[Đã bán] Bán đồng hồ Rolex Datejust 116231, vi tính, vàng hồng.

Trạng thái
Thớt đang đóng
Giá
239,999,999 VNĐ

nchien

Xe hơi
Xin
Xin chào, cảm ơn comment của bạn, tuy nhiên vì nó chưa được chính xác và dễ gây hiểu sai (vô tình hoặc cố ý) không đáng có, theo thông lệ mình sẽ không giải thích, nhưng coi như chia sẻ kiến thức, kinh nghiệm cho chung các bác yêu đồng nhưng chưa có điều kiện tìm hiểu, trải nghiệm đồng hồ cao cấp, nên mình xin chia sẻ một chút góc nhìn mặc dù chỉ là của cá nhân, nhưng nó cũng được công nhận trên thị trường đồng hồ cao cấp cả trong và ngoài nước:
Với 1 chiếc đồng hồ cao cấp nói chung, và đặc biệt với Rolex và Patek Philippe, có thị trường giao dịch, và giá cả trên thị trường giao dịch được quyết định RẤT LỚN bới một vài yếu tố sau (được xếp theo mức độ ưu tiên từ cao xuống thấp):
1. Tính chính hãng, tính minh xác về nguồn gốc của đồng hồ: các đặc điểm này được xác định bởi THẺ CHÍNH HÃNG của đồng hồ, nó như tờ lý lịch, giấy khai sinh của con người, vì đồng hồ giá trị cao và thậm chí đc coi là 1 kênh tích trữ tài sản, nên thông lệ chủ của nó sẽ lưu giữ rất kĩ tấm thẻ này, rất ít (hoặc gần như không có) chủ làm mất thẻ, trừ trường hợp đồng hồ bị tách khỏi thẻ một các bất hợp pháp (ví dụ trộm, thậm chí là cướp, đôi khi người ta mua phải 1 chiếc đồng hồ RL, PP mà trên dây của nó còn dính máu), vì vậy một chiếc đồng hồ không thẻ, giá có thể THẤP HƠN đồng hồ có thẻ VÀI CHỤC thậm chí VÀI TRĂM TRIỆU (vì k 1 hành động bất hợp pháp nào có thể mang lại đh kèm với thẻ, hộp thì có thể mua đc, nhưng thẻ thì KHÔNG). Như ảnh bạn đăng, các đồng hồ chắc chắn đều trong tình trạng KHÔNG THẺ, người bán có thể k nói ra mà thôi, hoặc minh bạch thì họ nêu rõ như ảnh bạn đã đưa và mình gạch chân dưới đây.

2. Độ nguyên bản và tình trạng đồng hồ: một chiếc đồng hồ có bị thay thế linh kiện không chính hãng, không cùng "đời" (ví dụ như kính, bánh răng, dây tóc, kim cương, mặt số đã ố và bị vẽ lại,...) hoặc có nguyên bản không (dây chưa bị rút, mặt không bị vẽ lại), còn mới không (dây chưa bị dão, mặt số chưa bị ố,...) quyết định lớn đến giá thành sản phẩm, với chiếc 116231 này cũng là vài chục triệu.
3. Độ đặc biệt, độ hiếm của đồng hồ (bao gồm mặt số): như đã nói ở trên mặt số vi tính đắt hớn các mặt số khác, mặt số bạn đưa là HỒNG CHẢI TIA rẻ hơn VI TÍNH HỒNG cũng vài chục triệu.

4. Chất liệu dây vỏ, dù đồng hồ đều làm từ thép và vàng 18k, nhưng 18k vàng kim (vàng vàng, vàng champane) sẽ rẻ hơn vàng hồng (Rose gold) vài chục triệu, điều này được quy định từ khi các hãng xuất xưởng, và thị trường cũng công nhận và chấp thuận nó, giá thứ cấp vì vậy cũng chênh vài chục triệu.
5. Việc người bán để giá 1xx: thông lệ con số này để gây chú ý đồng thời tăng tính cạnh tranh, và xx này nhiều khả năng là 90-99, nghĩa là với chiếc đồng hồ KHÔNG THẺ, mặt tia (hoặc vi tính), vàng kim, tình trạng đồng hồ - chưa rõ - sẽ có giá từ 190-199 triệu (hoặc 210 triệu) so với 1 chiếc vàng hồng, mặt vi tính, còn thẻ, độ mới cao 99%, dây chưa dão, nguyên bản có giá 240 triệu, thậm chí là 250 triệu là hoàn toàn bình thường, thậm chí chiếc không sổ thẻ có thể coi là giá cao hơn nếu so cùng mặt bằng chiếc của mình.
Các điều mình vừa chia sẻ, bạn có thể kiểm chứng từ người chơi có kinh nghiệm- cả Việt Nam và thế giới, thậm chí người bán đồng hồ chuyên nghiệp, chắc chắn sẽ k thể có cách hiểu ngược lại, vì đó đều là những điều đc thị trường công nhận từ nhiều chục năm nay.
Mọi sự so sánh đều là khập khiễng, trải nghiệm thực tế khi xem tận mắt, lên tay đồng hồ mới là trải nghiệm có giá trị nhất.
Một lần nữa xin cảm ơn vì đã tạo lý do để mình có thể chia sẻ đôi điều.
Cụ chủ đúng là dân chơi đồng hồ thứ thiệt, và có đam mê thực sự với các mẫu đồng hồ cao cấp. Cụ giải thích quá chuẩn và trả lời còm thực sự rất văn minh. Ủn cho cụ

