Hết hạn Bán fotuner 2.7 V T10/2018. Biển Hà Nội.

Trạng thái
Thớt đang đóng
Giá
770,000,000 VNĐ

Dũng DGVN

Xe tải
Nhiều chứ cụ. E vào đà nẵng mấy bác chạy dv toàn bản legender
Legender là bản máy dầu cụ ơi nó có 2.4 thôi, Cụ ấy đang nói là bản máy xăng 2.7 . Cụ so sánh khập khiễng quá kkkk

29X-6789

Xe tải
Bọc trần mất toi 30% giá xe
cụ nói thế thì ai cũng nghĩ cụ là âm binh kền kền cũng chả sai
cụ biết 30% giá trị của 1 con xe là bnhieu ko, thế ngta ko biết bọc lại trần zin để đỡ mất cái 30% chắc. Bảo xấu thì ai cũng công nhận chứ mất giá trị con xe thì chỉ có cò xe đi mua muốn dìm giá mới nói vậy

Cụ đi đường miền núi chưa chứ em đi rồi em thấy chán lắm; lắm lúc đạp ga vượt xe khác mà vòng tua máy đến 4500vg/ph chứ CRV thì nó lại chả bao giờ đến thế. Có thể xác nó nhẹ hơn 200-300kg!
Cụ để D hay về số 3 vượt?

Mũi tên bạc

Xe container
Cụ để D hay về số 3 vượt?
EM dùng D; em chưa có thói quen ga mà lại dùng số tay. Riêng dòng Toyota em không thích cơ chế sang số của nó. Em thấy các dòng khác cơ chế sang số nó khác và em thích hơn. Ví dụ như Mazda; Huyndai, HOnda chẳng hạn. Cơ chế sang số của nó là khi tăng ga lên thì nó sẽ chuyển sang số tự động chứ nó không kiểu như phải lên hết bằng tay cấp số to nhất mới chuyển sang số tự động (Đây là quan điểm của em). Nhìn chung hộp số AT 6 cấp em không có ấn tượng tốt; sang số nó chả bao giờ êm cả. Nhưng hộp sô 8 cấp thì em nghĩ ngon. Em thì chưa được lái Camry đời mới có hộp số 8 cấp và vô lăng trợ lực điện.

Chỉnh sửa cuối:

agusta

Xe hơi
EM dùng D; em chưa có thói quen ga mà lại dùng số tay. Riêng dòng Toyota em không thích cơ chế sang số của nó. Em thấy các dòng khác cơ chế sang số nó khác và em thích hơn. Ví dụ như Mazda; Huyndai, HOnda chẳng hạn. Cơ chế sang số của nó là khi tăng ga lên thì nó sẽ chuyển sang số tự động chứ nó không kiểu như phải lên hết bằng tay cấp số to nhất mới chuyển sang số tự động (Đây là quan điểm của em). Nhìn chung hộp số AT 6 cấp em không có ấn tượng tốt; sang số nó chả bao giờ êm cả. Nhưng hộp sô 8 cấp thì em nghĩ ngon. Em thì chưa được lái Camry đời mới có hộp số 8 cấp và vô lăng trợ lực điện.
Đã chạy đèo núi hay đường quanh co. Cụ nên dùng hoặc chuyển về số tay. riêng fotuner đời này cụ tắt Eco là chạy khỏe ngay.

Mũi tên bạc

Xe container
Đã chạy đèo núi hay đường quanh co. Cụ nên dùng hoặc chuyển về số tay. riêng fotuner đời này cụ tắt Eco là chạy khỏe ngay.
Em tắt Eco rồi thì nó mới lên được 4500vg/ph chứ cụ. Nhìn chung xác nặng mà công suất chỉ có 160 mã lên cũng khó. Em chỉ dùng số tay khi xuống thôi còn lên dốc thực sự em chưa quen!

formen

Xe lăn
Em tắt Eco rồi thì nó mới lên được 4500vg/ph chứ cụ. Nhìn chung xác nặng mà công suất chỉ có 160 mã lên cũng khó. Em chỉ dùng số tay khi xuống thôi còn lên dốc thực sự em chưa quen!
Này là do cụ chưa quen chạy bán tự động trên cần số. Lên dốc để D bị hụt đà cụ Đạp sâu chân ga xe tua máy cao lúc đó xe mới về số thốc ga chạy ngật ngưỡng.
Lên dốc Cụ chỉ cần gạt sang s4 là mọi việc tự phò tủn lo chuyển số 1.2.3.4. Chạy nhàn và thoát máy.
Lúc xuống cũng gạt s3 là chạy thôi k phải gẩy lẫy nhiều đâu.
Số của phò tủn khi gạt sang S là bán tự động- giới hạn số cao nhất đc phép chuyển, không phải manual- chỉ định số nào chạy số đó

MINHKD

Xe điện
Em cũng giống cụ, xuống dốc mới dùng chế độ số tay. Em chưa hiểu sao lên dốc lại dùng số tay trong khi đủ tốc độ xe mới chuyển số, lên dốc em cứ đi tự động cho nhàn, chỉ tắt điều hòa cho khỏe máy.

Mũi tên bạc

Xe container
Số của phò tủn khi gạt sang S là bán tự động- giới hạn số cao nhất đc phép chuyển, không phải manual- chỉ định số nào chạy số đó
Chắc cụ nhầm thế nào chứ nhỉ hay em chưa hiểu ý cụ, kể cả để D nó cũng lên số cao nhất mới cho phép chuyển!

formen

Xe lăn
Chắc cụ nhầm thế nào chứ nhỉ hay em chưa hiểu ý cụ, kể cả để D nó cũng lên số cao nhất mới cho phép chuyển!
Vâng chịu khó đọc hdsd dùng xe thú vị phết cụ ợ.
Diễn giải bằng text nhiều lại thành khó hiểu.
Cụ cứ gạt sang s4 và chạy kể cả trong phố (giới hạn 60) phò tủn xăng chạy rất mượt. K bị gằn hay tốn xăng đâu.

Thế cụ chưa kinh nghiệm đi Fortuner hay Prado rồi, 2 con này máy đều 2.7, Prado 2016 trở lên thì hộp số cao hơn nhg chỉ tiết kiệm hơn chứ nếu muốn vượt cả 2 con này đều gạt từ D về số 3. Để D thì làm sao vượt nổi máy yếu lắm nhg nếu biết về số thì mô men xoắn mấy con này ở số thấp cực khoẻ, cụ search mạng Prado ở biển bị ngập nửa xe về số 2 vẫn lên ngon lành là biết

formen

Xe lăn
Thế cụ chưa kinh nghiệm đi Fortuner hay Prado rồi, 2 con này máy đều 2.7, Prado 2016 trở lên thì hộp số cao hơn nhg chỉ tiết kiệm hơn chứ nếu muốn vượt cả 2 con này đều gạt từ D về số 3. Để D thì làm sao vượt nổi máy yếu lắm nhg nếu biết về số thì mô men xoắn mấy con này ở số thấp cực khoẻ, cụ search mạng Prado ở biển bị ngập nửa xe về số 2 vẫn lên ngon lành là biết
Chuẩn cụ. H số 6 cấp. Số 4 tỉ số truyền mới là 1.1, về s3 nó kéo nhấc người.

Trạng thái
Thớt đang đóng