Bạn đồng hành

Trạng thái
Thớt đang đóng

Đi Xe Đạp

Xe hơi
Một cái kết quá đắng! liệu đặt tên là " Bạn đồng hành" còn ý nghĩa gì nữa đây? Phải là " bạn qua đường" mới đúng.
Em thấy hụt hẫng vì cái kết này, KV tại sao phải chết chứ ? Hạnh phúc của H được xây dựng trên nỗi đau của quá nhiều người, đọc xong đoạn kết rồi em lại ước giá như mình chưa từng đọc.
Buồn quá
Có chết thì hạnh phúc của nv H mới viên mãn được chứ mợ. Nếu để KV sống thì nv H lại phải đôn đáo đi lại giữa 2 nơi thôi, chả bao giờ dứt khoát được đâu. Ngoài mặt nv H đau khổ, có khi trong bụng lại mừng thầm. Loại người như nv H chả ai đoán được. Làm tình với KV, mồm nói yêu KV mà trong bụng lại nghĩ tới BH và ngược lại. Mồm thì bảo làm mai cho bạn, sau lưng thì hôn em gái bạn (chả phải đang ở chung nhà chắc cũng thịt luôn rồi) và xực luôn người tình trong mộng của bạn. Mồm bảo yêu vợ hết mình, nhưng thoắt cái sẵn sàng đi đú với gái khác mà không chớp mắt lấy một cái. Tin vào những lời đau khổ thốt ra từ miệng của đàn ông như vậy thì có mà bán nhà bán cửa thậm chí bán cả tính mạng đi ấy chứ.

Cái cách KV được xây dựng như một em gái có quá khứ đổ đốn và xấu xa chỉ để lý giải cho việc em phải trả giá thế nào và có lẽ tác giả cho rằng đó là quả đắng mà em đáng gặp phải. Còn nv H cũng đổ đốn xấu xa cũng chả thua gì KV nhưng kết cục lại tròn trịa viên mãn đến không ngờ. Nói chung các bác giai đọc xong thì vui rồi, tha hồ đi thả chim bắt bướm khắp nơi, hậu quả đâu gái gánh hết, giai chỉ việc ngồi hưởng gái đẹp và thái bình. Em thì đọc xong em thấy tiêu cực quá cơ.

Chỉnh sửa cuối:

phucloc8899

Xe container
Em đoán gần đúng vì em đoán KV bỏ đi xa thôi chứ ko thế cụ chủ ạ, kết buồn quá:(

hoasimtim

Xe điện
Có chết thì hạnh phúc của nv H mới viên mãn được chứ mợ. Nếu để KV sống thì nv H lại phải đôn đáo đi lại giữa 2 nơi thôi, chả bao giờ dứt khoát được đâu. Ngoài mặt nv H đau khổ, có khi trong bụng lại mừng thầm. Loại người như nv H chả ai đoán được. Làm tình với KV, mồm nói yêu KV mà trong bụng lại nghĩ tới BH và ngược lại. Mồm thì bảo làm mai cho bạn, sau lưng thì hôn em gái bạn (chả phải đang ở chung nhà chắc cũng thịt luôn rồi) và xực luôn người tình trong mộng của bạn. Mồm bảo yêu vợ hết mình, nhưng thoắt cái sẵn sàng đi đú với gái khác mà không chớp mắt lấy một cái. Tin vào những lời đau khổ thốt ra từ miệng của đàn ông như vậy thì có mà bán nhà bán cửa thậm chí bán cả tính mạng đi ấy chứ.
Em thấy cái kết đã làm hỏng hoàn toàn những ấn tượng đẹp đẽ của những chập đầu của bạn đồng hành. Để nhân vật KV chết tức tưởi như vậy là câu chuyện ko có hậu.

HoangX

Xe tăng
Một cái kết quá đắng! liệu đặt tên là " Bạn đồng hành" còn ý nghĩa gì nữa đây? Phải là " bạn qua đường" mới đúng.
Em thấy hụt hẫng vì cái kết này, KV tại sao phải chết chứ ? Hạnh phúc của H được xây dựng trên nỗi đau của quá nhiều người, đọc xong đoạn kết rồi em lại ước giá như mình chưa từng đọc.
Buồn quá
Vì cuộc đời không là mơ, vì cái ác đôi khi vẫn "bị" hạnh phúc

Bạn đồng hành
Có những người ở bên ta một chặng đường
Có những người ở bên ta cả cuộc đời

Với người này là thế, với người kia lại thế khác :(

hoasimtim

Xe điện

Bạn đồng hành

Nói vậy thì nhân vật H đang " bị" hạnh phúc sao cụ ? Em ko mong H phải bị gì cả, nên càng ko muốn KV ra đi oan ức như thế

Đi Xe Đạp

Xe hơi

Bạn đồng hành

Truyện này mà nói đời là ác mộng với KV, nhưng lại đúng là mơ với nv H và em Hân rồi còn gì nữa đúng không cụ. Không còn KV, cả hai đều thở phào nhẹ nhõm. Chỉ không biết tương lai có thêm em nào hoặc anh nào nữa không. Đời vẫn như là mơ đó thôi... hehehe

Phuong Ho

Xe tăng
Kết thúc chương trình truyền hình đến đây là hết.... Một kết thúc để lại đầy những suy nghĩ và dằn vặt.... dù sao cũng cảm ơn tác giả đã dành thời gian viết cho mọi người xem ....

