Bạn đồng hành

Trạng thái
Thớt đang đóng

hoasimtim

Xe điện
Chính vì điều mợ Tim yêu cầu mà câu chuyện thành ra thế này đấy, em đồ trước đây câu truyện cso một cái kết khác "thực hơn và đời hơn", nhưng do chiều lòng fan-gái, cụ chủ đã viết lái đi và dần dần lệch hướng.
Thứ nhất : Cụ quote cả cmt của em mà kêu tên mợ Tim
thứ nhì :Vậy ra cụ kết tội vì em mà cụ H cho ra cái kết như vậy :-ss:-ss ? Cụ H ! nếu thật thế thì sao cụ ko thảo luận trước mí em hả ?;))

HoangX

Xe tăng
Thứ nhất : Cụ quote cả cmt của em mà kêu tên mợ Tim
thứ nhì :Vậy ra cụ kết tội vì em mà cụ H cho ra cái kết như vậy :-ss:-ss ? Cụ H ! nếu thật thế thì sao cụ ko thảo luận trước mí em hả ?;))
hihi ;))

xdhainm

Xe đạp
Tình yêu của KV đối với H làm mình cảm thấy KV đã thay đổi rất nhiều, lịch sử con người của KV như nào thì ko rõ ràng nhưng cái đó đã thuộc về lịch sử, không nên truy xét nữa. Từ đầu câu truyện tới lúc kết thúc, KV luôn để lại trong lòng mình một ấn tượng khá tốt đẹp. Nếu có một kết thúc có hậu hơn thì sẽ tuyệt vời hơn rất nhiều. Một cái tát đối với nhân vật chính khi KV biết rõ con người thật của H, một đám cưới HP giữ KV và sếp Anh sau đó; một sự thăng tiến của Bảo trong công việc; còn nhân vật chính của chúng ta sẽ từ bỏ cơ quan và cùng BH về một thành phố khác sinh sống; BH cũng sẽ dc hạnh phúc với H và đứa bé của 2 người..... như vậy có hơn chăng :)

Ôi zào, cụ anh gõ cái cụm "mong manh dễ vỡ" ấy ném vào nhà anh Gù thấy ra hàng ngàn kết quả :D. Khái niệm quen thuộc ở đâu chả có ấy mà cụ :)
từ Mong Manh Dễ Vỡ là từ rất đặc biệt.....nó đặc biệt của mỗi chúng ta cảm nhận........a thấy hơi lạ đó:((

Sweet-heart

Xe tăng
Chính vì điều mợ Tim yêu cầu mà câu chuyện thành ra thế này đấy, em đồ trước đây câu truyện cso một cái kết khác "thực hơn và đời hơn", nhưng do chiều lòng fan-gái, cụ chủ đã viết lái đi và dần dần lệch hướng.

Đã có lần em nói vs cụ là cứ như thế này sẽ có một cái kết thúc theo chiều thẳng đứng nhỉ! Nhưng kể ra liệu pháp kết thúc bằng sự hy sinh có phần "khách quan" của KV (kèm theo một vài chap phụ lục), chắc sẽ tao hiệu ứng "mong muốn" khi offline cho tác giả.
Em đồ cụ chủ, tầm loanh quanh 35, cũng bôn trải nhiều, đẹp giai, điều kiện kinh tế ổn định (có thể là phóng viên hay đã từng làm công việc liên quan tới viết lách)... và chủ yếu là "khả năng nói chuyện với gái rất ổn". Vì thế cho nên, em dự, sau chừng vài tháng tới sẽ có thớt: " Vì OF mà chúng tôi đoàn tụ", he he... vấn đề là trong các fan-gái, ai sẽ lập thớt.
Có cụ/mợ nào bắt kèo vs em ko???*-:)
Èo, em có làm rì đâu ạ...
Hê hê, em đang mong truyện típ theo của cụ H....có ma nữ, yêu quái là em thích lắm..

Sweet-heart

Xe tăng
Rảnh rỗi, em vừa lôi cây son ngọt như đường HH mùi dâu tây ra bôi .....và nhớ tới Bảo Hân xinh đẹp he he

Hết truyện, em sang kéo thớt lên ko nó trôi sâu quá
âu nó phải vậy em ạ.cứ để cho mọi chuyện nó tự nhiên.......em càng líu kéo thì nó càng chống lại sự níu kéo đó..đến 1 lúc nào đó k chịu đc em là người thiệt đó........:-bd

A pied

Xe máy
Em cũng theo dõi chuyện này từ đầu, giờ mới có tí gạch đá để chia sẻ. Cũng như nhiều độc giả đã cảm nhận, phần đầu câu chuyện mang lại rất nhiều cảm xúc cho người đọc, đưa họ vào một thế giới khác với những gì đang phải đối diện hàng ngày, những cảm xúc mà có thể chỉ cần một lần trong đời được trải nghiệm cũng sẽ trở thành những ký ức không thể nào quên, nó cũng chứa đựng giấc mơ của nhiều người (trong đó có em). Có thể không ít người cũng đã có những trải nghiệm thi vị như tác giả nhưng để viết thành một câu truyện hấp dẫn và truyền được cảm xúc cho độc giả thì không nhiều người làm được, có lẽ đó cũng là thành công nhất của tác giả. Ngoài ra trong truyện còn có nhiều đối thoại hay, sinh động.

