trước lúc chép đè) vào thì có dùng được không ? vì mình cũng đã thử copy toàn bộ dữ liệu của cái thẻ MicroSD của VM đang chạy sang một thẻ mới khác nhưng nó không hoạt động được?
- Giã sử mình format lại SDMMC VietMap và copy lại dữ liệu đã lưu trước đó thì thẻ có chạy được không ?
Còn một điều nữa: Đầu DVD nhãn Chtechi nhưng mình để ý khi loading dữ liệu Vietmap thì nó hiện lên chữ Vietmap CAKA?
Giờ mình biết cập nhật dữ liệu của DVD hãng nào đây ?

ai biết mấy vụ này xin chỉ giúp, thanks !
Chép dữ liệu trước đó vào thẻ của Vietmap thì vẫng dùng được, ngay cả khi đã format thẻ này, nhưng chép vào thẻ khác thì không được. Mình đã thử mấy lần rồi.
Còn muốn biết cập nhật dữ liệu DVD hàng nào thì mở Vietmap lên vào Cấu hình --> Cách tìm đường --> Thông tin. Rồi ghi số SD ID ở đây và gởi Email support@vietmap.vn đến Vietmap thì họ sẽ cung cấp cho.

Chỉnh sửa cuối:

tungvv

Xe tải
Cám ơn Namkhoavt, mình vào Cấu hình-> cách tìm đường: chỉ có tùy chọn nhanh nhất, ngắn nhất chứ ko thấy thông tin. Mình update đúng bản DVD của mình thì thấy đường phố trở nên loằng ngoằng,không nhìn thấy gì cả. Đúng là chẳng ra làm sao cái Vietmap này, thôi bỏ đi, sử dụng cái củ còn đc hơn chút, chí ít cũng thấy đc tốc độc. Chán vãi.

namkhoavt

Đi bộ
Cám ơn Namkhoavt, mình vào Cấu hình-> cách tìm đường: chỉ có tùy chọn nhanh nhất, ngắn nhất chứ ko thấy thông tin. Mình update đúng bản DVD của mình thì thấy đường phố trở nên loằng ngoằng,không nhìn thấy gì cả. Đúng là chẳng ra làm sao cái Vietmap này, thôi bỏ đi, sử dụng cái củ còn đc hơn chút, chí ít cũng thấy đc tốc độc. Chán vãi.
Bạn vào Cấu hình-> cách tìm đường rồi "Thông tin" ở tận phía dưới màn hình.
Đầu DVD của mình là Motevo nhưng khi update lại là bản của Kovan.
Nếu update không đúng thì đường phố nó sẽ loằng ngoằng.

kuang_nguyen

Xe tải
mấy bác bên Vietmap kiểm tra lại giúp em là do bản đồ mới hay tại xe em nhé :). Đầu em là Kovan

Tốc độ tối đa chạy trên đường đi Nội Bài toàn báo 60kmh, trong khi em hiểu thì đường này cho phép chạy 80kmh. Đường cao tốc Pháp Vân-Cầu Giẽ và Cầu Giẽ-Ninh Bình toàn báo tốc độ tối đa 60kmh

Cám ơn các bác :)

Viking

Xe điện
e thì thấy hơi khó chiụ,e đi chạy khách tỉnh ngoài nhiều mà toàn dẫn e đi đường nhỏ khó đi,trong khi e đã chọn chế độ dẫn đường đi nhanh nhất,rất chíu khọ.Mới đây mấy ngày e cập nhật quý 3 ,chưa có lần nào đi xa nhưng hiện tại phần mềm báo e phải đi vòng vào đường liên xã 300m sau đó lại quay đầu ra về điểm nhà(quốc lộ 10) khởi hành mới bắt đầu dẫn tiếp,mua đường 1 cách quá vô lý.Cụ nào ở bên VietMap giải thích cho e đc ko ạ?
Cụ ơi máy no vẫn chỉ là máy
Làm sao nó biết đường đang sửa, đường xấu ổ gà ......
Cụ chọn đường nhanh nhất (Nghĩa là đường ngắn nhất) thì cứ đường ngõ tắt nó phang là đúng rồi. Không thể yêu cầu nó 100% được, kêt cả của tây