Sup3r_Chick3n

Xe đạp
Cảm ơn anh vì câu truyện. 2 tháng theo dõi truyện là khoảng thời gian thú vị với em cũng như nhiều cụ ở đây.
Dù có là thật hay không. Thì em tin nó vẫn sẽ mãi là một câu truyện hay và còn nhiều người đọc hơn.
Chào mừng ngày giải phóng miền nam và thống nhất đất nước.

Hung Nissan

Xe buýt
Đã chót đọc hết Chap này mới nhận ra giá như cháu ko đọc Chap cuối này thì có lẽ thấy lòng mình nhẹ nhõm hơn, quá đau xót cho KV và càng lên án nhân vật H.... 1 cú đấm của sếp Anh lúc KV bị tai nạn ko ăn thua gì so với những gì H đã gây ra....đã thế vẫn bình lặng đi về nhà Bảo mà ko 1 chút mảy may quan tâm xem KV có nguy kịch thế nào ko??? Quá tàn nhẫn và thực dụng....:(

taylaihanoi

Xe tăng
Em đọc từ đầu đến cuối chuyện của cụ mà không còm cõi gì. Giờ thì có nhời cảm ơn cụ đã cho anh em một câu chuyện thật cảm động và đáng suy nghĩ.
Nói thật với cụ, đến cả chục năm em không đọc truyện. Nhờ có cụ em mới lại ngồi đọc đấy.
Chúc cụ luôn mạnh khỏe và thêm nhiều câu chuyện trong đời cho anh em học hỏi.

phamluan8x

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Chap cuối đề nghị cụ chủ cho ảnh của nhân vật chính để xem đẹp trai như thế nào mà đào hoa thế?

kết thúc 1 câu truyện.dẫu buồn và xen lẫn 1 chút hụt hẫng nhưng âu cuộc sống nó phải thế.bản thân mỗi chúng ta đều mong cái kết có hậu cái kết theo ý của mình,nhưng cuộc sống nào cho chúng ta điều đó chứ?moị người thử đặt câu hỏi cho mình xem,liệu cuộc sống của chúng ta có thuận lợi và toàn màu hòng không,cuộc sống của chúng ta có theo ý mình được không........dẫu cái kết này thật sự đánh vào tâm lý của nhiều người hay mơ mộng,chính vì đó nó sẽ làm chúng ta càng phải cố gắng phấn đấu cho cuộc sống của mình.......đời mấy khi....sống sao mình cảm thấy hạnh phúc và vui vẻ là được..........kết thúc truyện BẠN ĐỒNG HÀNH...

Thân Ái chào mọi người.........
em xin cáo từ...........
hẹn gặp lại vào dịp gần nhất.

hùngVEC

Xe buýt

Bạn đồng hành

Vẫn biết cuộc đời là như thế. Nhưng đọc xong cháp cuối với cái kết như này, em cảm thấy buồn quá (như một số cụ, mợ ở trên ý).
Khả Vân thật đáng thương.

zep.le

Xe buýt
Đúng như dự đoán cháp 99 mình bảo sắp kết thúc, Ra cát dự không sai tý nào. Thank cháp cuối của cụ chủ

Sweet-heart

Xe tăng
Đời vẫn thế, có yêu thì có hận. Em thích chi tiết BH có baby, yêu quá...

mango

Xe tăng
chắc cụ Hoàng X cũng đắn đo và chỉnh sửa tình tiết nội dung chap cuối cùng nhiều.
Em đọc thấy cảm giác sắp xếp tình tiết hơi vội vàng, nhanh chóng cho kết thúc.
Dù sao cảm ơn cụ đã dành thời gian viết và cho anh em OF nhiều cảm xúc qua câu chuyện này.

Chúc cụ luôn mạnh khỏe!

mango

Xe tăng
chắc cụ Hoàng X cũng đắn đo và chỉnh sửa tình tiết nội dung chap cuối cùng nhiều.
Em đọc thấy cảm giác sắp xếp tình tiết hơi vội vàng, nhanh chóng cho kết thúc.
Dù sao cảm ơn cụ đã dành thời gian viết và cho anh em OF nhiều cảm xúc qua câu chuyện này.

Chúc cụ luôn mạnh khỏe!

binhxii

Xe hơi
Cụ chủ bị bệnh đa nhân cách (tâm thần phân liệt) rồi.

Trạng thái
Thớt đang đóng