Với sự mến mộ câu truyện và tác giả, em đã tổng hợp toàn bộ 101 chap với đầy đủ ảnh minh họa và convirt thành file EPUB. Khi nào tác giả viết tiếp các phần ngoại truyện em sẽ bổ sung tiếp vào file này.

Mọi người có thể tải file tại đây http://www.mediafire.com/?52mjj8qc5i4oxvb

Nếu tiện cụ chủ thớt có thể đưa link này vào trang đầu để mọi người dễ theo dõi

Em không có khiếu về đồ họa nên làm ảnh bìa không đẹp lắm, cụ nào có chuyên môn làm lại cho em cái bìa thì tốt quá
Một lần nữa cảm ơn tác giả vì một câu truyện hay và nhiều cảm xúc.

TeeCookie

Xe tải
Chap cuối xúc động thât đấy
E đã mê truyện của cụ Hoàng ngay từ chap đầu tiên
E nhớ là lần đầu tiên e đọc đc câu truyện là trên Ola
Rồi sau đó e lên fb theo dõi
Và cuối cùng là đăng ký thành viên OtoFun để hóng
Cụ Hoàng viết rất hay và cảm xúc
Nhưng vài chap ở phía cuối e thấy loãng không được hay như lúc đầu
Chap cuối không làm e thất vọng
E muốn hỏi cụ Hoàng là câu truyện của cụ bao nhiêu % là thật vậy

TeeCookie

Xe tải
Ơ mấy cụ mợ cho em hỏi muốn viết 1 thớt làm thế nào ạ ~:>

Con Trai HP

Xe hơi
bác ơi đây là đời thường mà có phải chuyện đâu mà hoàn hảo thế, nếu thực tế các bác không chấp nhận dc thì cuộc sống của bác sao đây? xã hội bây giờ còn nhiều cái hơn gấp vạn vạn lần ấy chứ vài lời với bác
Tình yêu của KV đối với H làm mình cảm thấy KV đã thay đổi rất nhiều, lịch sử con người của KV như nào thì ko rõ ràng nhưng cái đó đã thuộc về lịch sử, không nên truy xét nữa. Từ đầu câu truyện tới lúc kết thúc, KV luôn để lại trong lòng mình một ấn tượng khá tốt đẹp. Nếu có một kết thúc có hậu hơn thì sẽ tuyệt vời hơn rất nhiều. Một cái tát đối với nhân vật chính khi KV biết rõ con người thật của H, một đám cưới HP giữ KV và sếp Anh sau đó; một sự thăng tiến của Bảo trong công việc; còn nhân vật chính của chúng ta sẽ từ bỏ cơ quan và cùng BH về một thành phố khác sinh sống; BH cũng sẽ dc hạnh phúc với H và đứa bé của 2 người..... như vậy có hơn chăng :)

MinhKhoi2007

Xe tăng
Cái kết buồn quá!

hoicaigi

Xe hơi
Lâu lắm mình không cầm quyển sách nào. Chẳng có hứng để đọc.

RFJ

Xe tải
Em yêu tất cả mọi tình huống trong câu chuyện của cụ X, chỉ ghét đúng chữ "Hì/ hì hì" cụ ấy viết khi miêu tả một nụ cười

hainam07

Xe máy
Biết là chuyện hay mà Em ko đủ kiên nhẫn để đọc hết

TeeCookie

Xe tải
Đùa vẫn k biết viết thớt ở đâu
Có bác nào chỉ bảo tận tình không
Tìm mãi không thấy chữ làm một bài mới ở đâu cả :((((((((((((((((

Đùa vẫn k biết viết thớt ở đâu
Có bác nào chỉ bảo tận tình không
Tìm mãi không thấy chữ làm một bài mới ở đâu cả :((((((((((((((((
em muốn biết những gì.liệt kê danh sách cần hỏi a chỉ cho em zai

machine

Đi bộ
Nhân vật chính, sau nhiều những phiêu lưu-tìm kiếm-lựa chọn, có lẽ đã cảm thấy mỏi chân và muốn dừng lại. Anh lựa chọn Bảo Hân như một phương án an toàn. Anh không muốn/không dám lựa chọn một phương án nào tiềm ẩn rủi ro sau đổ vỡ của cuộc hôn nhân lần trước với P.
Trong tình hình kinh tế khó khăn hiện nay (em chém tí cho nó mang tính thời sự), một nhân vật Khả Vân dám sống bản năng, buông xuôi theo cảm xúc, đi bất cứ nơi đâu, làm bất cứ điều gì cô ấy muốn đã thu hút nhiều thiện cảm của “bạn nghe đài” - những người vốn bị ràng buộc hàng ngày bởi những quy tắc, luật lệ vô hình. Vì thế, kết cục bi thảm với cô ấy đã gây ra một “làn sóng phẫn nộ”.
Kết thúc truyện không quá mới, ta vẫn bắt gặp đâu đó trong những cuộc tình tay ba khác nhưng vẫn gây ra nhiều tranh cãi ngay khi tác giả ngừng viết.
Chúc mừng tác giả với kết truyện phũ phàng, nhiều tranh cãi. Chúc mừng Bảo Hân thành công với chiến thuật lạt mềm buộc chặt.

Trạng thái
Thớt đang đóng