chienthang5678

Xe buýt
Cụ ơi máy no vẫn chỉ là máy
Làm sao nó biết đường đang sửa, đường xấu ổ gà ......
Cụ chọn đường nhanh nhất (Nghĩa là đường ngắn nhất) thì cứ đường ngõ tắt nó phang là đúng rồi. Không thể yêu cầu nó 100% được, kêt cả của tây
"Nhanh" là đường rộng,thông thoáng,cho phép đi với vận tốc cao."Ngắn"là cung đường ngắn. Dạ thế sao cái đường to đùng ngã ngửa nó có hàng năm nay rồi sao ko chỉ cho e?,còn chọn cách đi tren máy 1 là chọn đường nhanh nhất,2 là chon đường ngắn nhất.Vậy theo cụ trên máy chỉ có duy nhất hai cái chọn đó thì cụ sẽ chọn cái nào?cụ lý giải hộ e đc không??cụ có thấy vô lý không?

tudcmo

Xe điện
dẫn đường vẫn thua sygic
Chào cụ, bẩm cụ vừa rồi có một số điều chỉnh về mặt kỹ thuật nho nhỏ để cho các cụ cập nhật đi chuẩn hơn. Hiện giờ đã ok rồi cụ ah, mời cụ vào Vietmap.vn để cập nhật , nếu cụ dảnh mời cụ qua 22 Xã Đàn - HN em cập nhật dùm tiện thể mời cụ Coffe luôn .

hai007

Xe đạp
Kính các cụ, hôm qua Vietmap đã ra bản đồ mới quý 3 năm 2013 rồi đấy các cụ. Các cụ nào đang dùng Vietmap thì vào www.vietmap.vn để cập nhất bản đồ mới . Hôm qua bác Thế Anh bên đó có báo em, cụ nào cần hướng dẫn cập nhật bản đồ thì gọi cho đồng chí Thế Anh ( SDT 098 897 0904) bạn ý hướng dẫn cho. Thấy bảo đợt này Vietmap có nhiều sản phẩm mới lắm, có cái Cam hành trình P3 quay cực nét, cái Cammera hành trình C1 giá rẻ, đặt biệt là cái vietmap C005 màn hình 5 in có cả cammera hành trình , camera lùi...Bản đồ mới đợt này có nhiều hình ảnh và một số tuyến đường mới em thấy các bác Vietmap làm chuyên nghệp ra phết. ( @};-)
Em lại kính các cụ !
. :-?

JeeBoo

Xe máy
Sao e vẫn ko download đựoc vietmap nhỉ

ugnyam

Đi bộ
Em cũng đang nghiên kíu vụ này để lắp vào xe đây???

cargoman

Xe điện
"Nhanh" là đường rộng,thông thoáng,cho phép đi với vận tốc cao."Ngắn"là cung đường ngắn. Dạ thế sao cái đường to đùng ngã ngửa nó có hàng năm nay rồi sao ko chỉ cho e?,còn chọn cách đi tren máy 1 là chọn đường nhanh nhất,2 là chon đường ngắn nhất.Vậy theo cụ trên máy chỉ có duy nhất hai cái chọn đó thì cụ sẽ chọn cái nào?cụ lý giải hộ e đc không??cụ có thấy vô lý không?
Bản R12 của em nó có phần chọn đường ngắn nhất và phần " ưu tiên xa lộ", muốn di ngon cứ chọn phần này chứ chọn ngắn nhất nó cho vào ngõ ngay

hoa333

Xe hơi
Sau thoi gian dai, các bác còn dùng không