Trần Trụi

Xe tải
Cụ chủ đúng là dân chơi đồng hồ thứ thiệt, và có đam mê thực sự với các mẫu đồng hồ cao cấp. Cụ giải thích quá chuẩn và trả lời còm thực sự rất văn minh. Ủn cho cụ
Cảm ơn bác đã động viên.
Dần dần rồi ước mơ sẽ thành sự thật, đôi khi ta chạy nhanh quá còn vượt qua ước mơ lúc nào không biết bác ạ :D

Xeyeu

Xe tải
Phong cách cụ chủ lịch lãm đúng chất chơi, khác hẳn Nick b-) Vodka cụ, mong đồ chất về được tay người chơi;;)

Trần Trụi

Xe tải
Phong cách cụ chủ lịch lãm đúng chất chơi, khác hẳn Nick b-) Vodka cụ, mong đồ chất về được tay người chơi;;)
Cảm ơn bác, cái nick của mình lấy cảm hứng từ câu "Sự thật luôn Trần Trụi còn dối trá thường đẹp đẽ", chỉ một chút ngẫu hứng lúc đặt tên thôi, do lúc trước có acc khác, mà lâu không dùng nên quên mất.

Chỉnh sửa cuối:

huyhung81

Xe hơi
70 ngày sai số 20s, đẳng cấp thật. Cái tissot của mình ngày lệch mất 10s thợ bảo vẫn nằm trong sai số cho phép. Đúng tiền nào của nấy

Trần Trụi

Xe tải
70 ngày sai số 20s, đẳng cấp thật. Cái tissot của mình ngày lệch mất 10s thợ bảo vẫn nằm trong sai số cho phép. Đúng tiền nào của nấy
Đúng rồi, sai số của các đh thụy sĩ thường (Tissot, Mido, Hamilton,...) sẽ là -10s, +15s/ ngày, sai số các đồng hồ đạt COSC là -4s, +6s/ngày, sai số rolex thông lệ là +-2s, tuy nhiên với rolex cũ có thể lên tới +-5s hoặc +-10s tùy tình trạng đồng hồ và tay nghề thợ bảo dưỡng.

corolla antils

Xe buýt
116334 của E :)
JPEG image-677057085C43-1.jpeg

corolla antils

Xe buýt
E thích chụp ảnh cụ à. Rảnh là cầm máy, set bối cảnh các kiểu rồi chụp.

Trần Trụi

Xe tải
E thích chụp ảnh cụ à. Rảnh là cầm máy, set bối cảnh các kiểu rồi chụp.
Mình không biết chụp ảnh, ảnh tự chụp xong rất tệ, mấy cái ảnh trong bài là nhờ ae chụp hộ mới được thế. Chơi đồng hồ mà còn biết chụp ảnh thì rất sướng :D

Trần Trụi

Xe tải
Đẩy lên nhẹ nhàng :D

Trần Trụi

Xe tải
Bay lên nào em bay lên nào :D

Trần Trụi

Xe tải
Chào buổi sáng.

Booong

Xe tăng
Đồng hồ của cụ đẹp, đầy đủ giấy tờ,... thông tin rất minh bạch, nhưng chỉ vì kinh tế khó khăn mà chưa trôi được. Em đẩy giúp cụ cho nó sớm về với chủ mới.

Trần Trụi

Xe tải
Đồng hồ của cụ đẹp, đầy đủ giấy tờ,... thông tin rất minh bạch, nhưng chỉ vì kinh tế khó khăn mà chưa trôi được. Em đẩy giúp cụ cho nó sớm về với chủ mới.
Cảm ơn cụ đẩy giúp, chúc cụ bữa trưa ngon miệng, mình mời cụ ly rượu để món ăn thêm đậm đà :D

Trần Trụi

Xe tải
Đắt thế này chắc chạy nhanh lắm nhỉ. Em mua con có 800k mỗi ngày chậm vài phút
Chủ đồng hồ đeo thì việc chạy nhanh, nhưng đồng hồ thì đúng giờ, sai số 1 ngày chưa đến 2s (thực tế là chưa đến 1s, thực tế hơn nữa là 90 ngày lỡ sai mất 30s) :D

Maz6666

Xe buýt
đh đẹp thế này chắc hẳn cụ chủ phải đẹp giai khoai to ;))

Em vào ngắm.
Mà có cụ nào yêu em này của e ko để e lên đời RL của cụ chủ:

Trạng thái
Thớt đang đóng